Năm 30 tuổi tôi lại thất nghiệp

Lupakagi

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Cuộc sống thường không giống những gì chúng ta thường hay nghĩ...

Chả là em mới nghỉ làm ở công ty báo mạng, thật ra cho đến thời điểm này em cũng không nghĩ mình sẽ nghỉ. Nhưng chỗ em làm "bạc" quá. Dù nhân viên có lâu năm, nhưng chỉ cần họ thấy thích thì họ cho nghỉ.

Nghỉ việc với số tiền 10 tr trong tài khoản, em vào mmo để tìm một hướng đi cho mình. Mong các Bro có thể gợi ý, chia sẻ, hoặc có thể cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em ở Hà Nội, rất vui khi được nói ra tâm sự của mình!

Giống mình vậy bác. Giờ đang lao vào BET banh cũng đi kha khá rồi. Khổ vẫn hoàn khổ

Upvote 0
xem qua trang 1 2 3 4 ... thấy nghề nào cũng lắm cực :confused::confused::confused: (dù đứng đường)

không thấy ai chia sẽ: làm cách nào để trở thành scammer pro vậy!? o_Oo_Oo_O

xin cho hỏi, làm scammer có cực không!? thấy trúng 1 vụ ăn cả tháng ... khi cả năm chứ chẳng chơi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
xem qua trang 1 2 3 4 ... thấy nghề nào cũng lắm cực :confused::confused::confused: (dù đứng đường)

không thấy ai chia sẽ: làm cách nào để trở thành scammer pro vậy!? o_Oo_Oo_O

xin cho hỏi, làm scammer có cực không!? thấy trúng 1 vụ ăn cả tháng ... khi cả năm chứ chẳng chơi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
biết cách ăn nói và xử lý tình huống thì đc thôi , mà làm job này trái với lương tâm lắm

Upvote 0
biết cách ăn nói và xử lý tình huống thì đc thôi , mà làm job này trái với lương tâm lắm

phải cần có năng khiếu (thiên phú) mới được à!? :(:(:(

lắm lúc, lương tâm bị băm bởi lương thực :oops::oops::oops:

Upvote 0
Có dịch vụ nào cho thuê acc tele không nhỉ.chỉ cần bên kia join group rùi send mình user tele là oke.

Upvote 0
Theo e bác ném 10tr vào BTC rồi xách đít đi làm và quên 10tr đó đi đến cuối năm biết đâu x10 thì sao, chứ mmo mới nhảy vào có khi vỡ mồm luôn, cứ phải có 1 công việc ổn định kiếm lấy bữa cơm rồi hãy tính đến mmo. E làm về Digital marketing và cũng tìm hiểu mmo mà kiếm cũng k đủ tiền cafe nữa cơ :D
Chúc bác sớm ổn định cuốc sống :v e 25 mà vẫn đang chênh vênh lắm đây.
trước đây mình cũng bỏ 10tr vào ôm stellar và quên nó đi và hậu quả là đến lúc 10tr đó của mình x300 rồi thì lục ra để bán thì sàn bx nó thông báo là họ đã xóa stellar ra khỏi sàn và mất trắng :popo_sweat:

Upvote 0
trước đây mình cũng bỏ 10tr vào ôm stellar và quên nó đi và hậu quả là đến lúc 10tr đó của mình x300 rồi thì lục ra để bán thì sàn bx nó thông báo là họ đã xóa stellar ra khỏi sàn và mất trắng :popo_sweat:

Đồng cảnh ngộ Stellar với bác, không những thế trước STR còn bán rất nhiều btc giá 5$ 10$. Chắc lỗi định mệnh

Upvote 0
Mình làm dev tại Hà Nội, Năm nay 26 tuổi, luong là 16 củ 1 tháng, ko có thưởng ngoài cuối năm tháng 13+ 14. Hnay viết đơn xin nghỉ việc tìm hướng đi khác. Vì thấy làm dev ko đến 30 tuổi đc. Mà Mình ko có hướng làm manager.
Hồi mới ra trường 3 năm trước chơi bời dính cũng nợ 300 củ, giờ trả còn 100.
Đang muốn theo hướng làm áo thun hoặc tiếp thị liên kết.
30 chỉ là con số bác ơi quan trọng là bác có muốn tiếp tục hay thấy oải rồi thôi!

Upvote 0
10tr thì nên đăng ký 1 khóa tập GYM và vào đó lượn lờ tìm.... May thì đổi đời.

Upvote 0
Chia buồn cùng bạn , làm mmo có thể không cần vốn , chỉ cần chịu khó là có thể

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week