Ask Mình lấy các clip trên facebook tổng hợp lại thành 1 video youtube liệu có nên cơm cháo gì không mn ?

Làm đi rồi biết, nếu ngon lành thì âm thầm thu hoạch chứ hỏi vậy hơi khó. Vì người làm được họ sẽ không trả lời, còn người chưa làm cũng trả lời vu vơ...như tui ><

Mình đang muốn lập kênh youtube up các clip tổng hợp các clip trên facebook liệu có được youtube chấp nhận ko mn ?
Dù cho là Reup từ Facebook sang nhưng bác cũng nên kỹ và cẩn thận với nội dung Clip.
điều này đòi hỏi bác phải Edit chút ít về Clip chèn thêm or cắt xén âm thanh và hình ảnh để hạn chế việc trùng lặp và bị ăn gậy bản quyền.

Dù cho là Reup từ Facebook sang nhưng bác cũng nên kỹ và cẩn thận với nội dung Clip.
điều này đòi hỏi bác phải Edit chút ít về Clip chèn thêm or cắt xén âm thanh và hình ảnh để hạn chế việc trùng lặp và bị ăn gậy bản quyền.
Cám ơn bạn, mình thấy 1 số kênh cũng bị khóa kiếm tiền nên hỏi.

Cám ơn bạn, mình thấy 1 số kênh cũng bị khóa kiếm tiền nên hỏi.
với lại bác làm dạng kênh thế này kéo view lòi cả trĩ luôn ấy...view và subridbe rất ít. nên create kênh có ý tưởng riêng làm từ khóa ăn theo kênh lớn tìm kênh lớn đỡ đầu or sub chéo...

với lại bác làm dạng kênh thế này kéo view lòi cả trĩ luôn ấy...view và subridbe rất ít. nên create kênh có ý tưởng riêng làm từ khóa ăn theo kênh lớn tìm kênh lớn đỡ đầu or sub chéo...
Tìm kênh lớn đỡ đầu thì ko có mà sub chéo thì có rủi ro ko bạn ?

Nếu bác có Tools Remark các clip đó và pha ke nó tí chút chắc có cửa xíu!

Nếu bác có Tools Remark các clip đó và pha ke nó tí chút chắc có cửa xíu!
Cám ơn bạn, mình chuyển từ kênh chính sang kênh thương hiệu có lấy lại tên cũ của kênh được không hay phải đổi thành tên mới hả bạn ?

Cám ơn bạn, mình chuyển từ kênh chính sang kênh thương hiệu có lấy lại tên cũ của kênh được không hay phải đổi thành tên mới hả bạn ?
Vấn đề ở chỗ Bác đã giải quyết xong cái 'Ruột video' chưa! Còn lại thì không đến nỗi!

Vấn đề ở chỗ Bác đã giải quyết xong cái 'Ruột video' chưa! Còn lại thì không đến nỗi!
Ý là mình chót làm ở kênh chính rồi và tên của kênh chính mình muốn giữ lại thì chuyển sang kênh phụ mình có lấy lại tên kênh cũ được không ? vì có 1 video bảo kênh phụ mà trùng tên với kênh chính thì bị khóa luôn cả 2 kênh :(

Ý là mình chót làm ở kênh chính rồi và tên của kênh chính mình muốn giữ lại thì chuyển sang kênh phụ mình có lấy lại tên kênh cũ được không ? vì có 1 video bảo kênh phụ mà trùng tên với kênh chính thì bị khóa luôn cả 2 kênh :(
Theo mình thì nên tự tạo content cho lành bạn. Mất thời gian như nhau thôi, nhưng về sau đỡ lo vấn đề bật kiếm tiền.

Theo mình thì nên tự tạo content cho lành bạn. Mất thời gian như nhau thôi, nhưng về sau đỡ lo vấn đề bật kiếm tiền.
Mình định làm kênh về động vật hài hước ấy, nên cần tổng hợp chứ ko làm được nội dung đó.

Làm youtube quan trọng nhấn vẫn là ý tưởng. Ý tưởng càng hay càng dễ lên top. Thấy trc còn cả clip thử thách 24h làm cho bla ...đến chịu

nếu xét theo đạo luật kỹ nguyên thì sẽ k đc kiếm tiền nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,513
170,612
Latest member
LinhKhac

Most viewed of week

Most viewed of week

Back