Ask Một chút về vấn đề reup.

Trymmo2013

Senior
Reactions
559
MR
0.000
1. E đang có thắc mắc. Nếu cứ dow và up video từ máy lên thì k biết bao giờ mới xong video vài trăm mb nên e tính dùng 1 cái VPS để dow và up cho tiện có đc không.
2. Nhưng vps thì chỉ có 1 IP, vậy nếu dow từ youtube và up lên lại từ 1 IP liệu có ổn không.
3. VPS thì e chưa sài. ko biết có chỉnh sửa cắt ghép video bình thường đc không, change MD5 thì chắc là ổn. Nhưng nếu chỉ change MD 5 thì reup có dễ dính phốt ko

Nếu có prô nào ghé qua cho em xin câu trả lời. pm hỏi riêng từng người chắc khó, mà mạo muội lập toppic như này không biết có đúng không.

nếu bạn xài VPS windows thì nó chả khác gì con máy tính của bạn.
tất nhiên có cái khác là tốc độ mạng nhanh hơn, ip tĩnh ..
bạn làm gì được trên máy bạn thì sẽ làm được trên VPS

P/S: VPS 99.99% là ko có GPU nhé, nên việc chỉnh sửa video của bạn chắc hơi khó

nếu bạn xài VPS windows thì nó chả khác gì con máy tính của bạn.
tất nhiên có cái khác là tốc độ mạng nhanh hơn, ip tĩnh ..
bạn làm gì được trên máy bạn thì sẽ làm được trên VPS

P/S: VPS 99.99% là ko có GPU nhé, nên việc chỉnh sửa video của bạn chắc hơi khó
ý mình hỏi đó bạn. nếu ko chỉnh sửa đc video. Thì cứ thế change MD5 rồi up lại lên. liệu có tránh khỏi trùng bên thứ 3 ko.

ý mình hỏi đó bạn. nếu ko chỉnh sửa đc video. Thì cứ thế change MD5 rồi up lại lên. liệu có tránh khỏi trùng bên thứ 3 ko.
cái change MD5 đó mình thử rồi..không có ăn thua đâu..ko biết có phần mềm sửa MD5 khác không nhưng mình thấy vấn đề của nội dung bên thứ 3 không phải là md5..

cái change MD5 đó mình thử rồi..không có ăn thua đâu..ko biết có phần mềm sửa MD5 khác không nhưng mình thấy vấn đề của nội dung bên thứ 3 không phải là md5..
theo mình nghĩ ít nhất nó cũng ko biết ngay mình vừa tải về lại up lên. chứ ko 1 ip 1 ngày tải về up lên hàng chục lần với mấy kênh chơi sao đc.
Còn tải ở máy nhà chắc cả ngày đc chục video. mà nếu up video thì cái mạng nó nát như tương vào google còn khó :oops: mạng cá nhân mua gói to thì chịu ko nổi

mình thử down phim hàn về, change md5, up lên youtube thấy bị chặn trên toàn thế giới

mình thử down phim hàn về, change md5, up lên youtube thấy bị chặn trên toàn thế giới
phim cũ thôi bạn chứ phim mới bây giờ nó cập nhật bản quyền liên tục làm sao up lên YTB đc. YTB nó cũng phải nghiêm chứ ko nó bị kiện bản quyền thì ai trả :D

Cho mình hoi là lúc úp lên nó báo luôn hay là vài hôm sau nó mới báo
Vì mình làm chưa thấy cái nào bị hay mình chưa bật kiếm tiền nó thế

báo luôn bạn ạ. ko bật kiếm tiền nếu trùng bên thứ 3 báo luôn. trừ một số báo sau vài ngày khi có rp thì phải.

Tùy theo video. Có khi up lên bị liền, có khi vài tháng vẫn còn bị

lúc các bạn download youtube thì nó đã lưu cái IP đó trên server rồi...bạn up lên ngay nó dễ dính...bật dc kiếm tiền thời gian nó check lại vẫn bị bên thứ 3 như thường.các thánh reup có kinh nghiệm share cái nào :D

Youtube giờ ko check MD5 như trước nữa, giờ nó check thêm cái khác rồi :)

Vậy tóm lại dùng VSP dow và reup có ổn ko các brô. Ai có cao kiến gì ko :confused:

1 có
2 ok
3 biết cách thì ổn
vậy thím chỉ đi
bí mật thì inbox chỉ 2 ta biết thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,422
169,768
Latest member