Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

Mình nghỉ việc cả năm nay rồi, làm MMO dễ nản lắm, bạn nên dành thời gian đi làm part time, vừa có tiền trang trải cuộc sống, ra ngoài tiếp xúc nhiều người đỡ nản chí hơn.

Upvote 0
Mấy ông ra trường rồi mà thất nghiệp thì chỉ có thể trách bản thân lúc học không cố gắng thôi. Chứ bạn mình chả thấy đứa nào xuất sắc cả, chỉ học tầm tầm ra trường bằng khá thì đi xin việc làm lương 8tr cái rụp. Hầu như chẳng thấy đứa nào tốt nghiệp ra mà thất nghiệp cả.
sao hoả mới xuống à

Upvote 0
@all: Dù có thế nào anh em đừng gục ngã, đừng làm những chuyện trái ngược với luân thường đạo lý là được. Có rất nhiều tỷ phú bắt đầu từ những năm họ >50 tuổi.

Quan trọng của một thành công là ý tưởng, đam mê, và theo đuổi đến cùng. Thành công nào cũng có công thức chung vậy thôi nhé anh em :D . Good luck every one :D

Chán thì hãy xem vài clip động lực sống nhé! tôi mỗi ngày đều xem 1 lần để thấy mọi thứ dần sáng lên, chứ không phải ngày càng tối đi.

Upvote 0
MMO là 1 nghề, tất nhiên nghề nào cũng khó khăn ban đầu, mình tham gia mmo từ năm 2011 bắt đầu với PTU hotfile filesonic fileserve uploadstation filejungle, ... mới đầu ngồi cả ngày cày dc 0.1$ 0.3$ r lên 5 - 10 $ là vui lắm r :D, lúc đấy chỉ mong 1 năm đủ tiền mua 1 acc megaupload xài . rồi đến thời điểm xa hơn 100 - 150$ ;)nhưng k gì là mãi mãi PTU sập chơi HYIP bị zeek + justbeenpaid scam trắng tay :(. 1 - 2 năm r 3-4 năm làm j cũng chẳng dc sau đó đột nhiên chiến ads ngày dc 20 - 30$ r 50 đến 100$ ... bất ngờ lớn xảy ra ngày 10 - 12k :D và hiện tại mình bằng lòng với những gì mình có :D đó là quãng time của mình tham gia MMO, hãy làm những gì mình thích bạn ah và đừng nản khi chưa thành công

Upvote 0
MMO là 1 nghề, tất nhiên nghề nào cũng khó khăn ban đầu, mình tham gia mmo từ năm 2011 bắt đầu với PTU hotfile filesonic fileserve uploadstation filejungle, ... mới đầu ngồi cả ngày cày dc 0.1$ 0.3$ r lên 5 - 10 $ là vui lắm r :D, lúc đấy chỉ mong 1 năm đủ tiền mua 1 acc megaupload xài . rồi đến thời điểm xa hơn 100 - 150$ ;)nhưng k gì là mãi mãi PTU sập chơi HYIP bị zeek + justbeenpaid scam trắng tay :(. 1 - 2 năm r 3-4 năm làm j cũng chẳng dc sau đó đột nhiên chiến ads ngày dc 20 - 30$ r 50 đến 100$ ... bất ngờ lớn xảy ra ngày 10 - 12k :D và hiện tại mình bằng lòng với những gì mình có :D đó là quãng time của mình tham gia MMO, hãy làm những gì mình thích bạn ah và đừng nản khi chưa thành công

Chiến ads là chiến gì vậy bác @proboc

Upvote 0
Pm mình bán cho cậu account vultr với 33$ balance. Có thể tạo đc 5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 tùy cậu thích mình sẽ hỗ trợ.

5 vps 1 core ram 1Gb 25gb ssd window 7,10,12 sài trong 2 tháng = 7$ rate 20k vnd trợ giá cho thanh niên thất nghiệp. Kiếm thêm 1 ông trợ giá ssh all country

Giờ Làm 1 cái blog miến phí của anh google kiếm mấy site cpm cùi chấp nhận trafic lỏm rồi làm cái bot lấy thu nhập thụ động ngày vài $.

Tiếp đến có vài phương án kiếm thêm chính :
- Ngồi quay tay làm task kiếm thêm10$/1 ngày, thời gian còn lại nghiên cứu thêm 1 mảng khác
- Tạo link rút gọn đi spam và tự click link chiến captcha google cũng đc cỡ 10-15$/1 ngày ,
thời gian còn lại nghiên cứu những cái thu nhập thụ động kiểu treo vps cho nó tự coi videos kiếm tiền ở các site lớn như swagbucsk ... từ 1 vài vps rồi nhân lên 100 vps, rồi 1k vps chạy. mỗi acc chỉ cần 1$/1 ngày rồi nhân lên nhé.

Đường đi còn dài lắm. Cứ nghiên cứu từ từ nhé muốn sống với mmo việc đầu tiên phải bỏ tất cả các công việc khác qua 1 bên chấp nhận 1 sống 2 chết với nó mới tồn tại đc. full time mmo :D

Vài hình ảnh cho thanh niên phấn đấu :

View attachment 117398 View attachment 117399 View attachment 117400
bro đây rồi cho tớ nhận sự phụ với :D

Upvote 0
Giờ cũng còn chiến à bồ :D

Upvote 0
vãi cả ngày 10-12k, hâm mộ bác vl...

Upvote 0
Đang comment trả lời cái ông bảo code mấy năm mà lương 5tr bác.
sr bác, tưởng nói chung chung dân mới ra trường. nếu mà code mấy năm mà lương 5tr thì quá tệ. thằng bạn mình coder mới ra trường lương đã hơn chục củ.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back