Help Mình có ít thời gian rảnh, hãy quăng kênh Youtube bạn vào đây để mình góp ý

Điểm mạnh:
  • Video được edit rất trau chuốt, chỉnh chu, dễ theo dõi và nhanh chóng, không kéo dài.
  • Âm thanh to rõ.
  • Phần tiêu đề và description trong mỗi video khá chi tiết,đầy đủ.
  • Channel được chăm sóc tốt: Banner, Avatar, Description, Link liên kết và các mục lục ...
  • Thumbnail thiết kế đẹp, rõ nét, ít chữ.
  • Kênh không có dấu hiệu cheat, mua view, mua sub
  • Tích cực tương tác trả lời comment khi có người comment hỏi.
Điểm yếu:
  • Nội dung bạn làm tập trung vào việc kiếm tiền. Tuy nhiên các trang này có vẻ kiếm được ít tiền quá nên không hấp dẫn được nhiều người.
Mình thấy bạn có nhiều kiến thức về Youtube và SEO, bạn đã đáp ứng được hầu hết các tiêu chí của 1 Youtuber chuẩn SEO dạng Tutorial. Có điều như mình nói, lượng khán giả trong lĩnh vực này hơi thấp, nên bạn cần phải kiên trì và lên clip đều đặn. Nếu có 1 trang nào may mắn kiếm được nhiều tiền và dễ kiếm thì kênh bạn sẽ ăn đề xuất :popo_cool:
Wow . Cảm ơn bạn!

Mình thích câu : "Video được edit rất trau chuốt, chỉnh chu" ?

Tuy mình edit video thực sự mệt, rất.... mất thời gian, 1 video 5p thôi cũng mất cả ngày có khi lười thì 3 ngày mới xong. Cố gắng làm sao truyền đạt dễ hiểu nhất , ngắn gọn nhất .
Vậy mà toàn nhận lại những tin nhắn là XEM VIDEO KO HIỂU THẢO ƠI ...

:popo_cry: Lắm lúc ức chế nghỉ cả tuần ko làm video :))

Gắng trụ từ lúc bắt đầu đến h cũng lết được sang tháng thứ 3. Đọc nhận xét của bạn xong, cũng đỡ mặc cảm :))

Chào,

Mình có 1 ít gian rảnh rỗi và cũng có 1 ít kiến thức nhất định, muốn giúp đỡ các bạn đang trong quá trình phát triển 1 kênh Youtube. Nếu bạn nào cần mình góp ý thì thì điền đầy đủ vào mẫu dưới đây nha. Biết đâu sẽ kiếm được 1 subcriber từ mình hihi :popo_adore:

Yêu cầu: Nội dung phải do tự bạn tạo ra, không reup hoặc lấy của người khác.

Mình sẽ góp ý cho 5 link đầu tiên để thử nghiệm Prefix mới này nha :popo_bye:.

Lưu ý: Góp ý của mình chỉ mang tính chủ quan của mình, bạn nên hỏi thêm ý kiến nhiều bạn khác nữa để đạt được sự khách quan nhất có thể nha.
Link video của bạn: https://www.youtube.com/channel/UCQPiFxQeVig-5PS2kxJGe1w?o=U
Chủ đề: máy tính , phần mềm
Lý do người ta tìm tới bạn: học sử dụng phần mềm
Điểm mạnh:
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: hương đi cụt , ít người xem .

Còn cái kênh cùi từ bao giờ , bạn góp ý giúp mình xem nên đi theo hướng nào tiếp được không chứ hướng này thấy hẹp quá .

Cám ơn bạn dành thời gian review cho anh em. Bạn xem hộ mình kênh nhé.

Link: https://www.youtube.com/choipoker
Nội dung: cung cấp kiến thức cơ bản và nâng cao bộ môn Poker.

Điểm mạnh: kiến thức đa dạng, có chút hấp dẫn với dân trong nghề.

Điểm yếu: video còn sơ sài chưa biết dùng chương trình nào để làm anime cho thêm phần hấp dẫn.

Hi ace.
Đây là kênh ytb của em: https://www.youtube.com/channel/UC3kb0JXOYQNIMr5LgybgUtg.
Hiện tại em chạy được gần 2 tháng có 48 sub, 260 giờ.
Em nhờ các bác review em với.
- Nội dung: stream game Lol, pubg, valorant.
- Điểm mạnh : tự tạo được nội dung, edit video tầm trung.
- Điểm yếu : chưa rõ điểm yếu của mình ở đâu để upgrade.

Chào,

Mình có 1 ít gian rảnh rỗi và cũng có 1 ít kiến thức nhất định, muốn giúp đỡ các bạn đang trong quá trình phát triển 1 kênh Youtube. Nếu bạn nào cần mình góp ý thì thì điền đầy đủ vào mẫu dưới đây nha. Biết đâu sẽ kiếm được 1 subcriber từ mình hihi :popo_adore:

Yêu cầu: Nội dung phải do tự bạn tạo ra, không reup hoặc lấy của người khác.

Mình sẽ góp ý cho 5 link đầu tiên để thử nghiệm Prefix mới này nha :popo_bye:.

Lưu ý: Góp ý của mình chỉ mang tính chủ quan của mình, bạn nên hỏi thêm ý kiến nhiều bạn khác nữa để đạt được sự khách quan nhất có thể nha.
Link video của bạn: https://www.youtube.com/channel/UCC9lSN7xKxDtepSIj4-9DOA/videos
Chủ đề: âm nhạc
Lý do người ta tìm tới bạn: thư giãn
Điểm mạnh: mình tự làm nhạc
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: mình chưa biết cách edit video, hiện tại đang dùng auidoship

Chủ đề: game liên quân
lý do người ta tìm đến bạn: cho acc liên quân và highligh liên quân
Điểm mạnh: có nguồn video bên tiktok
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: nhờ mod đánh giá giúp ạ
Điểm mạnh:
  • Video có edit cắt gọt
Điểm yếu:
  • Có thiết kể thumbnail nhưng chữ nhỏ và ko đẹp.
  • Video ít hiệu ứng.
  • Không có thuyết minh và chú thích gây hoang mang cho người xem, không biết mình đang xem cái gì. Chỉ có người chơi game LOL lâu năm mới hiểu đc.
  • Chỉ có nhạc nền phía sau gây cảm giác nhàm chán.
Mình chỉ mới nhận xét về phần cơ bản của 1 kênh thui đấy. Chưa bàn đến việc quảng bá hay thu hút người xem. Mảng LOL lớn nhưng bão hòa rất nhiều rồi, phải edit nhiều hiệu ứng khủng may ra mới cạnh tranh nổi.

Link video của bạn: https://www.youtube.com/channel/UCQPiFxQeVig-5PS2kxJGe1w?o=U
Chủ đề: máy tính , phần mềm
Lý do người ta tìm tới bạn: học sử dụng phần mềm
Điểm mạnh:
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: hương đi cụt , ít người xem .

Còn cái kênh cùi từ bao giờ , bạn góp ý giúp mình xem nên đi theo hướng nào tiếp được không chứ hướng này thấy hẹp quá .
Điểm mạnh:
  • Lời nói to rõ, lưu loát, rất phù hợp làm Video Tutorial. Nhiều người không nói đc lưu loát phải tốn rất nhiều thời gian để cắt những khung hình chết.
  • Có dàn dựng trước khi quay, giúp người xem dễ theo dõi.
Điểm yếu:
  • Không thiết kế thumbnail
  • Nhiều Reply chưa được phản hồi.
  • Thiếu link liên kết
  • Description kênh sơ sài, cần trau chút thêm
  • Background kênh đơn điệu
Mảng của bạn nếu cảm thấy nhỏ quá có thể tìm thêm phần mềm khác để hướng dẫn mở rộng thị phần. Kênh của bạn vẫn có triển vọng đấy, vì bạn có khán giả thật và view thật, chịu khó trả lời reply nhiều vào, càng chi tiết càng tốt. Tuy nhiên, bạn đừng kì vọng quá lớn là nó sẽ kiếm đc nhiều $. Chỉ kiếm đc $ thui đã thành công rùi bạn ;), Rùi mình sẽ có những hướng phát triển khác sau này.

Điểm mạnh:
  • Lời nói to rõ, lưu loát, rất phù hợp làm Video Tutorial. Nhiều người không nói đc lưu loát phải tốn rất nhiều thời gian để cắt những khung hình chết.
  • Có dàn dựng trước khi quay, giúp người xem dễ theo dõi.
Điểm yếu:
  • Không thiết kế thumbnail
  • Nhiều Reply chưa được phản hồi.
  • Thiếu link liên kết
  • Description kênh sơ sài, cần trau chút thêm
  • Background kênh đơn điệu
Mảng của bạn nếu cảm thấy nhỏ quá có thể tìm thêm phần mềm khác để hướng dẫn mở rộng thị phần. Kênh của bạn vẫn có triển vọng đấy, vì bạn có khán giả thật và view thật, chịu khó trả lời reply nhiều vào, càng chi tiết càng tốt. Tuy nhiên, bạn đừng kì vọng quá lớn là nó sẽ kiếm đc nhiều $. Chỉ kiếm đc $ thui đã thành công rùi bạn ;), Rùi mình sẽ có những hướng phát triển khác sau này.
Thanks mod nhé, lúc đầu làm kênh chỉ để cho vui, cũng vào trả lời mọi cmt nhiệt tình lắm nhưng sau lười nên bỏ dần. Sắp tới rảnh mình lại làm thêm ít video nữa vậy :)

Chủ đề về guitar
Những người thích chơo guitar
Điểm mạnh: có thể solo guitar đơn giản
Điểm yếu: chưa chơi dc top trend
Mong bạn góp ý và cho 1 sub

Đây là kênh của mình
Điểm mạnh: edit, xộn lào, chịu khó tìm video
Điểm yếu: mới làm 1 video
Hi vọng được bạn chiếu cố đánh giá qua

Chủ đề về guitar
Những người thích chơo guitar
Điểm mạnh: có thể solo guitar đơn giản
Điểm yếu: chưa chơi dc top trend
Mong bạn góp ý và cho 1 sub
chơi hay đấy bạn tuy còn vài chỗ hơi flop

hello. Nay thấy topic này nên vào nhờ bạn xem coi mình làm kênh có ổn ko?
Link video của bạn:

#Chủ đề: vẽ vời linh tinh
#Lý do người ta tìm tới bạn: vẽ mấy cái vui vui, ai thích vào xem thì vào thôi. không theo 1 chủ đề nhất quán nào cả.
#Điểm mạnh: tự sáng tạo nội dung + ko reup. video ngắn
#Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: vẽ xấu hơn so với các video khác. ko thấy lượng sub và lượng view gì cả. nhìn nản sầu quá.

hello. Nay thấy topic này nên vào nhờ bạn xem coi mình làm kênh có ổn ko?
Link video của bạn:

#Chủ đề: vẽ vời linh tinh
#Lý do người ta tìm tới bạn: vẽ mấy cái vui vui, ai thích vào xem thì vào thôi. không theo 1 chủ đề nhất quán nào cả.
#Điểm mạnh: tự sáng tạo nội dung + ko reup. video ngắn
#Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: vẽ xấu hơn so với các video khác. ko thấy lượng sub và lượng view gì cả. nhìn nản sầu quá.

Mình dạo sơ qua kênh của bạn thì thấy đa phần các video quay theo chiều dọc, trước hết cảm thấy hơi khó chịu khi xem, bạn có thể quay theo chiều ngang như video này của bạn sẽ dễ nhìn hơn

Các chuyên môn chuyên sâu khác mình không có ý kiến j, chúc bạn vui vẻ :)

Mình dạo sơ qua kênh của bạn thì thấy đa phần các video quay theo chiều dọc, trước hết cảm thấy hơi khó chịu khi xem, bạn có thể quay theo chiều ngang như video này của bạn sẽ dễ nhìn hơn

Các chuyên môn chuyên sâu khác mình không có ý kiến j, chúc bạn vui vẻ :)
cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ đổi cách quay video lại.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,374
170,494
Latest member
jackueh

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom