namtt007 - Legendary - Nơi đam mê bắt đầu.

namtt007

Legendary
Solutions
1
Reactions
2,145
MR
0.852
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào tất cả ace trên mmo.
Sau 1 thời gian gắn bó với forum, mình bỗng nhận ra đã đủ yêu cầu để level up với điều kiện của @Shin. Do đó, mình xin mạo muội đóng góp bài viết để trải lòng về con đường mmo của bản thân và cảm nhận của mình trong thời gian tham gia forum này.

1) Con đường mmo:
a) Thời kì độc thân vui tính:
Được ba mẹ định hướng theo con đường học vấn + niềm đam mê máy tính, mình theo học CNTT khóa 2002-2007. Sau khi ra trường, mình xin được việc làm tại 1 công ty phần mềm => khởi đầu đẹp như mơ đối với tuổi thanh niên. Thời điểm đó tiền chưa mất giá như bây giờ nên lương làm ra mình có thể chi tiêu thỏa mái cho bản thân. Ngoài chuỗi ngày ăn nhậu triền miên là những đêm thức khuya canh banh bóng. Mmo trong suy nghĩ đơn sơ của mình chỉ là bet.
b) Thời kì vợ chồng son:
Lấy vợ năm 2013 lúc 30 tuổi, do mải chơi nên sự nghiệp mình ko thăng tiến. Cộng với thấy vợ đi làm vất vả nên mình dừng hẳn những thú vui tốn kém => tháng dư tầm 1-2c đưa vợ chi tiêu và tự huyễn hoặc bản thân là mình vậy là quá tốt rồi. :popo_big_smile: Mình bỏ hẳn mmo, nói chung là bet, chủ yếu tập trung đi làm. Cuộc sống cứ thế lặng trôi.
c) Thời kì cố gắng làm giàu vì em yêu:
Phụ nữ thì lúc nào cũng mơ ước 1 tổ ấm riêng cho mình (mình đang sống cùng ba mẹ). Nhiều đêm em yêu tâm sự mà nao lòng, khát vọng kiếm tiền xây nhà trỗi dậy. Đó là năm 2014, miếng đất tầm 200c/ 100 m2 và mình chỉ biết bitcoin là tiền ảo chứ ko quan tâm. Đã từng thua quá nhiều vì bet nên mình tìm hướng đi khác => kiếm tiền trên mạng. Sống chung nhà với thằng e trai thấy nó hay vào 4room nên mình bắt đầu lập nick tại đây và bắt đầu tìm hiểu.
d) Thuở ban đầu với mmo:
Mới vô thì mình chơi neobux(ptc) - crowdflower (minijob), thấy ko kiếm nổi 1$ nên quá nản => bỏ forum và quay lại con đường cũ. Từ 2014- giữa năm 2015, mình vẫn chưa khám phá được gì ở forum này.
e) Gặp cao nhân mmo:
Chẳng ai ngờ đó là thằng em mình. Đúng kiểu xa tận chân trời, gần ngay trước mắt. Sau này mới biết nó tham gia forum năm 2011.

*) 1 buổi tối sau khi tăng ca về, nó bảo nhận giúp nó cái code qua sdt là có 100k

Đêm đó 2 ae chiến app này 50acc được 250$ ~ 1bit

*) Thấy nó kiếm tiền hay quá, tối hôm sau mình lại mò lên hỏi: có việc nào làm ko cho tui làm với? Và nhận được câu trả lời là: đang chiến site shopkick được 60$ target gift card/ 1 ngày.
Thế là 2 ae chiến site này cũng 1 năm: chơi app kiếm gift card 10$ và bán trên ebay

Tổng kết thì mình kiếm được 50c để mua 1 cái máy rửa chén, học bằng lái xe, 1 laptop vaio + chi tiêu thỏa mái hơn. Nhưng cái quan trọng mình nhận được là đã học được cách làm offer. Mình có lưu lại cách làm ở đây: https://docs.google.com/document/d/1e-6ANobPs4TZVJtHwUwFJMdciikaSZUHojENMHZA2Ws/edit?usp=sharing

f) Mối lương duyên với coin:
- Cuối năm 2017: làm được 1k LBC bán ngay lấy 11c. Còn 600 BTW (bitcoin white) lúc đỉnh là 7c mà tiếc ko bán vì niềm tin vào coin quá mãnh liệt. Sau này hình như bán được 3-4$ gì đó. :popo_big_smile:

g) Thời hoàng kim của airdrop:
Nhớ nhất là topic: https://mmo4me.com/threads/hoi-nhun...-dien-vi-airdrop.358217/page-307#post-6686348 của @MrUltimate . Trong topic này có 1,8k message của mình về các coin vang bóng 1 thời như HYDRO, Wepower, refereum...Thật sự mình rất có duyên với airdop vì toàn vớ được con ngon nhưng đều bán lúa non do ảnh hưởng của con BTW ôm ko thành công. Ví mew của mình giờ ngập tràn rác: https://ethplorer.io/address/0xb29a8b6f025cf20d992f7fc520c57b2793043885

2) Cảm nhận của mình trong thời gian tham gia forum:
- Nhờ forum mình hiểu thêm mmo ko chỉ là bet. Mmo còn là offer, coin và nhiều mảng khác. Forum thật sự là nơi bắt đầu niềm đam mê kiếm tiền online của mình.
- Thật sự mình rất ngưỡng mộ các pro trong forum về khả năng kiếm tiền và tính hài hước. Có những tính cách hay mà mình được học hỏi thêm.

-Cảm ơn admin @Shin và BQT Forum đem lại cho mình 1 sân chơi hữu ích để mình có thể vui đùa cùng ae.

Rất mong được sự quan tâm và ủng hộ của toàn thể ace trong forum cho bài viết này của mình.
Thank ace rất nhiều!

2/4/2023: update
Phần 2: khoảng thời gian 2020 - 2023
- 3/2020: công ty giải thể, một bước ngoặc trong cuộc đời. Với kinh nghiệm nhiều năm làm dev, mình nhanh chóng xin được việc tại fsoft mà chỉ cần gặp mặt hr + team lead và thỏa thuận lương. Được tầm 12c sau khi trừ thuế, được cái công ty gần nhà + môi trường làm việc trẻ trung năng động nên mình cũng có động lực để phấn đấu làm việc. Nhưng người tính không bằng trời tính, covid ngày càng nặng và nhanh chóng thành đại dịch, chưa đầy 1 tháng mình out of fsoft do dư nhiều người + làm việc ko hiệu quả (trước mình làm bên mảng mobile, sang fsoft training web để chuẩn bị vô dự án). Mất việc nhưng bù lại có thêm kinh nghiệm, mình tự ảo tưởng vậy để có an ủi bản thân qua giai đoạn khó khăn.
- 5/2020: trời miền trung nắng rực nhưng lửa nhiệt tình làm việc vẫn cháy khắp người, nghe tư vấn từ tổ trọng tài rằng grab vẫn hot, ngày kiếm 300 - 500 cành nhẹ tựa lông hồng, thế là vội vàng đầu tư cho mình 1 bộ đồ grab sang chảnh để tung tăng khắp mọi ngã đà thành. Mặc dù kiếp grap chỉ ngắn ngủi như đời con muỗi, vỏn vẹn trong 2 tháng, nhưng đã đem lại cho mình nhiều trải nghiệm khó quên. Có những buổi ngồi chơi ngắm khách ở sân bay bỗng đâu mấy em 3d đến vỗ vai, bắt chuyện. Có những hôm đua xe bắn súng để chở 1 khách say rượu chờ sát giờ bay mới bắt xe. Cũng có khi gặp mấy e mình giao hàng xong thì nói: e đặt giùm nên ko có tiền cho a, mình cũng chỉ cười cười: không cần đâu chị. Đặc biệt là được giao thức ăn cho mấy em trong tiệm massage, nhìn ngây thơ ko tả nổi, hèn gì ae có tiền lại cứ cắm đầu vào.
- Tháng 7/2020: đang ngồi mơ màng trên chiếc Future neo huyền thoại 2007 thì một người bạn chỉ hướng về bào site ngoại. Thấy chạy grab mỗi ngày tầm 100k mà chi tiêu ăn uống + xăng đã 99k, vừa tốn time mà ko kiếm được gì nên mình quyết định bỏ nghề, mặc dù vẫn tiếc mấy e xinh tươi lắm lắm. Công việc bào site ngoại thuận lợi, mỗi tháng đem về cho mình tầm 5-7c, cũng đủ vỗ về giấc mơ trưa ở làng quê thanh bình nơi mình sinh sống.
- Tháng 6/2021: tình cờ gặp lại 1 người bạn ở bên công ty cũ giúp cho công việc fulltime lập trình web ở smartdev. Thời điểm này dịch vẫn còn, công việc hoàn toàn online. Trong vòng 4 tháng tâm huyết này, mình tích lũy được nhiều kiến thức về api, giúp mình thêm niềm đam mê về backend của web. Làm việc online ko hiệu quả, mình lại được mở cửa tiễn đi 1 lần nữa. Lúc này bên site ngoại vẫn kiếm được nên cũng ko ảnh hưởng tình hình kinh tế của mình, hihi.
- Tháng 9 /2022: không có gì là mãi mãi, 1 ngày đẹp trời e í đã ra đi chân lạnh toát. Mình đã gào thét khô cả miệng như vẫn ko níu kéo được gì, thôi thì mây của trời hãy để gió bay đi. Lúc này thì thật sự là mất tất cả rồi ae. Hết đường bình, mình chấp nhận lời mời của đạo diễn phim "Nhân tài không gặp thời", vào vai tú xương, tái hiện lại hoàn cảnh sáng tác bài thương vợ.
- Tết 2023: dường như có sự sắp đặt từ trước, những kiến thức mình học về mảng backend lúc làm dự án ở smartdev lại có dịp dùng đến. Một người bạn thời đại học giúp mình 1 công việc backend cho dự án startup của hắn, lại có cơ hội để quay lại với con đường dev, với code, vẫn đam mê như ngày nào.
- Hiện tại thì phim đã đóng máy, catxe thì mình cũng đã tiêu hết rồi. Trong lúc ngẫu hứng, tranh thủ viết vài dòng tâm sự cùng ae trước khi viết cv xin việc chứ không lại đói meo. Khoảng thời gian 3 năm ở nhà chinh chiến mmo fulltime thật đáng nhớ. Hy vọng sẽ sớm tìm được việc làm để có thêm hộp sữa cho con.
Hẹn ae ở phần 3 nếu có dịp.

Last edited:
Vote cho NAM TINH TRÙNG (namtt) tuy còn đủ 2 hòn (00) nhưng súng cong (7). Khuyến cáo nên đổi tên thành namtt0I0 thì mới dễ nhận biết là súng thẳng nhóe :popo_bye:

NHÂN đọc bài nãy mềnh cũng TIỆN nhắn luôn với những ai còn đang mơ hồ về Mò Mu(Mông) Cô rằng : Thu nhập từ mmo rất vô chừng... có khi cả tháng không đủ tiền điện, nhưng có khi 1 ngày thu nhập còn hơn trúng vietlott, đôi lúc những người xung quanh GATO nhiều lắm, nhưng muốn kiếm được ra tiền thì phải bắt tay vào làm chứ không thể chỉ nhìn rồi hỏi suông được, có va chạm thực tế mới đúc rút được kinh nghiệm và thu được thành quả, mảng nào cũng thế cả thôi.

Thớt nhắc tới LBC 1 thời làm mềnh nhớ lại mềnh cũng kiếm được kha khá nhờ nó. Bỏ time làm việc không công ở giai đoạn đầu mà và rồi 1 ngày đẹp trời tiền sẽ rơi vào đầu :popo_beauty:

Và những ai mới vào mmo hạn chế tìm hiểu các vấn đề đầu tư liên quan đến phải tốn $ nhóe. Vốn lớn nhất ở mmo này chính là time chứ không phải là $. Đành rằng sẽ khập khiễng về xuất phát điểm nhưng all đều hình thành từ BƯỚC CƠ BẢN, còn mà để ĐỐT CHÁY GIAI ĐOẠN thì không phải là mmo.

Gút lắc ôn !!!

---
Kem đánh răng P/s : @namtt007 lên được Legendary thì nhờ @Shin đổi nick như mềnh nói ở trên nhóe :popo_smile:

Kem đánh răng Colgate : All những ai đã đủ điều kiện đăng ký >>>Legendary & Ancient<<< thì viết bài lập top như thớt để ĂN TIỀN CỦA ADMIN BỚT ĐI, mềnh sẽ ủng hộ cả 2 tay 3 chân :popo_boss:

Em trước kia không biết gì về máy tính cả.

Năm 2014 may mắn có 1 người bạn online động viên rằng "có mạng, có máy tính, là có tiền"

Khi có máy tính hàng ngày người bạn đó chỉ em từ những cái đơn giản nhất như tắt-bật máy, gõ văn bản....

Dần dần em biết đến profitack, offer, coin, Airdrop, khảo sát. (coin em chưa kiếm được đồng nào cả, mua ico để ở ví new bị hack mất rồi)

Sức khỏe và kiến thức của e còn hạn chế nên trung bình kiếm được tầm 2c 1 tháng.

Quen bác đã, đang, và hy vọng sẽ học hỏi được nhiều thứ. hơn nữa.

Chúc bác luôn thành công !

Xin chào tất cả ace trên mmo.
Sau 1 thời gian gắn bó với forum, mình bỗng nhận ra đã đủ yêu cầu để level up với điều kiện của @Shin. Do đó, mình xin mạo muội đóng góp bài viết để trải lòng về con đường mmo của bản thân và cảm nhận của mình trong thời gian tham gia forum này.

1) Con đường mmo:
a) Thời kì độc thân vui tính:
Được ba mẹ định hướng theo con đường học vấn + niềm đam mê máy tính, mình theo học CNTT khóa 2002-2007. Sau khi ra trường, mình xin được việc làm tại 1 công ty phần mềm => khởi đầu đẹp như mơ đối với tuổi thanh niên. Thời điểm đó tiền chưa mất giá như bây giờ nên lương làm ra mình có thể chi tiêu thỏa mái cho bản thân. Ngoài chuỗi ngày ăn nhậu triền miên là những đêm thức khuya canh banh bóng. Mmo trong suy nghĩ đơn sơ của mình chỉ là bet.
b) Thời kì vợ chồng son:
Lấy vợ năm 2013 lúc 30 tuổi, do mải chơi nên sự nghiệp mình ko thăng tiến. Cộng với thấy vợ đi làm vất vả nên mình dừng hẳn những thú vui tốn kém => tháng dư tầm 1-2c đưa vợ chi tiêu và tự huyễn hoặc bản thân là mình vậy là quá tốt rồi. :popo_big_smile: Mình bỏ hẳn mmo, nói chung là bet, chủ yếu tập trung đi làm. Cuộc sống cứ thế lặng trôi.
c) Thời kì cố gắng làm giàu vì em yêu:
Phụ nữ thì lúc nào cũng mơ ước 1 tổ ấm riêng cho mình (mình đang sống cùng ba mẹ). Nhiều đêm em yêu tâm sự mà nao lòng, khát vọng kiếm tiền xây nhà trỗi dậy. Đó là năm 2014, miếng đất tầm 200c/ 100 m2 và mình chỉ biết bitcoin là tiền ảo chứ ko quan tâm. Đã từng thua quá nhiều vì bet nên mình tìm hướng đi khác => kiếm tiền trên mạng. Sống chung nhà với thằng e trai thấy nó hay vào 4room nên mình bắt đầu lập nick tại đây và bắt đầu tìm hiểu.
d) Thuở ban đầu với mmo:
Mới vô thì mình chơi neobux(ptc) - crowdflower (minijob), thấy ko kiếm nổi 1$ nên quá nản => bỏ forum và quay lại con đường cũ. Từ 2014- giữa năm 2015, mình vẫn chưa khám phá được gì ở forum này.
e) Gặp cao nhân mmo:
Chẳng ai ngờ đó là thằng em mình. Đúng kiểu xa tận chân trời, gần ngay trước mắt. Sau này mới biết nó tham gia forum năm 2011.

*) 1 buổi tối sau khi tăng ca về, nó bảo nhận giúp nó cái code qua sdt là có 100k

View attachment 137038
Đêm đó 2 ae chiến app này 50acc được 250$ ~ 1bit

*) Thấy nó kiếm tiền hay quá, tối hôm sau mình lại mò lên hỏi: có việc nào làm ko cho tui làm với? Và nhận được câu trả lời là: đang chiến site shopkick được 60$ target gift card/ 1 ngày.
Thế là 2 ae chiến site này cũng 1 năm: chơi app kiếm gift card 10$ và bán trên ebay
View attachment 137039

View attachment 137040

Tổng kết thì mình kiếm được 50c để mua 1 cái máy rửa chén, học bằng lái xe, 1 laptop vaio + chi tiêu thỏa mái hơn. Nhưng cái quan trọng mình nhận được là đã học được cách làm offer. Mình có lưu lại cách làm ở đây: https://docs.google.com/document/d/1e-6ANobPs4TZVJtHwUwFJMdciikaSZUHojENMHZA2Ws/edit?usp=sharing

f) Mối lương duyên với coin:
- Cuối năm 2017: làm được 1k LBC bán ngay lấy 11c. Còn 600 BTW (bitcoin white) lúc đỉnh là 7c mà tiếc ko bán vì niềm tin vào coin quá mãnh liệt. Sau này hình như bán được 3-4$ gì đó. :popo_big_smile:

g) Thời hoàng kim của airdrop:
Nhớ nhất là topic: https://mmo4me.com/threads/hoi-nhun...-dien-vi-airdrop.358217/page-307#post-6686348 của @MrUltimate . Trong topic này có 1,8k message của mình về các coin vang bóng 1 thời như HYDRO, Wepower, refereum...Thật sự mình rất có duyên với airdop vì toàn vớ được con ngon nhưng đều bán lúa non do ảnh hưởng của con BTW ôm ko thành công. Ví mew của mình giờ ngập tràn rác: https://ethplorer.io/address/0xb29a8b6f025cf20d992f7fc520c57b2793043885

2) Cảm nhận của mình trong thời gian tham gia forum:
- Nhờ forum mình hiểu thêm mmo ko chỉ là bet. Mmo còn là offer, coin và nhiều mảng khác. Forum thật sự là nơi bắt đầu niềm đam mê kiếm tiền online của mình.
- Thật sự mình rất ngưỡng mộ các pro trong forum về khả năng kiếm tiền và tính hài hước. Có những tính cách hay mà mình được học hỏi thêm.

-Cảm ơn admin @Shin và BQT Forum đem lại cho mình 1 sân chơi hữu ích để mình có thể vui đùa cùng ae.

Rất mong được sự quan tâm và ủng hộ của toàn thể ace trong forum cho bài viết này của mình.
Thank ace rất nhiều!
Quả thật ngưỡng mộ kinh nghiệm của em.
Up

Chúc em thành công trong sự nghiệp MMO của mình:popo_adore:
vẫn mong có ngày được full time mmo như anh, còn hiện tại e vẫn đi làm công ty là chủ yếu. Thời gian rảnh mới mmo để thoả mãn đam mê, hehe.

Em trước kia không biết gì về máy tính cả.

Năm 2014 may mắn có 1 người bạn online động viên rằng "có mạng, có máy tính, là có tiền"

Khi có máy tính hàng ngày người bạn đó chỉ em từ những cái đơn giản nhất như tắt-bật máy, gõ văn bản....

Dần dần em biết đến profitack, offer, coin, Airdrop, khảo sát. (coin em chưa kiếm được đồng nào cả, mua ico để ở ví new bị hack mất rồi)

Sức khỏe và kiến thức của e còn hạn chế nên trung bình kiếm được tầm 2c 1 tháng.

Quen bác đã, đang, và hy vọng sẽ học hỏi được nhiều thứ. hơn nữa.

Chúc bác luôn thành công !
mình chủ yếu là dạo chơi hái hoa cho thoả đam mê, cảm giác lấy tiền của ngoại thật là yomost.

Chúc Nam Triều Tiên sớm thành huyền thoại và quan trọng nhất là hóng event rửa danh hiệu mới :D

Ủng hộ anh, hi vọng được học hỏi nhiều kinh nghiệm của anh ?
à còn mấy kinh nghiệm cháy acc + phá sản mình ko dám khoe, sợ ảnh hưởng đến danh hiệu thi đua

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,513
170,615
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom