Mình không biết code, muốn học wordpress để tạo web thì có học được không?

đơn giản. thuê người code web theo ý mình, xong gửi file cho bạn, bắt đầu bạn tự mò up web lên và quản trị phát triển nội dung chấm hết

trung bình thuê mất phí bao nhiêu thế bạn? Với lại up lên wordpress hả b ?
hỏi người code? nó báo giá. up lên vps chứ up lên wpdress?. vps thì cài wpdress vps ở vultr nó có cài sẵn ấy

Mình muốn tạo web, mà k biết gì về code, thì học wordpress làm web có đơn giản không nhỉ ?
tự học đơn giản mà bạn, wp là loại dễ nhất rồi.theme có sẵn cả rổ, lấy về tùy biến thôi

trung bình thuê mất phí bao nhiêu thế bạn? Với lại up lên wordpress hả b ?
dễ ẹc trẻ con cũng làm được

Wordpress mình thấy tiếp cận khá dễ đó bạn, như mình không biết gì về html and CSS vẫn lập chơi 2 blog được nè:
Bạn cần theme hay hướng dẫn gì mình giúp đỡ cho , sau này biết đâu hợp tác đi link với nhau được :D

Wordpress mình thấy tiếp cận khá dễ đó bạn, như mình không biết gì về html and CSS vẫn lập chơi 2 blog được nè:
Bạn cần theme hay hướng dẫn gì mình giúp đỡ cho , sau này biết đâu hợp tác đi link với nhau được :D
Theme bạn dùng loại theme gì thế

làm WP đi bạn , rồi từ từ hãy thuê , đừng thuê liền khi chưa có kinh nghiệm , làm WP rất dễ , cái cần mò là cài WP trên vps , tất cả vps chứ k riêng j vult , mấy cái đó mò hơi mệt thôi chứ wp xong kiếm theme rồi mày mò up bài dễ ẹt , cài xong đăng nhập về máy , rồi làm thôi

Mình muốn tạo web, mà k biết gì về code, thì học wordpress làm web có đơn giản không nhỉ ?
đơn giản bạn web quá phức tạp thì ko đc chứ bình thường thì tham khảo theme ... có hướng dẫn cài đặt và chỉnh sửa theo mẫu đã có sẵn hết mà

Bạn cần src wordpress làm sẳn về vọc thì IB mình có đủ loại ngành nghề nhé! fb.com/haidangweb nhé! Giá iu thương

làm WP đi bạn , rồi từ từ hãy thuê , đừng thuê liền khi chưa có kinh nghiệm , làm WP rất dễ , cái cần mò là cài WP trên vps , tất cả vps chứ k riêng j vult , mấy cái đó mò hơi mệt thôi chứ wp xong kiếm theme rồi mày mò up bài dễ ẹt , cài xong đăng nhập về máy , rồi làm thôi
Mình hỏi thật lòng do ko biết thật. Vì sao phải up lên vps vậy?

Mình hỏi thật lòng do ko biết thật. Vì sao phải up lên vps vậy?
lên google hỏi , cách biết vps thành host , trong đó họ sẽ giải thích tại sao phải dùng vps , mấy web lớn họ xài thế cả , ổn định truy cập tốt ko , độc lập dễ quản lý

được nha, mua tên miền + host, cài wordpress lên là đc, có nhiều bài hướng dẫn cài wordpress đó
Sau khi cài xong thì kiếm 1 theme free/có phí để cài lên, thông dụng nhất là theme flatsome (mua gốc tầm 1 củ, mua qua tay thì tầm 100k) dành cho người dùng k biết code, tùy chỉnh đc nhiều thứ.

Đơn giản nhất là dùng theme Wordpress mua tầm 30-50 USD hoặc dùng 1 script PHP cũng đc ..Mua trên mạng nhiều lắm .1 bộ có từ 50 -200 USD là đủ các chức năng chứ thuê thì đắt lắm
cái gì cũng có cái giá của nó bạn mua sẵn nhưng mà nhiều khi không hợp thiếu chức năng,cũng lại phải thuê người viết thêm đâm ra nó cũng thế.

Wordpress lên down mã nguồn về rồi up lên.
Vô kiếm 1 vài plugin cần thiết để up lên
Kiếm 1 cái template hợp lý là tạo ra đc 1 trang web rồi, ko cần đụng tới web, chỉ cần chống hack local thôi, bằng file hatcess.

Wordpress là mã nguồn của Blog, nếu muốn tự chỉnh sửa theo ý mình thì phải biết code, chút chút là đc, còn ko biết vẫn vận hành được, nó có thanh công cụ đầy đủ cho 1 newbie bạn nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,428
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom