Nên dùng cáp quang mạng nào?

Vịt teo gói 40mb, Khu vực Tp.Hồ Chí Minh... Speed test thì down 38~42mb , upload 32-40mb luôn. Down fshare với vài host trong nước thì 5-6mb. :D Tối cũng có khi bị chậm ở vài web nước ngoài

VNPT number 1

Mình đang dùng viettel gói 220k ( gồm mạng + truyền hình kỹ thuật số )
220k này là gói bn thế bác

Gói 40MBPS giá 275.000 VND / 1 tháng của VNPT đây. Test tốc độ đi tiểu bang California, Hoa Kỳ nhé

:eek: viettel buổi tối nó chậm mất 1-2 tiếng tầm 9h-11h còn trước hoặc sau khoảng tgian này thì ko hề có gì phàn nàn, mấy lúc đứt cáp mà ko ai nói mình cũng ko nhận ra là có đứt cáp :oops:
Lời khuyên là bạn kéo luôn 2 đường truyền Viettel + VNPT xài qua lại cho nó linh động.

VNPT giá hơi cao nhưng ko bị bóp băng thông như Vietel FPT

Khuyên dùng nên sử dụng Việt Teo, mình thích cách tụi nó support, vì gọi 1 phát thứ 7, CN gì nó cũng lếch dái tới mà sửa. Về chất lượng Mạng thì buổi tối có chơi lag 1 chút, nhưng dạo này cũng ổn rồi.

Check ở VN

Check ở US, kiếm mấy tiểu bang xa xa

mình dùng vnpt 12mb thấy cũng oke. Nhưng cũng cũng có thời gian test cả 2 mạng bằng dcom.
thằng vietel băng thông ra quốc tế cực ì ạch, còn thằng vnpt thì tốt hơn hẳn

câu hỏi muôn thuở :D. Mình đang dùng vnpt thấy cũng ok, down up trong ngoài nước max speed luôn nhưng đến tối hay bị bóp.

FPT đi, thấy support khá nhanh. Lỗi gì gọi buổi sáng, chiều đã có mặt. Như thế này mà nhiều lúc xem xxx vẫn giật lắm :D

View attachment 79078
gói 45MB doanh nghiệp phải ko cậu , của mình cũng gói này, mà qua 12h đêm là nó bóp băng thông đi quốc tế, call lên cái thì lại lên như ban ngày nhưng 15' sau lại bóp dái lại, cay ko làm gi đc :( đên tầm 5h sáng thì nó lại thả

viettel , vnpt, fpt, mạng nào cũng ok

về độ rẻ thì số 1 viettel, số 2 fpt, số 3 VNPT

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,616
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week