Mua bán WTF - Tiền mất tật mang

Status
Not open for further replies.
@ChuChung ông thần close top đi :p
Tóm lại là bạn không biết về nó thì đừng nên quan tâm làm j. Vào đây kiếm được ra tiền thì cũng tự có trách nhiệm với đồng tiền của mình. Cái này chính xác là lo chuyện bao đồng đó.
thế 1 đứa không biết về wtf như chủ thread đi mua wtf làm gì mà sợ bị scam, nhỉ?
Mình chắc chắn mình lập topic này là có suy nghĩ chủ quan và tư duy riêng của mình .
Nhưng mình cũng hiểu rằng đi ngược với suy nghĩ của người khác dễ bị gạch đá ! Nhưng mình quyết định vẫn để topic này để cảnh báo về sự mơ hồ của loại WTF này ! tránh một số người ôm vào rồi vỡ nợ khi thực chất nó không tạo ra giá trị trao đổi gì :)

Mình chắc chắn mình lập topic này là có suy nghĩ chủ quan và tư duy riêng của mình .
Nhưng mình cũng hiểu rằng đi ngược với suy nghĩ của người khác dễ bị gạch đá ! Nhưng mình quyết định vẫn để topic này để cảnh báo về sự mơ hồ của loại WTF này ! tránh một số người ôm vào rồi vỡ nợ khi thực chất nó không tạo ra giá trị trao đổi gì :)
nó là cái gì vậy bác? lâu k on MMO nên k biết? cho em trang web của nó đc k :oops:

Nó không nằm ở việc đi trái suy nghĩ của người khác, mà nó thể hiện sự nghiêm túc trong mục đích lập topic.

Ít nhất khi cảnh báo cũng nên tìm hiểu + có những lập luận logic chủ quan để đưa ra những cảnh báo thuyết phục người đọc.

Còn chỉ lập topic với mục đích cảnh báo mà không có những thông tin chính xác thì nói thật, bạn chưa thật sự nghiêm túc trong việc lập topic như thế này!

Nghiêm túc ở đây ý mình là nghiêm túc với mục đích của bạn!

Người ôm WTF có ngu đâu mà không biết WTF hiện giờ tình hình như thế nào
họ xác định 1 được 2 ngả về 0 thôi

thớt vẫn tiếp tục nhận gạch xây nhà :))
mình thì vẫn mơ hồ về khoản nó là thể loại tiền gì, nhưng cũng chắc nó không phải là tiền ảo.
Không cần biết nó là thể loại tiền gì, nhưng nó mang lại giá trị thực cho người chơi khi được rút tiền.

Người chơi WTF hiện giờ 1 là bán tháo vì sợ nó scam, 2 là tin tưởng và chờ đợi để được ăn trái ngọt :)

so bi ban nick thoi
chu ong nay cung ranh , bao la di hoi ma dat title nhu dung roi :v

thớt không biết tý gì về wtf hết , nói chung nên close topic! nói vậy thôi chứ chẳng gạch đá gì!

Cứ làm việc bình thường như bao mod khác là được rồi bác @ChuChung, đâu cần phải quá năng nổ như vậy đâu.
Tại vào forum thấy có 1 số bạn tạo topic bán wtf - chả biết nó là cái gì mà rate giảm từ 20-15-8-4 ngàn vnd như vậy nên mình thấy khả năng scam cao đấy :p

ban thao ban do giong nhu U N I vết ngày xưa thôi ma

Hiện tại mình thấy rất nhiều topic bán WTF - Tiền này là loại tiền nào . Thực sự là tới h mình vẫn chưa vào website của nó .
Trước đây mình cũng đã cảnh báo các bạn về việc giao dịch zippcoin rồi - và sau đấy khá nhiều bạn ngậm đắng vì zippcoin là hàng giả .:)
P/s : trước đây mình lập topic phá giá zippcoin để dìm hàng nó bị khá nhiều bạn ném đá :D . h mình tiếp tục nhận đá tiếp
Vậy topic này mình lập ra để ae thảo luận tránh scam tương tự zippcoin nhé !
WTF là tiền gì vậy ? và nó có đáng để mua bán trên mmo ?:confused::eek:
1. Tiền chỉ có giá trị lưu hành nội bộ
2. Rate giảm liên tục trong time ngắn kiểu bán tháo
Vì vậy mình có lời khuyên với các bạn không nên mua wtf vào thời điểm này !
WTF là gì vậy - ăn được hem :cool: chỉ có giá trị trao đổi trong site thì nó có giá trị gì mà bán nhỉ ?:eek: ae mua bán để lừa lẫn nhau à :rolleyes:
WTF ko phải tiền ảo. Nó là TIỀN THẬT được người đầu tư NẠP vào để cho vay.

Tiền ko có ai công nhận mà chôm của ng chơi 50% tiền lãi :eek:

những người ôm WTF họ đều hiểu được nguy cơ. giống như những người họ đi đánh lô họ đều đã xác định ăn thua rồi ấy. chẳng nhẽ bác cảnh báo mọi người đừng lô đề nữa à :)

Đề nghị bạn t-mod xem lại ngôn ngữ, không có . , mà toàn !. ! có thể dùng mục đích để nhấn mạnh câu bạn nói, nhưng hình như câu nào bạn cũng muốn nhấn mạnh thì phải :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week