Club neobux

Discussion in 'Pay Per Click Advertising (PTC)' started by kiemhue, Sep 13, 2014.

1. sxlumia

sxlumia Senior Member

Bạn đã lên ultimade chưa? Mình thấy ultimate ko quan trọng lắm, ở cấp golden mình đã kiếm đc $ rồi. Thậm chí mình có thể ko cần lên ultimate nhé. Đầu tư vào nó tốn đến 870$ trong khi giữ cấp golden chỉ 90$ mà độ an toàn cao hơn, mà nếu mình đạt đến mức đủ $ để lên Ultimate thì lúc đó mình đã có nhiều lãi rồi, chả sợ.

Last edited: May 16, 2018
  2. leuleu9x

leuleu9x Newbie

Insuree Balance:
    0
    nhớ trước toàn làm offer trên này, ngày kiếm mấy được 30-50$, sau này n siết chặt thành ra nghỉ

3. sxlumia

sxlumia Senior Member

offer chính là làm khảo sát kiếm coin, cái đó thà làm clixsense còn kiếm tốt hơn. Neobux nếu ko chơi ptc thì làm minijob ăn tiền cũng ngon chán, đặc biệt là golden cứ mỗi $ bonus thêm 0.3$

4. leuleu9x

leuleu9x Newbie

Insuree Balance:
    0
    Mình không biết bạn thế nào, chứ đợt mình chơi neo vs 1 thằng nữa còn ổn, chứ động vào clix thì ban account trong 1 nốt nhạc

5. sxlumia

sxlumia Senior Member

về chính sách chống gian lận thì thằng Neo mới là khủng, chứ Clixsense nhẹ hơn nhiều, bạn bị ban acc Clix chắc là làm 2 acc trên 1 ip hoặc rúi $ từ 2 acc về 1 ví, mà bây giờ muốn bị ban ở clix còn khó đấy.

6. jellybean

jellybean Senior Member

site này sống lâu thật, biết đến từ 2008 h 2018 r vẫn sống

7. leuleu9x

leuleu9x Newbie

Insuree Balance:
    0
    Mấy lỗi đấy làm gì có ai mắc đâu bạn :)) chắc tại mình đen, thử 1,2 lần ko được nên bỏ n luôn

8. manhtienhp92

manhtienhp92 Hero Verified

Insuree Balance:
    0
    như chủ topic này đã nói, Neobux là con đường lâu dài, điều đó là chính xác. Khi mới bước lên con đường này thì là màu hồng rực rỡ, và ở cuối con đường thì chỉ có 1 màu xám xịt.. Đạt ROI 100% từ Neobux phải tính bằng năm, và khi chạm đc 100% ROI rồi thì chỉ còn màu đen mà thôi.. đa số ai mới bước chân vào mmo cũng đặt chân lên con đường mang tên Neobux này rồi, nó như là 1 bài học đầu đời vậy.. ở 4r này thì mình thấy chủ top là ng kiên trì nhất, đầu tư nhiều và lâu nhất vs Neo mà giờ cũng ôm đầu máu thì biết r đấy...

tientv86 likes this.
  9. thaibinh99000

thaibinh99000 Senior Member

Tôi thích Neobux vì nó pay instant
    Tôi thích Neobux và miệt mài kiếm tiền với nó - nhưng không phải từ ref mà là từ mini jobs
    Thật tình tôi chưa khi nào có ý nghĩ về việc kiếm tiền từ hệ thống rent ref cả. Theo quan điểm cá nhân tôi thấy nó quá ảo:

1. Mình bỏ tiền thuê người làm + bỏ tiền nuôi nó + định kì trả công cho nó, còn nó có làm hay không lại không phải là chuyện mình có thể quản được;
    2. Thuê nó rồi - bất luận nó có làm gì hay không - đến ngày đến tháng mình chán mình buông nó thì lại phải trả cho nó cái gọi là "trợ cấp thôi việc" nữa;
    3. Cùng là ref: một đằng bỏ tiền ra thuê, một đằng bỏ tiền + công sức ra để "quảng bá, lôi kéo, dụ dỗ" mà có sự phân biệt đến không tưởng. Nếu là Standard thì 10 thằng DR mới bằng 1 thằng RR, vậy nên cũng dễ hiểu nếu thằng RR 10 ngày nó mới click 1 ngày, và tôi thấy đây là 1 cái bẫy - một khi các bác có một cơ số DR và RR thì các bác sẽ bắt đầu cảm thấy bất công, cảm thấy tiếc rẻ, thế rồi sớm muộn cũng sẽ xuống tiền để lên Gold;
    4. Lên Gold rồi lại bắt đầu một vòng xoáy của những cái bẫy khác, nào là tái chế, gia hạn, thuê ref mới, mua gói nâng cấp bổ sung ...
    5. Các bác có thể ước lượng phần lãi mỗi ngày, nhưng tôi thấy con số đó không thật. Nó không thật bởi vì nó chỉ thể hiện cái phần tạm thời chảy vào balance của các bác hàng ngày, còn phần chi phí nó không thể hiện ngay ra đó để các bác dễ hình dung. Nhiều bác có thói quen chỉ quan tâm cái thu mà bỏ qua cái chi. Thu về mỗi ngày 3$-5$ thì thấy vậy là tạm ổn trong khi thỉnh thoảng phải xuất ra vài chục $ thì lại hay "tặc lưỡi cho qua". Lại có bác chỉ quan tâm số tiền mình DEP vào + tiềm lực hiện tại (gói thành viên, số lượng ref, tuổi trung bình của ref ...) và balance - từ đó kết luận mình lãi ít hay nhiều - nhưng các bác đã bỏ qua công sức hàng ngày của các bác (các bác cũng click, cũng làm surveys, cũng làm minijob chẳng hạn).
    6. Forrum Neobux - cũng như rất nhiều các forrum khác - chỉ đơn giản là nơi để tham khảo thông tin, có cái có thể tin được, có cái không thể tin được. Làm mmo chắc các bác cũng đã từng like/share/comment "điêu" hoặc chuyên nghiệp hơn nữa là viết review/blog ... theo đặt hàng.
    7. Oài, dài quá không viết nữa, các bác cứ ném đá, ném đá rồi tôi lại có động lực viết tiếp hihi

DucNhat, LilTom and tientv86 like this.
  10. sxlumia

sxlumia Senior Member

thành viên Ultimate ngày nào chả khoe thành tích, tất nhiên như bác chủ thớt thì số đen ko biết thế nào, chắc ở box này chỉ có mỗi bác chủ thớt lên đc ultimate, kinh nghiệm bản thận của bạn là gì?

11. sxlumia

sxlumia Senior Member

à, lâu mới gặp bác. Vẫn làm minijob tốt chứ!

Tôi thì không bảo vệ thằng Neobux theo cách cực đoan. Tôi chỉ nói ngắn gọn thế này, làm task ở clix hay làm mimijob ở Neo là cách kiếm tiền an toàn nhất vì các bác chả phải đầu tư gì cả, nhưng cái mà các bác mất là thời gian, tôi làm task ở Clix và Neo tương đối nên tôi biết, có ngày kiếm đc 25-30$ từ task là bình thường nhưng bác sẽ phải tốn gần như cả ngày ăn ngủ với tásk, canh giờ nào có task ngon, đang xem phim nghe nhạc phải bỏ dở để cố làm hết ko thì task đó sẽ hết. Kể ra cũng mệt đấy.
    Còn tôi thích cái cảm giác mỗi sáng ngủ dậy vào Neobux là thấy tụi rr nó kiếm về cho mình 1-1.5$ trong đêm, tôi đi nhậu nhẹt chơi bời cả ngày thì tụi rr nó vẫn kiếm $ cho tôi, việc của tôi là click đủ ads khoảng 5 phút mỗi ngày. Tất nhiên tôi phải chi trả cho gia hạn, tái chế nhưng tài khoản của tôi đang tăng dần chứ không giảm. Thậm chí nếu ngay lúc này tôi từ bỏ Neobux, ko gia hạn gì nữa chỉ ngồi nhìn thôi thì từ giờ đến lúc các rr của tôi hết hợp đồng, tụi nó sẽ mang lãi về cho tôi nhiều hơn số tiền tôi đã đầu tư trước đến nay.
    Hiện giờ tôi có 2 acc Clix, 1 acc Neo đều level3 nhưng ít khi tôi làm task lắm vì bận. Tôi vẫn tiếp tục chơi Neobux vì nó còn là thú vui của tôi, tạo cảm hứng mỗi ngày. Biết đâu một ngày nào đó tôi giống bác chủ thớt này, vỡ mồm vì avg giảm ko phanh, hoặc theo cách khác, tôi bắt đầu có thu nhập cố định hàng tháng bằng lương đi làm. Dù theo cách nào đi nữa, tôi sẽ ko thấy tíếc nuối vì tôi đã có sẵn kịch bản rồi!

-----
    Bây giờ bác chủ thớt chắc đang chơi kèo khác, neobux với bác ấy là dĩ vãng rồi. Tôi sẽ là đầu cánh Neobux ở đây, anh em nào mới chơi có thắc mắc gì cứ nêu ý kiến, thích thì ref ủng hộ tôi theo chữ ký, không ref cũng chả sao, tôi sẽ tư vấn cho newbie đầy đủ!:p

Last edited: May 17, 2018
  12. thaibinh99000

thaibinh99000 Senior Member

Hi, cảm ơn bác, vẫn mini job đều, thỉnh thoảng đá mấy món khác chơi chơi tí,

13. sxlumia

sxlumia Senior Member

ok bác, từ ngày CF đổi tên sang F8 hệ thống cập nhật của nó bị đơ nặng, làm thêm một đống job nó vẫn ko thay đổi %, bác đang chiến job j đấy, tôi chỉ toàn làm clothing với document thôi

14. hikaru7979

hikaru7979 Junior Member

Bác cho e hỏi, sao e không nhận được tin nhắn xác minh sđt từ CF vậy a?

15. sxlumia

sxlumia Senior Member

mới thấy thông báo, tôi vẫn chiến task trên đt ko thấy nó bắt xác minh gì! Cf hay F8 từ giờ ko cần đăng nhập qua fb, vào bình thường

16. hikaru7979

hikaru7979 Junior Member

E vào làm task thì nó bắt phải xác mình sđt, nhưng nó lại ko gửi code để xác minh

17. LilTom

LilTom Senior Member

Insuree Balance:
    0
    lúc mới chơi vốn thì ít, mà lúc nào cũng muốn có nhìu RR để lên tiền nhanh, nên dẫn đến thất bại đó, tài khoản chưa upgrade thì chỉ cần duy trì 20RR sống tốt là cũng có ăn dk? hùi trước có bác chỉ thế

18. LilTom

LilTom Senior Member

Insuree Balance:
    0
    like cho bác

19. kiemhue

kiemhue Senior Member

Đã từ bỏ neobux rồi bạn.

vudungcom likes this.
  20. sxlumia

sxlumia Senior Member

tổng kết lời lãi thế nào vậy bạn?