Got Paid Nét Yeah1 hợp tác vơi Webmoney để móc túi đối tác VN

Dusama

Junior
Reactions
40
MR
0.000
Hiện tại mình đang có kênh trong net Yeah1, hằng tháng vẫn nhận tiền qua tài khoản ngân hàng VN như ký kết hợp đồng khi vào nét.
Gần đây nét mới thông báo thay đổi hình thức thanh toán qua Webmoney bắt buộc luôn, không chuyển khoản ngân hàng nữa.
Như các bạn đã biết thông qua Webmoney thì còn thêm vài thứ phí nữa và tốn công sức quản lý. Và mình thấy cách làm ăn của Yeah1 là rất thiếu chuyên nghiệp mang tính cướng em là mình khá mất niềm tin.

Vậy chốt lại là mình muốn bán kênh content trong nét Yeah1 này. có ae nào xúc được thì ib mình nhé!

Note: Quá buồn như chuồn chuồn với cách làm ăn kiểu....??????

Xin lỗi admin nếu bài viết này không phu hợp, nhưng mình muốn viết để mọi người cùng biết. Chúng ta đều là người MMO thì thừa hiểu hình thức thanh toán Webmoney trong trường hợp này là hình thức gây khó khăn và móc thêm tiền của các bạn ở VN.

Last edited:
pay qua bank bt mà bác
Họ thông báo doanh thu của tháng 5 sẽ thanh toán qua webmoney và không sử dụng chuyển khoản như trước nữa. Vậy đợi xem đến cuối tháng xem có pay không. Nếu không thoát khỏi net ngay.

Last edited:
Nếu đúng là không pay qua vnđ nữa thì khả năng là lách luật trốn thuế. Vì sẽ phải đóng thuế 1 số tiền không hề nhỏ

Thấy Yeah1 đi đường vòng nhể! :D
Tại vì nó dùng WebMoney trả tiền thông qua ví WMV, rồi sau đó từ WMV cũng chuyển tiền về tài khoản ngân hàng Việt Nam thôi, mất phí 0.8% cho 1 lần giao dịch+1000WMV phí SMS+3000WMV phí chuyển tiền nhanh (tiền về Ngân hàng ngay lập tức, nhưng bị giới hạn 10 triệu trong 1 lần giao dịch).:)

Last edited:
cũng đang bực mình vụ này, thay vì cho nhiều sự lựa chọn thì yeah1 buộc đối tác phải dùng webmoney. bỗng dưng mất 1 buổi để tạo cái ví vớ va vớ vẩn, đã vậy còn tiếng Nga mới vl chứ. Mà lúc làm hợp đồng vào net có mục webmoney này đâu :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Đúng r. nó phải được lợi nó mới đổi chứ.
Nói thật cái bọn Yeah1 này là net to mà r2 lắm. Ngày trước thuê viết bài PR lên web, đăng mn hết mà nó k trả tiền :v

Cái trò Nét Việt Là vậy, Có một thông tin mới là cái net Yeah1 này nó liên kết với Webmoney làm đối tác chiến lược ở thị trường VN. chúng nó cũng đã tính hết rồi, không vi phạm luật tiền tệ ngoại hối của ngân hàng TW mà vẫn có thể thịt thêm anh em người VN. Với tình hình này chắc mình sẽ ra khỏ nét thôi. chuyển sang GA hoặc một nét khác. ngày trước kênh mình cũng ở gà cả năm rồi bị bọn nó dụ dỗ vào nét mà chẳng được ji lại mất 30%.

Đúng r. nó phải được lợi nó mới đổi chứ.
Nói thật cái bọn Yeah1 này là net to mà r2 lắm. Ngày trước thuê viết bài PR lên web, đăng mn hết mà nó k trả tiền :v
Hôm trước mình comment phản đối hình thức thanh toán của nó trên FB và nó chặn mình comment luôn. Và mình đã gửi mail cho nó một là thanh toán qua Bank hai là out net vì nó vi phạm hợp đồng khi ký kết ban đầu. mà *** thấy nó trả lời. Riêng tháng sau mà nó k trả tiền cho kênh mình kiểu gì mình kiện nó ra tòa luôn. dù thắng kiện hay thua cũng cho nó ra Tòa coi như PR luôn kênh YTB. Anh em nào ủng hộ mình kiện nó thì hãy vote cho mình cái nhé!

ngày xưa cái thời nó mới làm partner của ytb nó quỵt mình mấy trăm k cái kênh làm chơi chơi nữa kìa làm chơi nên cũng chả buồn đòi

Thấy Yeah1 đi đường vòng nhể! :D
Tại vì nó dùng WebMoney trả tiền thông qua ví WMV, rồi sau đó từ WMV cũng chuyển tiền về tài khoản ngân hàng Việt Nam thôi, mất phí 0.8% cho 1 lần giao dịch+1000WMV phí SMS+3000WMV phí chuyển tiền nhanh (tiền về Ngân hàng ngay lập tức, nhưng bị giới hạn 10 triệu trong 1 lần giao dịch).:)
dùng enum thay cho sms đỡ mất 1000, hihi

Hiện tại mình đang có kênh trong net Yeah1, hằng tháng vẫn nhận tiền qua tài khoản ngân hàng VN như ký kết hợp đồng khi vào nét.
Gần đây nét mới thông báo thay đổi hình thức thanh toán qua Webmoney bắt buộc luôn, không chuyển khoản ngân hàng nữa.
Như các bạn đã biết thông qua Webmoney thì còn thêm vài thứ phí nữa và tốn công sức quản lý. Và mình thấy cách làm ăn của Yeah1 là rất thiếu chuyên nghiệp mang tính cướng em là mình khá mất niềm tin.

Vậy chốt lại là mình muốn bán kênh content trong nét Yeah1 này. có ae nào xúc được thì ib mình nhé!

Note: Quá buồn như chuồn chuồn với cách làm ăn kiểu....??????

Xin lỗi admin nếu bài viết này không phu hợp, nhưng mình muốn viết để mọi người cùng biết. Chúng ta đều là người MMO thì thừa hiểu hình thức thanh toán Webmoney trong trường hợp này là hình thức gây khó khăn và móc thêm tiền của các bạn ở VN.
bán kênh chưa bác

kênh bao nheieu view, sub, bán bao nhiêu

kênh bao nheieu view, sub, bán bao nhiêu
Hi bạn, kênh tự đóng và đạo diễn luôn, chủ đề về kids, thị trường VN , làm từ đầu năm với kênh trắng luôn, 0view, 0sub
Hiện tại em nó có 8k sub, hơn 6m view, trung bình 3 tháng gần đây 1.5~2m view. Lượng $ mình đầu tư mua đồ nhờ ng đóng cùng nữa là 17tr chưa kể công sức bản thân.
Bây h kênh đang lên view. nếu bán rẻ chắc lỗ, nếu bán đát sợ k ai mua.
Nếu ai mua thực sự bao gồm hơn 110 clip content nữa thì ib riêng báo giá nhé!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom