Ask Nên làm POD hay Dropshipping ?

daonhatminh72

Newbie
Reactions
0
MR
0.002
Dạ chào các bác , hiện tại e vs đứa bạn sau 1 thời gian bán hàng tại thị trường VN và TH đang muốn đổi mô hình kinh doanh sang thị trường Mỹ và EU thì đc biết có 2 mô hình đang ra tiền là dropship và POD , bọn e khá phân vân không biết chọn mảng nào để đánh :popo_too_sad:
- POD thì ưu điểm là ship nhanh, ko phải xử lý dispute, ko lo về hàng hóa, ko lo cổng thanh toán, chỉ việc design, clone và vít ads. Nhưng em thấy POD khá là cạnh tranh và khốc liệt, vít đè nhau liên tục
- DROPSHIP thì cũng cạnh tranh mạnh nhưng tình trạng vít đè nhau chắc ít hơn bên POD, vòng đời sp theo e nghĩ là có thể dài hơn và lượng sản phẩm phong phú đa dạng, e thấy dễ ra tiền hơn POD cho newbie như e, nhưng nhược điểm là xử lý dispute nhiều, lo cổng thanh toán, hàng dễ xảy ra sự cố, ship lâu tầm 20-30 ngày
=> Các bác cho e hỏi bọn e muốn scale đc mạnh , tiêu tầm 20-30tr 1 ngày và mức profit/rev tầm 10-15% thì nên chọn mô hình nào để chiến ạ. Em cảm ơn các pro ?

Phải thử mới biết bạn ơi. Hai cái nó đều như nhau thôi, sẽ có người làm được người không. Bạn phải thử mới biết nó có phù hợp với bản thân bạn hay không chứ đi hỏi người khác thì làm sao chính xác được. Còn thị trường VN và TH các b đã làm tốt rồi có vốn, có kinh nghiệm, profit 10-15% thì tại sao không scale nhỉ? Mò sang bên khác làm chi cho mệt.

Phải thử mới biết bạn ơi. Hai cái nó đều như nhau thôi, sẽ có người làm được người không. Bạn phải thử mới biết nó có phù hợp với bản thân bạn hay không chứ đi hỏi người khác thì làm sao chính xác được. Còn thị trường VN và TH các b đã làm tốt rồi có vốn, có kinh nghiệm, profit 10-15% thì tại sao không scale nhỉ? Mò sang bên khác làm chi cho mệt.
ko scale đc vì ít vốn bác ạ , làm mô hình ko hàng hóa thì tập trung vít ads sẽ scale đc mạnh hơn , chính vì e thấy 2 mô hình same same nên mới phân vân đó bác :popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom