Ask Nên up tối đa bao nhiêu video mỗi ngày?

Amy1902

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Mình muốn hỏi thăm 1 chút, vấn đề này mình băn khoăn rất lâu rồi :confused:

1) 1 kênh nên up tối đa bao nhiêu video mỗi ngày? Nếu 10 giờ đêm VN mình up 3 video, sau đó 1 giờ sáng VN mình up tiếp 3 video nữa thì có được tính là 2 ngày không? Tuy trên web có ghi nhận giờ VN, nhưng mình lo không biết máy chủ Youtube sẽ tính theo giờ Mỹ không? (Vì trên app Youtube hiển thị thời gian 2 lần up của mình chỉ cách 2 tiếng - cho dù thật tế là đêm 10 giờ và sáng 1 giờ)

2) Nếu cùng 1 máy tính, 1 ip, nhưng dùng nhiều trình duyệt khác nhau cho mỗi kênh riêng, thì Youtube có tính chung thành tổng số video đã up 1 ngày không?

3) Nếu up mỗi ngày 3 video nhưng chưa để Công Khai, sau này chuyển sang Công Khai một lúc hơn 10 video thì nguy hiểm không?

Thxxxx :p :p

up nhiêu chả đc youtube nó có quy định gì về việc up bao nhiêu video 1 ngày đâu up 1k video 1 ngày cũng chả sao, chết hay ko còn do nhiều vấn đề khác chứ chả LQ gì đến chuyện up bao nhiêu video 1 ngảy cả

Mình từng up 1 ngày hơn 15 video/kênh, up được 2-3 ngày như thế sau đó nhận Mail báo vi phạm nguyên tắc cộng đồng. (kênh này mình còn chưa công khai em video nào cho ai coi cả). 1 kênh chết, tiếp sau đó 1 ngày Youtube quét tiếp mấy kênh cùng IP mình hay sao đó nên dẫn đến 1 loạt email báo tử :( Mấy kênh lâu năm 5K Sub đang yên ổn cũng die, kênh mới tạo chưa up gì cũng die, gần đến ngày nhận tiền thì bảo là Ga đã vi phạm, xong cái mất hết $$ :(:(:(

Mà mình trước giờ chỉ toàn up nội dung mới, ko reup, ko dùng chiêu trò gì hết. Haìzzzà :oops:
Đó là kinh nghiệm của mình.

Giờ hy vọng là có nhiều người giống bạn bảo: KHÔNG SAO HẾT thì mình an tâm mà bỏ lại quá khứ đau thương kia :D :D:D

Last edited:
Mình từng up 1 ngày hơn 15 video/kênh, up được 2-3 ngày như thế sau đó nhận Mail báo vi phạm nguyên tắc cộng đồng. (kênh này mình còn chưa công khai em video nào cho ai coi cả). 1 kênh chết, tiếp sau đó 1 ngày Youtube quét tiếp mấy kênh cùng IP mình hay sao đó nên dẫn đến 1 loạt email báo tử :( Mấy kênh lâu năm 5K Sub đang yên ổn cũng die, kênh mới tạo chưa up gì cũng die, gần đến ngày nhận tiền thì bảo là Ga đã vi phạm, xong cái mất hết $$ :(:(:(

Mà mình trước giờ chỉ toàn up nội dung mới, ko reup, ko dùng chiêu trò gì hết. Haìzzzà :oops:
Đó là kinh nghiệm của mình.

Giờ hy vọng là có nhiều người giống bạn bảo: KHÔNG SAO HẾT thì mình an tâm mà bỏ lại quá khứ đau thương kia :D :D:D
Chết có nhiều lý do, nhưng up video nhiều 1 ngày ko sao cả, mình up bình thường có gì đâu, có đợt up lên để lưu video lại vì máy full bộ nhớ mình up 1 phát hơn 300 video lên luôn cũng chả ăn thua gì đây

Mình từng up :(:(:(:oops:

Chắc cách đây khoảng 4 tháng bạn nhỉ. Đợt đó youtube làm căng. Vì reup, spam quá nhiều, các hãng phim, hoạt hình kiện quá nhiều, nên youtube nó quét mạnh tay. GA cứ tới 21 là vô hiệu hóa, làm a e mấy tháng sau run sợ mà hóng. Dạo này vẫn còn die nhưng ít hơn. Dễ thở hơn tí để a e còn con đường sống.
Còn việc up bao nhiêu video, bao nhiêu kênh thì tùy, nó éo quy định. Nếu k spam kênh nhiều , mình nghĩ up tùy thích. K reup thì úp thả ga. Mệt nghĩ. :D

mình up mỗi ngày tầm 50-90vd vẫn chưa thấy gì:)
Mình lo là kênh up liên tục quá nhiều video mỗi ngày, thỉnh thoảng thông qua hệ thống số liệu nổi bật đó Youtube Team sẽ chiếu cố kỹ hơn o_O
Nếu là kênh mới tạo, Ga mới tạo, thì có thể liều mạng được.
Còn kênh đang kiếm dc tiền ổn định, ít ít cũng ok, thì nên thận trọng, không bao giờ được chủ quan :p:p

Úp 1 ngày 1 video để video nó còn có view, Úp nhiều quá thì thì video chỉ có view từ tìm kiếm. Khi video được xem nhiều ngay lúc đầu thì dễ lên top hơn, nói chung là 1 ngày 1 video là hợp lý. Nếu có nhiều video thì chia ra các kênh khác nhau, làm 3 kênh là ổn định. Các bạn up nhiều video nó cũng có view đâu úp làm gì cho phí

Úp 1 ngày 1 video để video nó còn có view, Úp nhiều quá thì thì video chỉ có view từ tìm kiếm. Khi video được xem nhiều ngay lúc đầu thì dễ lên top hơn, nói chung là 1 ngày 1 video là hợp lý. Nếu có nhiều video thì chia ra các kênh khác nhau, làm 3 kênh là ổn định. Các bạn up nhiều video nó cũng có view đâu úp làm gì cho phí
Còn tùy video chúng ta up có những nội dung gì.
Video mình up tuy không đi theo chủ đề hot, nhưng luôn có lượt tìm kiếm từ nước ngoài, họ view và click quảng cáo thường xuyên nên giúp gia tăng thêm thu nhập đáng kể. Cho nên mỗi ngày mình luôn muốn cập nhật thêm nhiều video, nhỏ nhỏ mà có võ :rolleyes:

tùy vào thời gian của acc và kênh của bạn mà up nhiều hay ít

nếu mà video clip của bạn thì chả việc gì hết.. có up cả 100 cái vẫn bt

Up nhẹ nhàng có gần 100 Clip 1 lần. Chửa thấy chết kênh những không up tiếp được gần 24h rồi

Last edited:
Mình muốn hỏi thăm 1 chút, vấn đề này mình băn khoăn rất lâu rồi :confused:

1) 1 kênh nên up tối đa bao nhiêu video mỗi ngày? Nếu 10 giờ đêm VN mình up 3 video, sau đó 1 giờ sáng VN mình up tiếp 3 video nữa thì có được tính là 2 ngày không? Tuy trên web có ghi nhận giờ VN, nhưng mình lo không biết máy chủ Youtube sẽ tính theo giờ Mỹ không? (Vì trên app Youtube hiển thị thời gian 2 lần up của mình chỉ cách 2 tiếng - cho dù thật tế là đêm 10 giờ và sáng 1 giờ)

2) Nếu cùng 1 máy tính, 1 ip, nhưng dùng nhiều trình duyệt khác nhau cho mỗi kênh riêng, thì Youtube có tính chung thành tổng số video đã up 1 ngày không?

3) Nếu up mỗi ngày 3 video nhưng chưa để Công Khai, sau này chuyển sang Công Khai một lúc hơn 10 video thì nguy hiểm không?

Thxxxx :p :p

Bao nhiêu cũng được hết nha bạn, mình từng up 20 videos /ngày trong 1 tháng, giờ mệt quá còn up 10 videos/ngày thôi. Đang tính hạ xuống 5 video/ngày đây, thấy mệt vãi ra :D

Bao nhiêu cũng được hết nha bạn, mình từng up 20 videos /ngày trong 1 tháng, giờ mệt quá còn up 10 videos/ngày thôi. Đang tính hạ xuống 5 video/ngày đây, thấy mệt vãi ra :D
Biết rõ hã phán nha pro.
Hiện tại Youtube quy định đối với kênh trust thấp chỉ tối đa 50 video/ngày.
Thời gian reset theo múi giờ cài đặt trong tài khoản google của bạn.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,676
Latest member
rhphan
Back
Top Bottom