Ask mua view để được Đề xuất! liệu có đúng??

TreasureChan

Newbie
Reactions
7
MR
1.153
Chào các anh em ytb, mình có cái vấn đề nhức nhối này khiến ai cũng đau đầu nếu chưa hiểu YT
ngày xưa mình mua view là đc húp đề xuất ngay, nhưng giờ yt nó đề xuất kiểu dựa trên thói quen ng dùng rồi.
Mà mua view thì lại mất cái thời gian xem với cả view k đúng vị trí quốc gia mong muốn, thêm cái giảm lượng click vào hiển thị thumb nữa.
không biết từ đó mà đâm ra mất luôn cơ hội đề xuất của video không nữa??
1 vấn đề nữa
Chạy ads thì mình thấy nó lên view ads thôi chứ không thấy đề xuất!
những cao thủ trong nghề cho đàn em xin lời khuyên với ạ :((

Sai. Chịu khó tập trung nội dung thui bác. Giờ thuật toán Youtube Google cũng thông minh nhiều rồi.

cám ơn bác! em chịu khó đến mức 1 video 8 phút phải mất hơn 1 tháng làm việc để ra video nhưng lại không được gì ạ! rất là đao khỏ! :))))))))
đường đến thành công luôn nhiều chông gái. nếu bạn nghỉ chủ đề và nội dung của bạn "ok" thì kiên trì thôi. chúc bạn thành công với nghiệp youtuber !

cám ơn bác! em chịu khó đến mức 1 video 8 phút phải mất hơn 1 tháng làm việc để ra video nhưng lại không được gì ạ! rất là đao khỏ! :))))))))
Nếu bạn bỏ nhiều công sức vậy thì nên quảng cáo kênh cho xứng đáng với công sức của bạn. Nhiều bạn bỏ nhiều công sức mà lại không chịu bỏ chi phí quảng cáo thì thật uổng phí

5 6 năm trước mình cũng quyết tâm làm youtuber, cũng bỏ bao nhiêu công sức là các video, cũng mất nửa năm trời làm nhưng không được kết quả tốt đẹp gì, thế là nản, thôi luôn.

Mấy tháng trước vào lại tk rồi xem lại mấy cái video mình làm và nghĩ : "công nhận, nhảm vãi, đúng là thời mình trẻ trâu =))"

Biết đâu đó mấy năm sau chủ thread cũng xem lại và nghĩ giống như mình =))

mua view ko lên được đề xuất đâu nhé cậu, mình chạy cả triệu view nó vẫn thế, mà mua view đề xuất có ngày cũng ra đi hết kênh nữa, mới bị 2 kênh chạy đề xuất 100k view, khuyên a e thật lòng chạy view chạy ít thôi, chạy cho vài k view cho có lượt xem thôi, đừng mua view để lên đề xuất ko có đâu bạn nhé

5 6 năm trước mình cũng quyết tâm làm youtuber, cũng bỏ bao nhiêu công sức là các video, cũng mất nửa năm trời làm nhưng không được kết quả tốt đẹp gì, thế là nản, thôi luôn.

Mấy tháng trước vào lại tk rồi xem lại mấy cái video mình làm và nghĩ : "công nhận, nhảm vãi, đúng là thời mình trẻ trâu =))"

mình cũng y chang như cậu, có điều mình làm hơn 10 năm trước cơ, theo 1 năm xong bỏ vì lỗ nặng cả thời gian và tiền bạc, cách đây 5 6 năm có quay lại làm và làm đến bây giờ, công nhận là có chí ắt thành công, mình thì ko thành công lắm, 1 ngày thu nhập 30 kênh cũng kiếm được 30$, trung bình 1 kênh 1$, với những người kém thông mình như mình thì mình làm youtube phải có nhiều kênh, chứ vài kênh ko ăn thua, mình làm youtube theo tiêu chí góp gió thành bão, còn mình ko có năng khiếu phát triển mạnh về 1 kênh nào cả, thật sự để phát triển 1 kênh có hằng trăm k view thật ko phải chuyện đơn giản và dễ ăn, 1 kênh 1 ngày kiếm 1$ thì còn khả thi, 1 kênh 1 ngày kiếm vài chục $ trở lên ko phải đơn giản

mình cũng y chang như cậu, có điều mình làm hơn 10 năm trước cơ, theo 1 năm xong bỏ vì lỗ nặng cả thời gian và tiền bạc, cách đây 5 6 năm có quay lại làm và làm đến bây giờ, công nhận là có chí ắt thành công, mình thì ko thành công lắm, 1 ngày thu nhập 30 kênh cũng kiếm được 30$, trung bình 1 kênh 1$, với những người kém thông mình như mình thì mình làm youtube phải có nhiều kênh, chứ vài kênh ko ăn thua, mình làm youtube theo tiêu chí góp gió thành bão, còn mình ko có năng khiếu phát triển mạnh về 1 kênh nào cả, thật sự để phát triển 1 kênh có hằng trăm k view thật ko phải chuyện đơn giản và dễ ăn, 1 kênh 1 ngày kiếm 1$ thì còn khả thi, 1 kênh 1 ngày kiếm vài chục $ trở lên ko phải đơn giản
Thì nội dung chính là cái mình nhấn mạnh đó, cái mình làm thấy hay nhưng chắc gì mọi ng đã thấy hay đâu :popo_big_smile:

Thì nội dung chính là cái mình nhấn mạnh đó, cái mình làm thấy hay nhưng chắc gì mọi ng đã thấy hay đâu :popo_big_smile:
chính xác luôn,

em sản xuất họa hình mà bác k phải chơi game gì đâu! mà thôi lỡ phóng lao thì theo cho tới

Bác đang đùa hay nói thật đấy :))) e chưa thấy ai sở hữu được 10 kênh mà kịp pay dc tiền đã die hết cả acc rồi 😂

Bác đang đùa hay nói thật đấy :))) e chưa thấy ai sở hữu được 10 kênh mà kịp pay dc tiền đã die hết cả acc rồi 😂
vậy chắc mới làm youtube hả cậu, hoặc làm lâu rồi mà ko tham gia mấy group youtube, có mấy ông sở hữu cả mấy ngàn kênh đấy cậu, ko tin nếu cậu có kênh trên đã bật kiếm tiền mình giới thiệu bạn mình mua cho, nó mua 1 lần cả ngàn kênh đấy cậu

Nên làm những video nội dung có lợi ích cho người xem, lúc này kênh auto lên

Chào các anh em ytb, mình có cái vấn đề nhức nhối này khiến ai cũng đau đầu nếu chưa hiểu YT
ngày xưa mình mua view là đc húp đề xuất ngay, nhưng giờ yt nó đề xuất kiểu dựa trên thói quen ng dùng rồi.
Mà mua view thì lại mất cái thời gian xem với cả view k đúng vị trí quốc gia mong muốn, thêm cái giảm lượng click vào hiển thị thumb nữa.
không biết từ đó mà đâm ra mất luôn cơ hội đề xuất của video không nữa??
1 vấn đề nữa
Chạy ads thì mình thấy nó lên view ads thôi chứ không thấy đề xuất!
những cao thủ trong nghề cho đàn em xin lời khuyên với ạ :((
Ngày xưa mua views đề xuất là lên ngay là từ 2014. Lúc đó thuật toán đề xuất nó chưa có gì thay đổi. Năm 2018 Youtube đã thay đổi thuật toán đề xuất.
Vì sao bạn mua bây giờ không có đề xuất thêm sau khi mua views. Bởi vì nguồn views cho dù bạn mua là đề xuất, nhưng thời gian xem thấp, cùng với đó họ lại không like video (nói chung là có hành vi không giống người bình thường). Tự hiểu là nguồn views như vậy Youtube hiểu nó không hiệu quả và không đề xuất video. Dù bạn mua cả 100k views đề xuất thì sau đó video cũng không có thêm mấy đâu. Mình bán views còn hiểu điều này.
Mua views đề xuất sẽ vẫn tăng thời gian xem, không mất đâu cả. Nhưng việc nói tới tăng số lần hiểu thị ảnh thu nhỏ và lượt click vào ảnh là không có được. Vì hành vi đó phải là từ con người mà bạn.
Tăng views Google ads thì có chạy cả 1 triệu views thì cũng không có đề xuất nhé. Vì nó tính views đó là từ quảng cáo thì có lý do gì mà nó phải đề xuất thêm. Bản thân con người ai thích xem quảng cáo đâu.
Mua views google ads thì cũng không bao giờ có chuyện 1 triệu hay 2 triệu views là video vào thịnh hành nhé. Đây là lời khuyên cho các ca sĩ khi mua views. Họ muốn có video vào thị hành họ sẽ làm việc với bên có nhiều kênh quảng cáo mạng xã hội và biết tạo xu hướng ấy. Chứ ko dùng views ads
Mình không phải cao thủ làm Youtube. Nhưng là người có kinh nhiệm bán views từ 2015.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,469
169,795
Latest member
AdvNd

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom