Ask Nên đầu tư để làm content hay nên làm tool reup fb, tiktok, youtube

Mình muốn hỏi là mình đi làm giờ hành chính, cỡ 7-8h tối về nhà thì nên đầu tư chất xám làm content hay làm tool tự reup kèm AI vào video fb, youtube, tiktok nhỉ anh em

pipidn

Hero
Reactions
3,631
MR
14.419
Chat with me via Skype
trước tiên phải hiểu rõ nguyên nhân tại sao người ta reup , reup là chuyện của ngày xưa , khi mà máy móc không có , mà có mua được cũng giá rất cao , nên người ta mới phải đi reup để tiết kiệm chi phí , còn giờ thì smart phone , máy quay rất dễ mua và chất lượng cũng rất tốt , nên hàng loạt các contetn ra đời, người ta ko cần reup nữa , nếu bạn có ý tưởng thì khuyên nên làm contetn là tốt nhất đừng reup

Upvote 0

raizel412

Junior
Reactions
26
MR
1.555
trước tiên phải hiểu rõ nguyên nhân tại sao người ta reup , reup là chuyện của ngày xưa , khi mà máy móc không có , mà có mua được cũng giá rất cao , nên người ta mới phải đi reup để tiết kiệm chi phí , còn giờ thì smart phone , máy quay rất dễ mua và chất lượng cũng rất tốt , nên hàng loạt các contetn ra đời, người ta ko cần reup nữa , nếu bạn có ý tưởng thì khuyên nên làm contetn là tốt nhất đừng reup
Mình chỉ rảnh thời gian ban tối thôi nên sợ k có thời gian làm content

Upvote 0

ducanhmeta

Senior
Reactions
136
MR
3.019
giờ vẫn hỏi những câu hỏi cơ bản thế này thì tốt nhất nên làm công việc hiện tại thật tốt đi, hiện mmo không có chỗ cho người mới bắt đầu, bởi các hệ thống giờ thông minh hơn so với ngày xưa nên muốn kiếm dc tiền từ đó phải có kinh nghiệm và trình độ nhất định.

Upvote 0

dang91173

Junior
Solutions
3
Reactions
78
MR
1.182
Mình muốn hỏi là mình đi làm giờ hành chính, cỡ 7-8h tối về nhà thì nên đầu tư chất xám làm content hay làm tool tự reup kèm AI vào video fb, youtube, tiktok nhỉ anh em
Mình xem qua thì thấy bác không có thời gian cho việc làm content, làm content sẽ mất rất nhiều thời gian mà bác thì chỉ có vài tiếng buổi tối, cách tốt nhất là làm tool tự reup rồi đợi ăn đề xuất, nhưng vấn đề chính là phải research keyword để ăn đề xuất, bác có thể tìm hiểu thêm. Còn nếu muốn ăn xổi thì có thể làm airdrop. Đây là chia sẻ của mình, nếu thấy phù hợp với bạn thì vote giúp mình "Mark as solution (đây là câu trả lời hữu ích)" để người khác cũng có thể tìm hiểu nhé

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week