Nên dùng cáp quang mạng nào?

tupentapper

Junior
Reactions
60
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Chả là sắp tới nhà em bắt cáp quang. Giờ nên dùng cáp quang FPT hay Viettel đây mấy bác

Viettel hạ tầng tốt hơn FPT mà bác. FPT nó hạ tầng mạnh ở các khu thành phố thôi.

Viettel ổn định nhất. Thằng FPT buổi tối nó bóp băng thông quốc tế dã man lắm
Thằng Viettel còn bóp băng thông quốc tế dã man hơn. Mới bắt internet được 2 tuần mà ức chế vl, gói 12MB mà download mấy host nước ngoài được gần 600kb/s

Thằng Viettel còn bóp băng thông quốc tế dã man hơn. Mới bắt internet được 2 tuần mà ức chế vl, gói 12MB mà download mấy host nước ngoài được gần 600kb/s
Công nhận. Viettel hên xui từng khu vực. Đứa em mắc gói 15mb mà như shit.
T ở vùng nông thôn, dùng VNPT 12mb thấy ok lắm.

Mình thì hiện đang xài Viettel gói 12mb.
Theo nhận xét của mình thì Viettel mạnh ở trong nước và trung bình với các host quốc tế... mình download ở các host việt nam cũng tầm (1.2->2mb)
còn mấy host quốc tế như mediafire thì tầm 600-800kb/s.
Theo mình thì ok. đã là cáp quang thì cái nào nó cũng nhanh :D

Nghe nói vnpt xưa giờ đi quốc tế có vẻ tốt hơn hẳn 2 bác này không biết có đúng không.

Theo nhận xét của mình thì Viettel mạnh ở trong nước và trung bình với các host quốc tế... mình download ở các host việt nam cũng tầm (1.2->2mb)

Nghe nói vnpt xưa giờ đi quốc tế có vẻ tốt hơn hẳn 2 bác này không biết có đúng không.

chuẩn nhé, mình dùng gói cùi bắp nhất của vnpt 143k/ tháng cáp đồng từ hồi 2011 đến giờ, kết nối vẫn luôn ổn định dù ngày hay đêm

Đúng rồi lúc trước mình xài VNPT 12mb thấy ngon lắm bây giờ mới chuyển qua xài viettel cũng 12mb thấy trong nước thì ok, đi quốc tế thì ko bằng VNPT. viettel chỉ được cài là hầu thư ít bị ảnh hưởng khi đứt cáp biển thôi.

Các bác có biết băng thông quốc tế cam kết của viettel chỉ có 512Kb/S không. Download đc 600kB là vượt cam kết nhiều rồi đó ạ

Các bác có biết băng thông quốc tế cam kết của viettel chỉ có 512Kb/S không. Download đc 600kB là vượt cam kết nhiều rồi đó ạ
nhưng cùng là gói 12mb, VNPT download được >1MBs trong khi viettel chỉ được 600kb

Mạng nào cũng như mạng nào, ở việt nam mạng nào cũng lởm như nhau hết. Nhà thread gần với cột mạng hạ tầng của nhà mạng nào thì chiến nhà mạng đó. All done bác mod đóng thread :D

viettel số 1 nhé

Tùy theo bác ở đâu thôi, ví dụ tỉnh thành nào là trọng tâm nhà mạng nào thì cơ sở đường truyền tốt hơn , lúc trước ở Bình Dương xài FPT chán kinh , báo mất mạng 3 ngày chưa có nhân viên xuống xem hỗ trợ , hình như viettel là ngon nhất ak bác , e đang xài viettel cũng hay bị bóp băng thông nhưng alo tổng đài nhân viên nó reset cái là ok thôi .từ đó tới giờ xài 3 nhà mạng chỉ thấy mỗi thằng viettel là hỗ trợ lẹ nhất . mấy thằng kia nhân viên chán lắm , báo sự cố xong ngồi đợi nó vui thì nó đi sữa , ko vui nó cho mất mạng vài ngày no mới xuống .

Mình đang dùng viettel gói 220k ( gồm mạng + truyền hình kỹ thuật số )

FPT đi, thấy support khá nhanh. Lỗi gì gọi buổi sáng, chiều đã có mặt. Như thế này mà nhiều lúc xem xxx vẫn giật lắm :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
xoilaceurottonli

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom