SCAM @monkey247 YOUTUBE VỚI HÌNH THỨC HUY ĐỘNG VỐN

Status
Not open for further replies.

Thienku

Hero
Verified
Reactions
476
MR
0.038
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Ảnh chụp Màn hình 2558-05-02 lúc 08.35.44.png
ScreenHunter_01 Apr. 28 21.23.jpg
Ảnh chụp Màn hình 2558-05-02 lúc 08.16.25.png
Như Topic đã lập để cảnh báo
https://mmo4me.com/threads/canh-bao-moi-nguoi-khi-tham-gia-gop-von-youtube.242452/
Hôm nay e chuyển từ cảnh báo sang report scam nhé mọi người
Các mod nếu cảm thấy thiếu thông tin gì về nó mà chưa chứng minh dc nó đã scam thì e có thể tìm và cung cấp update sau

CÁC THÀNH VIÊN Ở 2 TEAM BỊ NÓ XỎ MŨI THÌ BÁO DANH VỚI EM QUA INBOX, EM LẤY DANH SÁCH ĐỂ LẬP GROUP CÙNG NHAU THẢO LUẬN TÌM HƯỚNG GIẢI QUYẾT NHÉ, ĐẾN GIỜ NÀY ĐỪNG TRÔNG MONG NHẬN LẠI ĐƯỢC RF CỦA NÓ NẾU CHÚNG TA KHÔNG HÀNH ĐỘNG, CŨNG CẢM THẤY BUỒN KHI CẢ 2 TEAM CHẢ AI LÊN TIẾNG CHỈ CÓ 1-2 BÁC :(

Mình viết bài này cảnh báo mọi người khi có ý định tham gia team youtube của bá @monkey247 đó là bác ấy đòi góp vốn 100 $ để chơi ytb chính chủ
sự việc như sau,
+ Nó đã có 1 team ytb gồm 9 người , mỗi người góp 4 triệu trong 2 tháng ( sau này e mới biết ),
+ Đã thế bác ấy còn lập 1 topic tuyển thêm 1 team ytb thứ 2 gồm 8 người nói rằng góp vốn để chơi, và nói rằng bác ấy 1 tháng kiếm dc trên 1k $ mà do vốn mua đồ chơi hết 800$ nên ko còn lời bao nhiêu, bác ấy nói góp vốn mua đồ chơi bên amazon chơi theo thể loại quay clip bóc hôp đồ chơi như đồ chơi lego.... nghĩ sao đã có 1 team thứ 1 còn lén lút tuyển thêm team thứ 2 nói với team thứ 2 rằng bác ấy cần góp vốn để mua đồ trong khi ăn tiền team 1 8 người hết 28 triệu và nói trong 3 tháng sẽ kiếm dc $, đã vậy còn nói chỉ tuyển đúng 7 người, hazzz. thế mà bây giờ e mới phát hiện ra team đầu tiên của bác ấy, team đó nói góp vốn 2 tháng mà mới thứ 3 tuần này mới chỉ nhận dc 1 video đầu tiên về đánh giá game toys link ở đâyhttps://www.youtube.com/channel/UC9CsGAzJZb1W3MUbjqHtOZw, trong khi đó cùng vào thứ 3 bọn e cũng nhận dc video và video này giống với team 1
có thể nói rằng, bác ấy muốn ăn tiền vốn của a,e góp vào, đã có team 1 còn lén tuyển team 2, cho cả 2 team dùng chung 1 video, cả 2 team cũng trên 40 củ, a,e nào có ý định góp thì dừng đi, kẻo mất 2 củ tiền ngu như em

chả hiểu sao team 1 góp tiền 2 tháng trước mà thứ 3 tuần này mới có cái video đầu tiên, hazz, team 2 góp tiền cách đây nửa tháng cũng thứ 3 mới có video, mục đích bác ấy là mua ít đồ chơi về quay video gửi cả 2 team tạo thêm lòng tin để tháng 2, tháng 3 tiếp tục ăn tiếp tiền vốn, ( bác ấy nói ít nhất 3 tháng mới kiếm dc $ từ ytb), hazzz

khi sự việc vỡ lỡ thì nó nói ntn, nói đủ kiểu , còn ko vỡ lỡ ra nó tiếp tục ăn mồ hôi nước mắt của người ta à
Lời Đầu Tớ Xin Lỗi A-E vì Chuyện Mờ Ám Tớ lặp Ra 2 Team --
Cái Này Tớ Sai Tớ Nhận---
Giờ Tớ Chỉ giải thích thế này a-e xem nhé....
Thứ nhất đáng lý tớ lặp ra 1 team cách đấy chắc hơn 2 tháng hoắc tầm đó nhưng rồi có ng làm chậm việc hoạt động của team nên tớ loại ra tuyển ng mới vào, lúc tớ tuyển ko dự định là sẽ có 2 nhóm cái này tớ thề Biểu tượng cảm xúc grin
Nhưng số ng Pm thật sự lúc đấy đông lắm ko dưới 6 70ng ai cũng đáp ứng đc cả, nhưng tớ chọn lại và lựa đc 3 thành viên vào team cũ của tớ nhưng số ng Pm vẫn tăng ...
Lúc đó tớ mới nảy sinh ý định làm 2 team ( mục đích thật sự lúc đầu tớ tính ăn $ từ team thứ 2 đó, nhưng tớ vẫn cung cấp video đầy đủ cái này tớ ko chối )
Nhưng rồi sau tháng đầu tớ mới SN đến việc vở lở thì sẽ ùm sùm, nhưng tớ thì lại ko muốn cả 2 team cùng chơi review toys vì làm vậy 1 phần a-e sẽ cạnh tranh nhau 1 phần tớ ko muốn việc vở lở ra, nên tớ đã và đang âm thầm chuyển dần sang tập stop motion ( trong TG tớ tập làm cái này tớ có khuyên a-e clone channel 16+ mục đích để a-e kiếm thêm $ mục đích tớ cũng k muốn có họa và tai tiếng về sau )
Tớ dự định tháng này sáng dần qua stop thử 1 2 video và chuyển hẳng 1 team theo còn đường này, 1 bên làm review 1 bên làm stop thì xem như tớ chả có lỗi với bên nào, nhưng vụ việc vở lở sớm hơn tớ mong đợi, cái này tớ chịu...
Giờ tớ thật sự ko bít nói sao a-e hiểu ...
Mọi thứ tớ muốn nói chỉ có vậy
Đáng lý tớ là ng lặp team nói thẳng ra tớ có quyền làm cái có lợi cho tớ... ai cũng vậy thui ko ai ngoại lệ cả...
Nhưng thôi vụ này tớ sai tớ chấp nhận, a-e cần gì muốn hỏi gì cứ hỏi....
A-E nào quyết định đi, tớ làm mất lòng tin tớ chấp nhận, tớ bít trong team hiện tại có ng vẫn chịu theo tớ có ng thì mất lòng tin rồi, tớ là ng làm ra mọi chuyển nên tớ k trách ai cả. Biểu tượng cảm xúc smile

+ ATM thì nó dùng của người khác
+ facebook thì mới tạo 3 tháng và ko có bạn bè
+ sim dt là sim rác
nó nung nấu ý định scam lâu rùi

info :
sdt nó : 0961064862
YH: Ghost.zong
0811000013269 ( Nguyen THi Hue ) Chủ TK là Nguyen THi Hue

Last edited:
Up dùm thớt..
Nhưng xin có tí ý kiến là văn chương của thớt k đuợc hay cho lắm..Đọc qua rồi ko hiểu gì :D Cứ haizzzz..team 1 team 2 loằn xà quoằn

Up dùm thớt..
Nhưng xin có tí ý kiến là văn chương của thớt k đuợc hay cho lắm..Đọc qua rồi ko hiểu gì :D Cứ haizzzz..team 1 team 2 loằn xà quoằn
hj, viết theo suy nghĩ của e, lần sau e rút kinh nghiệm

bạn
úp cái log chat có liên quan lên nữa bạn ơi. các bằng chứng c.tiền gì gì đó nữa.

Report ai để luôn tên nick họ ở title đi bạn, các Member dễ theo dõi và cẩn thận, đừng ghi chung chung title là scam hình thức huy động vốn. Nếu ko biết cách edit tên thread thì nhờ Mod edit giùm cũng đc đó @@

lại còn muốn bị scam tiếp à mà lần sau :D

@danhmay24h sửa giúp e tiêu đề bài viết thành "Report Scam @monkey247 YOUTUBE Bằng HÌNH THỨC HUY ĐỘNG VỐN " nhé anh

Report ai để luôn tên nick họ ở title đi bạn, các Member dễ theo dõi và cẩn thận, đừng ghi chung chung title là scam hình thức huy động vốn. Nếu ko biết cách edit tên thread thì nhờ Mod edit giùm cũng đc đó @@
ghi nhận

cần bằng chứng gì nữa nhỉ

thằng này chuyên gia binh vực mấy người bị scam đây mà =))

cái channel review nhìn sơ sài, chả hiểu nó dùng cái gì để quay mà gió hú như đại chiến robot, review gì ít ra cũng kiếm cái bình luận chứ ? đằng này chỉ toàn tiếng gió, lắp ráp thì còn chưa xong
.
vả lại đi làm cái đó, thì làm bà về game còn hay hơn

Chẳng hiểu mấy bác nghĩ gì không biết. Hỏi qua vài câu là biết nó scam rồi.
1. Yêu cầu góp vốn để "mua đồ làm video":
Hỏi: Khi hỏi mua đồ làm video là thuê chúng nó quay video à?
Trả lời: Không mua đồ về làm thôi
Hỏi: Mua máy quay ak?
Trả lời: Không đã nói mua đồ về làm
Vậy đồ ở đây là gì?
2. Góp vốn 100$ 1 tháng, 3 tháng mới sinh tiền :)
Đoạn này lòng tin bị thử thách này: v

Vậy mà vẫn có bác dính .

Em nói thật với các Bác, ở VN mình trẻ trâu rất nhiều, ăn cái gì thì cứ im ỉm mà ăn, chia sẻ ở mức độ thông não cho mấy thành phần như bọn Em thôi, hở ra là nat bét hết cả.
Chẳng có thằng nào tự dưng chia sẻ mánh với bát cơm của nó cả.
Newbie thì quay tay quay tay nhiệt tình. Block làm lại Sup làm lại.
Thứ nhất ko bị scam, thứ hai có kinh nghiệm lần sau ko bị nữa.
Hỏi đáp thì cũng nên hỏi chung chung để có câu trả lời và suy nghĩ tiếp.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,454
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week