Mong các bác cho em lời khuyên thật lòng

GaConMMXO

Junior
Reactions
11
MR
0.000
Người yêu của em, mấy hôm trước có nói với em ở Inbox là cô ấy đã mất cái đó rồi. Lúc đó thì em cũng buồn và thất vọng lắm, nhưng sau mấy ngày suy nghĩ lại thì em nghĩ đó là chuyện quá khứ rồi :sosad: em yêu cô ấy ở hiện tại chứ không phải ở quá khứ nên em cũng bỏ qua việc đó dù em vẫn còn nguyên đời trai

Xong hôm qua, nó lại nói với em rằng, nó đã qhtd với 4 người con trai khác nhau rồi (Dù nó mới 19 tuổi :( (và nó có nói trong đó có những người không phải là tình yêu hay là có quan hệ tình cảm gì cả, chỉ là nó thích nên mới làm thôi :(( Xong rồi nó bảo nó không muốn giấu em cái gì nên nói, nó bảo từ ngay có tình cảm với em là nó sẽ không bao giờ như thế, vì nó rất ghét lằng nhằng sau lưng người yêu.

Về người yêu em thì nếu không có cái chuyện trên thì là cô gái tốt các thím ạ, các thím có thể nghĩ nó chơi bời các thứ nhưng bên cạnh em nó rất tốt :( Hiền lành với đôi lúc trẻ con :( Đi chơi cũng sòng phẳng, không bao giờ để em trả tiền 100% mà em trả cái này nó trả cái kia từ buổi đầu tiên. Cũng không đòi mua quà hay gì cả. Mỗi tội dính vào chuyện kia :(

Thực sự em không biết nên làm gì, vì em còn nguyên đời trai mà nó đã 4 người rồi, còn có những mối quan hệ không phải tình cảm. Liệu em có nên bỏ qua quá khứ không?

//Em có tư tưởng là yêu nghiêm túc, nếu hợp sẽ tiến tới hôn nhân chứ không phải yêu để qhtd hay chơi bời gì cả, mong các bác giúp

Cũng có khi con gái nó thử người yêu của nó thôi, nên nó bịa ra QHTD tá lả. Là với bác tình yêu quan trọng hơn TD hay ngược lại.

Nhưng cũng có thể thật, nếu thế bác bỏ qua đc thì bỏ qua thôi, còn không thì kiếm người khác thôi.

Nói chung tình cảm bác sâu đậm thế nào thì bác trả lời đc chứ ở trên này không ai trả lời thay đc đâu.

Đàn ông thì tự quyết đc nhé, không tự quyết đc thì kiếm cái váy mà mặc nhé.

Cho dù bác có cưới vợ rồi thì vợ bác vẫn muốn thử thách không tin thì bác kiếm cuốn The Way of the Superior Man: A Spiritual Guide to Mastering the Challenges of Women, Work, and Sexual Desire của David Deida, mà sách này không có dịch ra tiếng Việt đâu vì nó nói thẳng nhiều chuyện đàn ông và đàn bà.

Bạn gái e thì từng sống chug với danh nghĩa vk ck với ng iu cũ mẹ ng iu cụ làm chung cty với e và nó ng iu e ngang nhìu lúc bực mún chết ở trong cty e thì bị mang danh dựt vk ng khác nói chung iu thì cứ tiếp tục còn k tin tưởng 100% thì nói thẳng cùng lắm có e bé thì lén đi xét nghiệm k phải con mình thì trả thôi @@ đó là cách cuối nếu có dấu hiệu và mất lòng tin

Lòng tin không tự dưng mà có, nó cần đc tạo ra bằng cả 2 cách:

(1) Trung thực vì có trung thực thì mới tạo niềm tin
(2) Xây dựng lòng tin qua năm tháng và vô vàn thách thức

Bitcoin philosophy: Don't Trust .(fullstop) Verify

nói thật là đang yêu sâu thì e nghĩ bỏ qua đc chứ đến lúc nhạt bớt rồi chuyện này chắc lại ùa về thôi, việc này chả ai giúp đc tự quyết định đi.

Người yêu của em, mấy hôm trước có nói với em ở Inbox là cô ấy đã mất cái đó rồi. Lúc đó thì em cũng buồn và thất vọng lắm, nhưng sau mấy ngày suy nghĩ lại thì em nghĩ đó là chuyện quá khứ rồi :sosad: em yêu cô ấy ở hiện tại chứ không phải ở quá khứ nên em cũng bỏ qua việc đó dù em vẫn còn nguyên đời trai

Xong hôm qua, nó lại nói với em rằng, nó đã qhtd với 4 người con trai khác nhau rồi (Dù nó mới 19 tuổi :( (và nó có nói trong đó có những người không phải là tình yêu hay là có quan hệ tình cảm gì cả, chỉ là nó thích nên mới làm thôi :(( Xong rồi nó bảo nó không muốn giấu em cái gì nên nói, nó bảo từ ngay có tình cảm với em là nó sẽ không bao giờ như thế, vì nó rất ghét lằng nhằng sau lưng người yêu.

Về người yêu em thì nếu không có cái chuyện trên thì là cô gái tốt các thím ạ, các thím có thể nghĩ nó chơi bời các thứ nhưng bên cạnh em nó rất tốt :( Hiền lành với đôi lúc trẻ con :( Đi chơi cũng sòng phẳng, không bao giờ để em trả tiền 100% mà em trả cái này nó trả cái kia từ buổi đầu tiên. Cũng không đòi mua quà hay gì cả. Mỗi tội dính vào chuyện kia :(

Thực sự em không biết nên làm gì, vì em còn nguyên đời trai mà nó đã 4 người rồi, còn có những mối quan hệ không phải tình cảm. Liệu em có nên bỏ qua quá khứ không?

//Em có tư tưởng là yêu nghiêm túc, nếu hợp sẽ tiến tới hôn nhân chứ không phải yêu để qhtd hay chơi bời gì cả, mong các bác giúp
bỏ gấp và mở tiệc ăn mừng đi bác, lấy về nó cũng đưa cho hàng xóm. Quá may cho bác khi biết được sự thật. Bác là người tốt nên sẽ gặp được người xứng đáng với bác. Đừng dây dưa mà sau này khóc hận.

Chuyện có qh với người khác mà không có tình cảm thì hơi căng đấy .

Chỉ 1 vấn để trước và sau khi :D . Nếu trước khi wen mà QHTD với ng khác thì đó cũng là chuyện bt của giới trẻ hiện giờ :)) còn nếu đang wen với thớt mà vẫn còn lăn tăn với ng khác thì thớt suy nghĩ lại thôi . Thớt yêu ng ta vì cái gì thì thớt biết sao lại lăn tăn cái vấn đề QHTD này trong khi đó hiện tại là thế kỷ bao nhiêu rồi ... :oops::oops::oops::oops:

Theo như mình nhìn thấy những người xung quanh, thì ca này khó, không nói trước được điều gì. Nhưng nếu mình thì mình sẽ từ từ rút lui.

cần 1 time dài để e nó chứng minh sâu đậm với bạn thế nào.Biết đâu trải đời rồi nên sau lấy ck tâm lý hơn với chung thủy hơn thì sao? Đừng nghĩ lấy gái ngoan đã chắc là sướng đâu nhá

Chuyện này nó.muốn giấu thì e cũng chẳng biết
A nghĩ nó nghiêm túc nên nó.nói thật với e
Với lại quan trọng tính tình ko đặt nặng tiền bạc thì ôk rồi
Tiến tới luôn nhé chúc e h-p
đúng ý mình luôn, bác thớt suy nghĩ kỹ nhé :D

Sẽ thiệt thòi cho mình đó thớt,
Giả sử đến với nhau thì trong thời gian yêu nhau bác sẽ luôn suy nghĩ về chuyện cũ của người yêu => strees, cãi vả nhau, rồi nó tới lại tìm tới thằng k có tình cảm j để quan hệ.
Giả sử chia tay thì tốn time, tiền bạc trong quá trình yêu nhau, và lại tốn thêm time để quên em nó.
Nếu còn phân vân khi quyết định làm gì thì tốt nhất là từ bỏ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom