Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

MMO thì không cần vốn bác nhé - quan trọng là tư duy - như em làm khảo sát bèo bèo tháng cũng 5-6 củ ;)
Bậy nào! chả có gì k cần vốn hết, không nhiều thì ít. Đến captcha còn phải bỏ tiền ra mua sock, cheat coin cũng cần phải mua mail, sim....

Upvote 0
Hóng. Cũng chuẩn bị nghỉ việc quá

Upvote 0
Già trẻ gì cũng MMO được hết, quan trọng ở tính kiên nhẫn , chịu tìm tòi thui bạn.

Upvote 0
chưa biết làm gì thì đi nộp CV tìm việc thôi, lo cái ăn hàng ngày trước. có ăn rồi thì mới có sức nghĩ cái khác

Upvote 0
chưa biết làm gì thì đi nộp CV tìm việc thôi, lo cái ăn hàng ngày trước. có ăn rồi thì mới có sức nghĩ cái khác
Bác nói chuẩn rồi, chịu khó kiếm việc trước đã, rồi tính sau, hoặc xin vào các team MMO nào đó phụ việc.

Upvote 0
Không biết các bác thế nào chứ em làm momo cứ kiểu làm 1 hai tháng chơi cả năm.
Nghin cứu mày mò từ offer đến youtube rồi facebook, thời đỉnh cao kiếm 10 củ 1 ngày là bình thường, payoneer đều đặn mỗi tuần ra cây atm rút sướng tay, cũng có tháng ra ngân hàng WU cả 100 củ. Cơ mà không mảng nào em sống lâu dài được, ngồi chơi vài tháng là chuyện bình thường.
Đến giờ vẫn long đong lận đận chưa tìm được bến đỗ.:(:(:(:(

Upvote 0
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!
làm nghề này vì đam mê thôi chứ tiền đâu ra nhiều... net nát hết rồi

Upvote 0
Không biết các bác thế nào chứ em làm momo cứ kiểu làm 1 hai tháng chơi cả năm.
Nghin cứu mày mò từ offer đến youtube rồi facebook, thời đỉnh cao kiếm 10 củ 1 ngày là bình thường, payoneer đều đặn mỗi tuần ra cây atm rút sướng tay, cũng có tháng ra ngân hàng WU cả 100 củ. Cơ mà không mảng nào em sống lâu dài được, ngồi chơi vài tháng là chuyện bình thường.
Đến giờ vẫn long đong lận đận chưa tìm được bến đỗ.:(:(:(:(
Bác là nhân tài hiếm gặp:popo_big_smile:

Upvote 0
T học CNTT ra trường làm coder 2 năm lương 5tr/t code sáng đến tối bục mặt chả dư đồng nào, về tỉnh lẻ làm KTV cài win dạo lương 4tr/ tháng .làm 2 năm nữa k đủ tiền trang trải cuộc sống lại quay về MMO mà thời SV gắn bó. Ai coi nó là part time chứ t là full time MMO luôn, trời thương nên cũng không đến nỗi chết đói :)

Upvote 0
T học CNTT ra trường làm coder 2 năm lương 5tr/t code sáng đến tối bục mặt chả dư đồng nào, về tỉnh lẻ làm KTV cài win dạo lương 4tr/ tháng .làm 2 năm nữa k đủ tiền trang trải cuộc sống lại quay về MMO mà thời SV gắn bó. Ai coi nó là part time chứ t là full time MMO luôn, trời thương nên cũng không đến nỗi chết đói :)
Bác làm coder lương 5 củ 1 tháng thì chứng tỏ bác k biết code rồi :)

Upvote 0
Bác làm coder lương 5 củ 1 tháng thì chứng tỏ bác k biết code rồi :)
chuẩn rồi, làm coder 2 năm mà lương chỉ có 5 củ thì là trình gà

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,532
170,627
Latest member
biennhuthinh
Back
Top Bottom