Một chút tâm sự và xin lời khuyên của anh em về việc giữ tiền, tiết kiệm

jayng

Junior
Solutions
1
Reactions
133
MR
2.119
Xin chào anh em.
Chả là em có cái tính tiêu vặt xàm xàm. Như 1 bao thuốc hút nửa bao để ở ngoài bị mềm cái là vất mua thuốc mới, sẵn lại tốn tiền mua thêm cái bật lửa, xong thấy hút khô cổ phải mua thêm lon bò húc vậy.
Em làm MMO thu nhập nó cũng k đều, có lúc thì cũng rủng rỉng, có lúc thì vài trăm k cũng là vấn đề. Từng nhiều lần có nhiều tiền trong túi rồi lại ko biết cách nào mà mất tiu hết ạ :(. Trong khi em cũng k phải dân ham mua sắm đắt tiền. Xe , điện thoại, laptop, quần áo, tất cả gần như chả thay đổi gì suốt mấy năm qua. Thế mà vẫn chả tiết kiệm được. Ai có bí kíp gì hay chỉ giáo em với

Tải app này về => money lover
mua gì ghi vào (mua cái kẹo 1k cũng phải ghi vào)
=> dần dần ko muốn ghi là khỏi muốn tiêu =)))

Tải app này về => money lover
mua gì ghi vào (mua cái kẹo 1k cũng phải ghi vào)
=> dần dần ko muốn ghi là khỏi muốn tiêu =)))
Em cũng có tải, có ghi. Ghi đc 5 hôm thì nghĩ là thôi để tối nhớ lại ghi. Sau đó 3 hôm thì từ bỏ lun cái app

làm cái alarm mà ghi lúc 9h mỗi tối => bỏ bê thế thì bí quyết nào cho lại =)))

Xin chào anh em.
Chả là em có cái tính tiêu vặt xàm xàm. Như 1 bao thuốc hút nửa bao để ở ngoài bị mềm cái là vất mua thuốc mới, sẵn lại tốn tiền mua thêm cái bật lửa, xong thấy hút khô cổ phải mua thêm lon bò húc vậy.
Em làm MMO thu nhập nó cũng k đều, có lúc thì cũng rủng rỉng, có lúc thì vài trăm k cũng là vấn đề. Từng nhiều lần có nhiều tiền trong túi rồi lại ko biết cách nào mà mất tiu hết ạ :(. Trong khi em cũng k phải dân ham mua sắm đắt tiền. Xe , điện thoại, laptop, quần áo, tất cả gần như chả thay đổi gì suốt mấy năm qua. Thế mà vẫn chả tiết kiệm được. Ai có bí kíp gì hay chỉ giáo em với
Bác học luôn cả cách tiết kiệm sức khỏe đi, chứ cứ thuốc lá với bò húc thì chỉ rước bệnh vào người.

Bác học luôn cả cách tiết kiệm sức khỏe đi, chứ cứ thuốc lá với bò húc thì chỉ rước bệnh vào người.
Cái thói quen khó bỏ. Em đang bỏ dần thuốc lá bác ạ. Cai thuốc 3 4 lần rồi mà lần nào cũng fail

Đưa hết tiền tôi giữ cho. Muốn tiêu gì phải xin, tôi đồng ý mới cho. Thuốc đắng giã tật.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,487
169,812
Latest member
trinhxuantruong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom