Mình sắp khủng cmn hoảng trước tuổi 30 :( ae đồng cảm vào tâm sự đi

hrdolehoan

Senior
Reactions
145
MR
0.917
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
giới thiệu tý mình sn 92 quê ứ phải hà nội :)
Mình biết mmo từ năm đầu Đh rất lâu rùi đó (nhìn nick thì bít nè :D ) cũng kiếm được đôi chút tiêu xài và giờ chỉ còn loanh quanh Crypto, trade chủng
Giờ cung đi làm được 4 năm nhưng xa nhà (không ở Việt Nam) lương ổn trên 2k$ tháng.
Vợ chưa có mà người yêu thì cũng yêu xa và mới quen đc 5 tháng (cũng mới chỉ gặp và đi chơi đc vài lần vì mình có ở VN đâu) chưa biết sẽ xác định ntn vì mình còn muốn đi du học (đi làm cái ng yêu cũ yêu 4 năm c/tay luôn khi biết mình ko về quê làm cùng hắn - phũ vl :( )

Giờ thì mình công việc ổn định, vị trí tốt có chỗ đứng trong cty nhưng càng ngày làm càng thấy chán, nhiều khi sếp giao việc mà mình ko động, việc tồn mình vẫn ngồi đọc linh tinh cho hết ngày rồi về vì việc làm giờ theo lối mòn nhiều quá, việc nhiều nhưng toàn mấy chuyện dở hơi vụn vặt, việc chính thì rắc rối rườm rà thủ tục phối hợp, trước đây mình chỉ ở quản lý cấp thấp => làm xong việc rồi về nhậu chơi game => xong, giờ lên quản lý cấp trung thì việc nào cũng tới tay (phòng mình không còn quân quản lý thấp bên dưới nữa nên tự mình phải làm và giao việc hương dẫn cho nv) nhiều khi lương còn kém cả khi chưa thăng chức haizz

Cơ mà mình làm theo nhiệm kỳ nên chỉ đi tối đa là 5 năm (mình đc 2 năm rưỡi rùi) và phải đi thì mới có chế độ lượng tốt như vậy => h mà về làm ở VN xác định lương <700$, chỉ làm nhân viên quèn thôi, mình lại là con một nên bố mẹ mong về sớm ổn định với gia đình, mà mình cũng muốn vậy lắm mà nhà cửa cũng chưa có tích cóp mãi mà chưa đủ (mịa nhà hà nội đắt vc)

Mơ tưởng đi du học thì vẫn còn đó, mình đi cũng chưa nhiều nhưng đủ khơ khớ nước hiểu mấy đứa đi du học (học thật nha chứ ko phải loại sang ăn chơi đâu ạ) khi về tư duy nó trên tầm mình 3 4 nấc, tiếp xúc nhiều vs ng giỏi thì giỏi ra thôi mà. Đang cố cày lại IELTS mà chưa được vì lười + công việc, làm xong về muốn ngủ cmnl chứ học hành j :( (trước mình thi thử cũng đâu đó 6.5, Toeic thì trên 800 rùi)

Thôi kể lể vậy thôi, sắp giáng sinh mà ko được ở nhà buồn quá, tết này mình cũng ko ăn tết VN, 3 năm nay ăn tết xa nhà chán lắm rùi, 2019 tới là 27 tuổi, 28 tuổi âm, sắp đầu 3 mà vẫn chưa thấy có j ổn định với bản thân cả, cái j cũng chấp chới, công việc, gia đình vs học hành vẫn ko thể cân bằng nổi

Viết ra đây kêu khóc với các bác tý, ae nào đồng cảm cho mình lời khuyên hay share chuyện của ae cùng giãi bày ạ

ANW Merry X-mas các ae - chúc mọi người mạnh khỏe, mau kiếm nhiều xèng ạ :D

bác còn ổn em mới chán. 91 học xong ra bác làm to xin vào đc công an k mất tiền nhưng đi làm chán vcc. cơ chế công an cocc phòng e thì nhàn vl 8 tiến chắc công việc of e hết 20 ph đang tính nhảy việc. muốn vô miền nam mà giờ kb làm gì giờ có cái bằng vz mấy chứng chỉ công an thì đi làm bảo vệ chắc >.< cũng định kinh doanh vz buôn bán làm ngoài cho bớt mệt. công an *** gì trực 100% vcl, bão trực , vn đá trực noel trực , tết dương trực , tết âm trực mà trực đc tiền đâu 0đ "-< chán như chó cảm giác loser vl. k đến mức quá tệ nhưng vz 1 người ưa hoạt động như em thì cực kỳ tù túng và cảm giác bị tù người đi nhiều

Cứ cố gắng vài năm bên ấy có vốn về là k phải lo ế vk đâu. Trên 30t lấy vk vẫn bình thường. Về VN làm lương bổng chả bao nhiêu, mà k có tiền bọn con gái bó khinh lắm.

Cố gắng kiếm chút đỉnh rồi về thôi bác. Vì tương lai con cháu sau này
Sống xa nhà thiếu thốn tình cảm vậy đó
Năm đầu ko sao chứ h thấy nhờ bố mẹ rồi à, nhiều lúc chỉ muốn ra sbay về luôn cho lành bác ạ :(

Về việt nam có tiền là ông bẹn có tất . Khỏi lo ko có vợ . Còn nếu ông bẹn thích cái thứ tình yêu chân thành lãng mạn thì có thể xem phim tình cảm hàn quốc để an ủi bản thân . Mà ông bẹn đang du hí nước nào vậy , gái có ngon ko ? Sao ko tán đại lấy 1 em gái ngoại xem sao .
Cuộc sống giàu nghèo thì nó bao la lắm , tôi hàng ngày đứng bán cơm chỉ mong đủ tiền tiêu với trả tiền thuê nhà nói gì tới mua nhà. Ông bẹn cao hơn thì thừa tiền tiêu vặt mong đủ tiền mua nhà . Người Việt nó vậy sinh ra đến lúc chết cứ luẩn quẩn loanh quanh với cái vòng tròn cơm áo gạo tiền yên bề gia thất . Tôi xem báo thấy có mấy gia đình bọn tây bán cả nhà bỏ cả việc đưa nhau đi du lịch , khám phá thế giới . Dân việt thì chửi bọn này ngáo chó vl mà mình ngẫm lại thấy đúng là dân việt khổ thật . Nói tới đây thôi ông bẹn từng trải suy ngẫm đc thì hiểu cái lõi tôi nói . Chúc ôg bạn sớm đc là chính mình

bác còn ổn em mới chán. 91 học xong ra bác làm to xin vào đc công an k mất tiền nhưng đi làm chán vcc. cơ chế công an cocc phòng e thì nhàn vl 8 tiến chắc công việc of e hết 20 ph đang tính nhảy việc. muốn vô miền nam mà giờ kb làm gì giờ có cái bằng vz mấy chứng chỉ công an thì đi làm bảo vệ chắc >.< cũng định kinh doanh vz buôn bán làm ngoài cho bớt mệt. công an *** gì trực 100% vcl, bão trực , vn đá trực noel trực , tết dương trực , tết âm trực mà trực đc tiền đâu 0đ "-< chán như chó cảm giác loser vl. k đến mức quá tệ nhưng vz 1 người ưa hoạt động như em thì cực kỳ tù túng và cảm giác bị tù người đi nhiều
Mình cũng muốn nhảy lắm nhưng làm j cũng nghĩ xíu bác ạ, quan điểm của e thì rõ ràng chưa có j tốt hơn thì cứ làm tốt cái hiện tại đã, ăn chắc mặc bền vẫn hơn mà bác, suy tính kỹ càng hoặc làm nhỏ thử trc rồi hẵng nhảy bác ạ

Cứ cố gắng vài năm bên ấy có vốn về là k phải lo ế vk đâu. Trên 30t lấy vk vẫn bình thường. Về VN làm lương bổng chả bao nhiêu, mà k có tiền bọn con gái bó khinh lắm.
Vâng bác :) e có phải sợ ế đâu, tại thấy ba má có tuổi rồi, bố e cũng lấy vk muộn mà

Về việt nam có tiền là ông bẹn có tất . Khỏi lo ko có vợ . Còn nếu ông bẹn thích cái thứ tình yêu chân thành lãng mạn thì có thể xem phim tình cảm hàn quốc để an ủi bản thân . Mà ông bẹn đang du hí nước nào vậy , gái có ngon ko ? Sao ko tán đại lấy 1 em gái ngoại xem sao .
Cuộc sống giàu nghèo thì nó bao la lắm , tôi hàng ngày đứng bán cơm chỉ mong đủ tiền tiêu với trả tiền thuê nhà nói gì tới mua nhà. Ông bẹn cao hơn thì thừa tiền tiêu vặt mong đủ tiền mua nhà . Người Việt nó vậy sinh ra đến lúc chết cứ luẩn quẩn loanh quanh với cái vòng tròn cơm áo gạo tiền yên bề gia thất . Tôi xem báo thấy có mấy gia đình bọn tây bán cả nhà bỏ cả việc đưa nhau đi du lịch , khám phá thế giới . Dân việt thì chửi bọn này ngáo chó vl mà mình ngẫm lại thấy đúng là dân việt khổ thật . Nói tới đây thôi ông bẹn từng trải suy ngẫm đc thì hiểu cái lõi tôi nói . Chúc ôg bạn sớm đc là chính mình
Mỗi ng 1 cách sống và quan điểm mà bác :)) miễn sao thoải mái vô tư lự là được, chỉ là mình hiện tại đang mất cân bằng quá, chưa biết mình sẽ đi tiếp ra sao ạ :(

Đang bên nhật, lương cũng ngon mỗi tội dân mới nên bị bắt làm kinh quá, hầu như tuần nào cũng tăng ca :eek:

Lương đến 700 thì về vn cũng đc rồi bác , tui bằng tuổi bác.mà đi làm lương 200 đây , bác còn ko thấy tương lai còn tui ko thấy gì ngoài đường lun rùi :(

Lương đến 700 thì về vn cũng đc rồi bác , tui bằng tuổi bác.mà đi làm lương 200 đây , bác còn ko thấy tương lai còn tui ko thấy gì ngoài đường lun rùi :(
Cố lên bác :) đường còn dài mà, hiện tại thấy mất cân bằng nhưng đâu phải thế mãi ạ
Đang bên nhật, lương cũng ngon mỗi tội dân mới nên bị bắt làm kinh quá, hầu như tuần nào cũng tăng ca :eek:
cố lên bác, nhật thì phải cày quốc là đúng mà bác, dân nó làm cũng kinh mà. Mình bên này nước kém phát triển hơn cả việt nam mà vẫn bục mặt đây ạ :(

28t mà được làm việc nước ngoài + cấp quản lý + lương 2k$ là thành đạt lắm rồi. Em 35t mà làm được 10 củ đây.
Để dành tiền mua nhà + ô tô xong là gái bu đầy ấy mà.

28t mà được làm việc nước ngoài + cấp quản lý + lương 2k$ là thành đạt lắm rồi. Em 35t mà làm được 10 củ đây.
Để dành tiền mua nhà + ô tô xong là gái bu đầy ấy mà.
đang dành đây bác ơi mà oải quá ạ :(

lương bác ngon quá rồi, làm rồi tích cóp mang về, xa nhà vài năm nhưng đỡ hơn ở nhà quanh quẩn đồng ra đồng vào là hết, ko giữ nổi. sau nhìn gì cũng thèm muốn. mà đến tầm tuổi trung thì làm gì dc nữa lúc đấy mới chán. cố làm mang 1 cục to về lo gì k có cách sống.

Bác như thế là hơn mặt bằng trung ae ở nhà rồi . Như e cũng ngang tuổi Bác vẫn trên răng dưới Catus đây. Vk con chưa . Mối tình thì linh tinh cả .. va vấp vài tháng lại chia tay . Trả xác định được gì !! Nhiều khi thấy chán vào Voz lại gặp Cụ đăng Tust " Chờ ngày RESset " chắc e cũng biết chờ ngày ấy thôi ạ !

Á à nằm vùng lồ lộ nhé.
Mod đâu ban ạc :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week