MMO4ME - Cộng tác viên chuyên gia nội dung!

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,291
MR
49.083

Chào các bạn,

Lần đầu tiên, tại MMO4ME nói riêng và cộng đồng MMO nói chung. Chương trình thưởng dựa trên mỗi chữ bạn viết ra chính thức đi vào hoạt động với mục đích xây dựng cộng đồng MMO Việt Nam lớn hơn nữa. Là nơi tập trung đầy đủ các loại thông tin cần thiết cho tất cả mọi người mà không cần phải đi đâu xa.

Chương trình này sẽ gắn liền với tên tuổi của MMO4ME và định hình vị thế mới. Bắt đầu nào!

Có 2 vị trí thưởng khi tham gia:​

1. Tạo nội dung:
    • Nội dung bao gồm:
      • Các bài viết hướng dẫn
      • Các bài viết chia sẻ kinh nghiệm
      • Không được bị trùng nội dung đã có trước đó
    • Topic mới:
      • 1 chữ / 0.001 MR
      • 1 hình / 0.01 MR
    • Reply của Members khác vào Topic:
      • Đạt 20 replies: +1 MR
      • Đạt 50 replies: +2 MR
      • Đạt 100 replies: +3 MR
      • Cứ mỗi 100 replies tiếp theo: +3 MR
    • Reaction của Members khác vào nội dung:
      • Đạt 20 reactions: +1 MR
      • Đạt 50 reactions: +2 MR
      • Đạt 100 reactions: +3 MR
      • Cứ mỗi 100 reactions tiếp theo: +3 MR
  2. Review nội dung:
    • Nội dung bao gồm:
      • Review về dịch vụ tại Forum
      • Review về các dự án của Members khác
      • Review về Tools của Members khác
      • Trả lời câu hỏi của Members khác
    • Reply review Topic khác:
      • 1 chữ / 0.001 MR
      • 1 hình / 0.01 MR
    • Reaction của Members khác vào nội dung:
      • Đạt 10 reactions: +1 MR
      • Đạt 30 reactions: +2 MR
      • Đạt 60 reactions: +3 MR
      • Đạt 100 reactions: +3 MR

Ví dụ cách tính thưởng:​

1. Bài viết 1000 chữ, 5 hình, với 50 replies, 50 likes
    • (1 MR + 0.05 MR) + (1 MR + 2 MR) + (1 MR + 2 MR) = 7.05 MR
  2. Bài review nội dung 1000 chữ, 5 hình, 30 likes:
    • (1 MR + 0.05 MR) + (1 MR + 2 MR) = 4.05 MR

Cách thức tham gia và gửi thưởng:​

1. Bạn Reply lại ở Topic này nếu muốn tham gia. BQT sẽ Add bạn vào một nhóm Chat để được hướng dẫn chi tiết hơn.
  2. Sau mỗi bài viết bạn muốn nhận thưởng. Bạn chỉ cần Copy Link và gửi vào trong nhóm Chat là được: MMO4ME - Chuyên gia nội dung!
    • BQT sẽ kiểm duyệt và trả kết quả cho bạn, và gửi thưởng ngay lập tức
    • Cách tính chữ bằng việc sử dụng Google Docs

Các yêu cầu về nội dung:​

1. Nội dung phải liên quan đến MMO. Gợi ý các chủ đề:
    • Review về các dịch vụ MMO
    • Review về cá nhân MMO
    • Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền từ các dự án MMO
    • ...
  2. Phải Post đúng BOX với chủ đề bài viết.
  3. Không bao gồm các dạng về
    • Tin tức, nhận định, phân tích mỗi ngày
    • Tuyển Ref, kiếm tiền cho bản thân
  4. Không Copy nội dung từ nơi khác:
    • Trường hợp bạn là người viết nội dung cho nhiều Website thì bạn cần liên lạc với BQT để được xác minh thông tin
  5. Không quảng cáo:
    • Đặt Link, Link Ref
    • Giới thiệu sản phẩm
  6. Nội dung trình bày dễ nhìn.
  7. Không được gian lận dưới bất kì hình thức nào:
    • Nếu phát hiện bạn sẽ được cho ngưng hoạt động và không hoàn trả thêm thưởng.

Note: Chính sách có thể được thay đổi tuỳ vào thời điểm hiện tại.

Chúc các bạn kiếm được thật nhiều tiền,
BQT MMO4ME

Mình muốn tham gia phần tạo nội dung.
Cơ mà đó là bài viết cẩm nang cho người mới bắt đầu bên box forex, mình đã viết tương đối đầy đủ nên khá dài, đếm từ để tính được MR xong chắc lé cả mắt! Vậy có được tính không Shin?
Về cơ bản đọc xong bài đó là đã có nhận thức tương đối ổn về forex.
Nếu muốn mình có thể viết thêm 1 series về các system trade kinh điển vốn có tương ứng với các trường phái và phân loại phong cách trade.
Vấn đề là vãi linh hồn chỉ số từ đã viết đã đủ để kiếm 1 đống MR... nên không chắc lắm là được phép. :popo_surrender:
Còn về bài viết chia sẻ kinh nghiệm abc các thứ thì có topic signal free hàng ngày của mình cũng dài méo kém. Chỉ sợ kiếm MR bằng kiểu đó thì ad sạt nghiệp sớm quá... :popo_hungry:

Last edited:
Cơ mà đó là bài viết cẩm nang cho người mới bắt đầu bên box forex, mình đã viết tương đối đầy đủ nên khá dài, đếm từ để tính được MR xong chắc lé cả mắt! Vậy có được tính không Shin?
Nếu muốn mình có thể viết thêm 1 series về các system trade kinh điển vốn có tương ứng với các trường phái và phân loại phong cách trade.
Vấn đề là vãi linh hồn chỉ số từ đã viết đã đủ để kiếm 1 đống MR... nên không chắc lắm là được phép. :popo_surrender:
Còn về bài viết chia sẻ kinh nghiệm abc các thứ thì có topic signal free hàng ngày của mình cũng dài méo kém. Chỉ sợ kiếm MR bằng kiểu đó thì ad sạt nghiệp sớm quá... :popo_hungry:
ico MR do admin phát hành mà,in ra thoải mái, bí quá thì tuyên bố phá sản thôi :cool::cool:

ico MR do admin phát hành mà,in ra thoải mái, bí quá thì tuyên bố phá sản thôi :cool::cool:

Vấn đề in ra thoải mái thì chưa chắc nha :popo_big_smile:

Nói về lịch sử của tiền, từ xa xưa cho đến ngày nay, từ cách trao đổi hàng hóa, sự xuất hiện của tiền xu, cho đến khi phát hành tiền giấy, và đối với mmo ngày nay là tiền ảo thì trong này chắc cũng khá nhiều mem nắm được Kinh Tế Học, theo kinh tế vĩ mô khi bất kỳ quốc gia nào khi muốn in thêm tiền thì phải dựa vào chính sách tiền tệ hoặc chính sách tài khóa. (đừng nhầm với phát hành ICO/ token nha :p )

Tạm hình dung 4r cũng là 1 quốc gia, khi phát hành MR cũng phải theo quy tắc cân đối cơ bản với đồng tiền chung $ (PM), 1 trong số đó có yếu tố lạm phát.

Có lẽ mình hơi lan man, nhưng để túm váy lại thì khi phát hành MR, admin cũng đã phải cân đối tài chính về quá trình THU CHI của 4r, vì mọi người có thể quy đổi MR thành $ và được phép rút $ đó ra khỏi 4r. Admin không thể phát hành đại trà, vì phát hành nhiều mà không cân đối được thì chính phủ (4r) sẽ sập =))

Last edited:
Vấn đề in ra thoải mái thì chưa chắc nha :popo_big_smile:

Nói về lịch sử của tiền, từ xa xưa cho đến ngày nay, từ cách trao đổi hàng hóa, sự xuất hiện của tiền xu, cho đến khi phát hành tiền giấy, và đối với mmo ngày nay là tiền ảo thì trong này chắc cũng khá nhiều mem nắm được Kinh Tế Học, theo kinh tế vĩ mô khi bất kỳ quốc gia nào khi muốn in thêm tiền thì phải dựa vào chính sách tiền tệ hoặc chính sách tài khóa. (đừng nhầm với phát hành ICO/ token nha :p )

Tạm hình dung 4r cũng là 1 quốc gia, khi phát hành MR cũng phải theo quy tắc cân đối cơ bản với đồng tiền chung $ (PM), 1 trong số đó có yếu tố lạm phát.

Có lẽ mình hơi lan man, nhưng để túm váy lại thì khi phát hành MR, admin cũng đã phải cân đối tài chính về quá trình THU CHI của 4r, vì mọi người có thể quy đổi MR thành $ và được phép rút $ đó ra khỏi 4r. Admin không thể phát hành đại trà, vì phát hành nhiều mà không cân đối được thì chính phủ (4r) sẽ sập =))
Thế là hệ thống bản vị PM à bác :D

anh cho em tham gia chương trình tạo nội dung với
nếu Khoản II mục 1 MR là Luật thì thông báo trên là Thông tư hướng dẫn { thưởng bao nhiêu MR cho "bài viết có nội dung chất lượng" cụ thể ở đây định nghĩa "bài viết chất lượng" là dư lào }:popo_big_smile:

Thế thì chúng ta càng cần phải thảo luận để đưa ra mô hình hợp lý hơn. Các bài viết mình muốn đề cập ở đây là bài viết có giá trị lâu dài, chứ ko phải là các bài viết có giá trị ngắn hạn. Lúc đó mới mang lại giá trị thật cho các Mem cùng đọc.

Mình Add bạn vào nhóm Chat rồi nha.
2 cái này đang có sự nhầm lẫn rồi, giống @vansutuyduyen có đề cập cho bạn đó ☺️

anh cho em tham gia chương trình tạo nội dung với
E xin 2 chân luôn : 1 chân sáng tạo nội dung, 1 chân review ^^
Mình Add bạn vào nhóm Chat trên Forum rồi nha. Bạn xem có vào được chưa?

nếu Khoản II mục 1 MR là Luật thì thông báo trên là Thông tư hướng dẫn { thưởng bao nhiêu MR cho "bài viết có nội dung chất lượng" cụ thể ở đây định nghĩa "bài viết chất lượng" là dư lào }:popo_big_smile:
Nội dung chất lượng sẽ được nhóm cùng phát triển và đề cập sau nha. Hiện tại chỉ là tính số lượng chữ từ nhóm thôi ?

hay quá :)
kiếm ăn đc rồi chứ giờ mảng nào cũng nát bét

tham gia sao vậy bạn , mình viết bài chia sẻ kinh nghiệm vào mmo , khó khăn và kinh nghiệm , thì có đc tham gia ko ạ

@Shin đẹp trai cho mình tham gia chương trình tạo nội dung với.
Bạn tìm đc Group Chat chưa?

tham gia sao vậy bạn , mình viết bài chia sẻ kinh nghiệm vào mmo , khó khăn và kinh nghiệm , thì có đc tham gia ko ạ
Mình có Add vào Group Chat ở Forum có tên là: "MMO4ME - Chuyên gia nội dung!" rồi nha. Idol vào đó mình hướng dẫn thêm cho lẹ

Bài viết hướng dẫn đặt link ref đc ko anh
Được nha. Không quảng cáo là ổn cả.

@Shin mình muốn tham gia chương trình tạo nội dung. Ví dụ viết bài chia sẻ kiến thức IT, có được phép dẫn link sang bài viết đó ở blog riêng của mình ở cuối bài (cùng nội dung) k ad

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,425
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom