Mình đang gặp vấn đề về copy thư mục chrome profile qua máy mới

ko copy đc đây nhé bác, vì em dc biết là chrome nó khóa với hệ điều hành mà bác cài đặt, nếu copy chuyển qua máy khác là nó sẽ tự xóa hết, kể cả bản protable nhé, nếu bác muốn sao lưu qua máy khác có thể dùng firefox, opera, coccoc thì dc nhé
hình như opera với cococ cũng ko được bác. Chromium là không được

hình như opera với cococ cũng ko được bác. Chromium là không được
Coccoc với opera thì mình thử bản portable thì vẫn bình thường nhé bác, còn bản cài đặt thì mình chưa thử nhưng chắc vẫn dc, nhưng thấy dùng firefox vẫn thấy tiện hơn vì nó chuyển profile dc qua cả linux.

ko copy đc đây nhé bác, vì em dc biết là chrome nó khóa với hệ điều hành mà bác cài đặt, nếu copy chuyển qua máy khác là nó sẽ tự xóa hết, kể cả bản protable nhé, nếu bác muốn sao lưu qua máy khác có thể dùng firefox, opera, coccoc thì dc nhé
Thật à bác

Coccoc với opera thì mình thử bản portable thì vẫn bình thường nhé bác, còn bản cài đặt thì mình chưa thử nhưng chắc vẫn dc, nhưng thấy dùng firefox vẫn thấy tiện hơn vì nó chuyển profile dc qua cả linux.
FF hình như cũng hết được rồi bác

FF hình như cũng hết được rồi bác
mình vẫn đang dùng bình thường mà bạn, mình dùng bản portable 95 nhé, bản cài đặt thì lâu mình ko dùng nên ko rõ, nếu b cần kiểm chứng nhé

Last edited:
Thật à bác
hình như giờ chỉ dùng dc bản portable thôi thì phải, bản thường bị khoá hết với win rồi, giờ em thường dung firefox portable với gologin

hình như giờ chỉ dùng dc bản portable thôi thì phải, bản thường bị khoá hết với win rồi, giờ em thường dung firefox portable với gologin
Bản nào cũng v thôi, mình tìm ra cách backup key của nó r
Theo link này https://superuser.com/questions/102...s-cookies-etc-to-another-wind/1265894#1265894
Tất nhiên là nó sẽ đổi key mã hoá của tk window nên nó thích hợp trong caid lại win chuyển máy mới

Có 1 cách đơn giản mà nhanh mình dùng mấy năm nay :popo_boss:
Vào Run gõ lệnh %localappdata%
sau đó vào đường dẫn: C:\Users\Administrator\AppData\Local\Google\Chrome\User Data
Tại đây các bạn nén thư mục "Default" lại và upload hay copy qua đâu đó, lên máy mới xóa thư mục Default mặc định đi và giải nén file của mình ra, done. Cách này giữ được lịch sử,tele... các kiểu nhưng gmail thì cần login lại :popo_angry: Tương tự cho firefox cũng có cách backup data để chuyển vps hoặc máy mới :popo_bye:

Attachments

528.5 KB · Views: 57
    301 KB · Views: 60
sau đó vào đường dẫn: C:\Users\Administrator\AppData\Local\Google\Chrome\User Data
Tại đây các bạn nén thư mục "Default" lại và upload hay copy qua đâu đó, lên máy mới xóa thư mục Default mặc định đi và giải nén file của mình ra, done. Cách này giữ được lịch sử,tele... các kiểu nhưng gmail thì cần login lại :popo_angry: Tương tự cho firefox cũng có cách backup data để chuyển vps hoặc máy mới :popo_bye:
Giữ dc extention ko b

sao mình làm thử ko đc b nhỉ :(

cách này có đúng cho nhiều profile chrome ko nhỉ, bọn chrome đặt tên trong ổ C nó ko đúng vs tên profile mình đặt

Announcements

Forum statistics

Threads
418,507
170,597
Latest member
tonyphan98

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom