Muốn tìm hiểu về forex và Chứng Khoán

Trước khi show hay không, các b nên đọc lại hết các bình luận, và cái b gì chửi chửi mình ấy, cũng nên ngồi lại và đọc đi. Lùa hay ko lùa thì mình xin nhắc lại mình là IB, bên minh hoạt động theo công ty, nên có phân chia các bộ phận riếng, show khỏe thì bảo lùa, show ko khỏe thì cũng chê. nên là ko cần giải thích cho những người có định kiến. cảm ơn các b bớt chút thời gian đọc.
Mình nghĩ bạn @shinfxvn nói bạn lùa gà vì trong cmt bạn nói đảm bảo lợi nhuận 10-20% tháng. Trong Forex và đầu tư nói chung thì khó đảm bảo lắm bạn.

Có thể trader bên bạn giỏi ,lợi nhuận cao có thể đạt số đó ,nhưng đảm bảo thì bạn kia thấy quen quen nên nói vậy thôi.

Mình k biết bạn , càng k biết bạn kia,cmt của mình cũng k nhắm vào bạn ,có điều là bạn có thiện chí thì cứ cho ae thêm thông tin ...

Để có lợi nhuận 10-20%/tháng không khó. Nhưng quan trọng được bao lâu.
Ví dụ cứ đều đều lợi nhuận 10%/tháng mà liên tục trong 4-5 năm là nó lãi suất kép lên cực kì khủng khiếp

Để có lợi nhuận 10-20%/tháng không khó. Nhưng quan trọng được bao lâu.
Ví dụ cứ đều đều lợi nhuận 10%/tháng mà liên tục trong 4-5 năm là nó lãi suất kép lên cực kì khủng khiếp

Đúng luôn bạn ,ai trade rồi cũng thấy 10-20% thậm chí 100-200% tháng có luôn. Nhưng đc bao lâu mới là vấn đề phải k bạn :)

Cũng có trader họ chấp nhận trade rủi ro kiểu đó nhưng phải đảm báo trc khi cháy thì phải kiếm lại vốn đã,chứ tính đến cuối cùng mà vẫn lỗ thì pp đó mình nghĩ nên bỏ

Mình có EAs trade vàng ,rủi ro 50% và lợi nhuận có thể 200-500% nếu k cháy trong 01 tuần (win 01 lần có thể bù cho ít nhất 04 lần cháy)

Mình đang dùng nó cày lots và tính tới tính lui vẫn ổn,nhưng k thể show đc vì mình k dùng nó cho khách hàng đc

Forex là ngành có lợi nhuận cao nhưng tính ổn định cũng thấp vì rủi ro cao, cho nên 2 từ "đảm bảo" trong forex là khó làm nhất. Đến các quỹ đầu tư lớn trên thế giới cũng không thiếu trường hợp thua lỗ nặng nề nói gì đến mấy công ty, chiên da... nửa mùa của VN mình mà hô hào đảm bảo. Có thể có chút thực lực, không phải đơn thuần lùa gà vịt gì nhưng làm ăn cũng phải cầu thị, đừng quảng cáo kiểu "nổ" rồi có chuyện lại chửi nhau bóc phốt.

Hơn nữa, IB thực thụ là nghề chỉ giới thiệu dịch vụ sàn, kiếm khách cho sàn, hỗ trợ khách nạp rút và liên lạc với sàn nhanh nhất, tiện lợi nhất có thể khi có lỗi, tranh chấp... nói chung IB thật sự được định vị là "hỗ trợ khách hàng" ăn hoa hồng chứ không bao gồm "đánh thuê". Đa số các cty, hội nhóm IB đều có thêm dịch vụ đánh thuê mà chất lượng thì đa phần không dám khen tặng cho nên ở VN mình mới bị ác cảm nhiều.

Mình có ông bạn làm IB cho exness, IB kiểu chính quy chỉ kiếm khách và hỗ trợ dưới link IB chứ không đánh thuê, sau mấy năm phát triển được đến cả ngàn khách hàng trong số đó có đến vài trăm khách cứng, có uy tín nên kể cả khi giới thiệu sàn khác cũng được họ tin tưởng mở tài khoản, mỗi tháng hoa hồng hơn chục ngàn $ đó.

E thấy bác chủ thớt bỏ thời gian lên google, youtube tìm hiểu những cái cơ bản nhất về CK hay forex. Sau thấy cần thì học 1 khóa nhỏ, kiếm 1 ô broker. Ít nhất bản thân phải hiểu nó thì mới bỏ tiền đầu tư dc chứ

mỗi cá nhân một quan điểm, mình không nhận định hay gì, nhưng b kia cmt thiếu văn hóa, lùa gà các thứ, Khách bên minh có rất nhiều mỗi ng một cảm nhận, đầu tư thì có rủi ro, nhưng với nhiều ng có kinh nghiệm và đội nhóm quản lý để hạn chế nhất các rủi ro xảy ra với vốn của khách hàng. b kia cứ nhảy lên như kiểu mình lùa vậy.

mỗi cá nhân một quan điểm, mình không nhận định hay gì, nhưng b kia cmt thiếu văn hóa, lùa gà các thứ, Khách bên minh có rất nhiều mỗi ng một cảm nhận, đầu tư thì có rủi ro, nhưng với nhiều ng có kinh nghiệm và đội nhóm quản lý để hạn chế nhất các rủi ro xảy ra với vốn của khách hàng. b kia cứ nhảy lên như kiểu mình lùa vậy.
Mình đồng ý với bạn là đội bạn có thể quản lý rủi ro cho khách hàng tốt ,đảm bảo k mất hết tiền đầu tư. Mình chỉ nghĩ bạn kia cmt nói bạn lùa gà chủ yếu do bạn đảm bảo lợi nhuận thôi.

Nếu bên bạn tạo lợi nhuận 10-20% tháng và mức rủi ro là bao nhiêu thì bạn cứ nói ra,hoặc có hình ảnh gì đó cho ae xem,thì chắc k ai ác ý nói lùa gà làm gì đâu.

Đây là ý cá nhân ,và mình k đứng về phía nào :)

Mình stop ở đây. Show tài khoản hay không show tài khoản, không làm cho định kiến được của các b thay đổi.

Mình stop ở đây. Show tài khoản hay không show tài khoản, không làm cho định kiến được của các b thay đổi.
Okie bạn ,mình không định kiến gì với bạn,mình cũng là IB,investors ,traders,coder và seller ,mình cũng quảng cáo sản phẩm mình ở đây và cũng có thông tin rõ ràng.

Nếu bạn người thật việc thật thì cho mọi người thêm thông tin,chứ bạn xem lại bạn đã post những gì ?

Bạn nói đảm bảo 10% tháng lợi nhuận,không thấy nói rủi ro thế nào ,rồi nói đảm bảo rủi ro nhưng cũng không nói là bao nhiêu. Nên bạn hãy tự hỏi là sao người ta nói bạn lùa gà

Mình cũng stop cmt với bạn ở đây :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,440
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back