Mình đang gặp vấn đề về copy thư mục chrome profile qua máy mới

nguyenson78

Senior
Reactions
164
MR
1.178
Vấn đề là khi mình chép thư mục profile chome sang máy mới thì khi mở lên thì profile không có cookies, extensions như bên máy cũ nữa, hoàn toàn trống trơn. Xin hỏi anh em cách chép như nào để profile giữ được cookies, extensions vậy?
Mình chép tất cả profile từ path này: C:\Users\......\AppData\Local\Google\Chrome\User Data
Mình có hàng ngàn profile chrome nên không thể login từ đầu đc nên cần cách sao chép cả cookies vs extensions từ máy này sang máy khác. Mong anh em giúp đỡ.

Chrome của bạn từng Profile là từng mail à , nếu vậy thì bật Sync lên có thể cân được vấn đề này ( không chắc ).

Đã thử export/import regedit của thằng chrome luôn cũng không có tác dụng. Firefox thì đơn giản quá còn thằng chrome này phải login lại từ đầu rồi để lấy cookies các bác.

ai cũng khó chịu mấy vụ này thì phải

copy một cái profile trong thư mục User Data (máy cũ) có tên như là profile 1 profile 2 qua thư mục User Data máy mới xem thử coi

trên firefox có bị không nhỉ các bác
Firefox thì vô tư bác nhé, nếu chép qua mà addon không mở được thì bác vào C:\Users\...\AppData\Local\Mozilla\Firefox\Profiles\ xóa thư mục profile bên này đi rồi mở lại firefox là đc. Không xóa bên C:\Users\...\AppData\Roaming\Mozilla\Firefox\Profiles\ nhé

e bị giới hạn tạo profile chỉ tạo dc khoảng 100 cái có cách nào khắc phục k các bác

Vấn đề là khi mình chép thư mục profile chome sang máy mới thì khi mở lên thì profile không có cookies, extensions như bên máy cũ nữa, hoàn toàn trống trơn. Xin hỏi anh em cách chép như nào để profile giữ được cookies, extensions vậy?
Mình chép tất cả profile từ path này: C:\Users\......\AppData\Local\Google\Chrome\User Data
Mình có hàng ngàn profile chrome nên không thể login từ đầu đc nên cần cách sao chép cả cookies vs extensions từ máy này sang máy khác. Mong anh em giúp đỡ.
bác tìm được giải pháp chưa, bác bày em với

chào bạn, không biết bạn đã tìm ra vấn để chưa, nếu chưa thì mình sẽ đưa ra 1 giải pháp mình hay dùng nhất
1: bạn vào đường dẫn C:\Users\computername\AppData\Local\Google\Chrome
(trong đó computername là tên máy của bạn)
2. bạn copy thư mục 'User Data' ra 1 nơi khác ko phải ổ C:\\

3. bạn copy mục 'User Data' này đè lên nơi chứa dữ liệu Chrome hay Cốc Cốc mà bạn muốn lưu y chang thư mục cũ ở ổ C
chúc thành công !
à nếu không thấy AppData thì mở hidden file ra nha
cách mở Hidden File

chào bạn, không biết bạn đã tìm ra vấn để chưa, nếu chưa thì mình sẽ đưa ra 1 giải pháp mình hay dùng nhất
1: bạn vào đường dẫn C:\Users\computername\AppData\Local\Google\Chrome
(trong đó computername là tên máy của bạn)
2. bạn copy thư mục 'User Data' ra 1 nơi khác ko phải ổ C:\\

3. bạn copy mục 'User Data' này đè lên nơi chứa dữ liệu Chrome hay Cốc Cốc mà bạn muốn lưu y chang thư mục cũ ở ổ C
chúc thành công !
à nếu không thấy AppData thì mở hidden file ra nha
cách mở Hidden File
View attachment 201642
đội ơn bác nhiều lắm, để tí làm về em mò thử

ko copy đc đây nhé bác, vì em dc biết là chrome nó khóa với hệ điều hành mà bác cài đặt, nếu copy chuyển qua máy khác là nó sẽ tự xóa hết, kể cả bản protable nhé, nếu bác muốn sao lưu qua máy khác có thể dùng firefox, opera, coccoc thì dc nhé

Announcements

Forum statistics

Threads
418,567
170,658
Latest member
BaoTram123456
Back
Top Bottom