Spotlight mấy bác lấy ìno movie cho em hỏi tí ?

kemaam01

Banned
Reactions
99
MR
0.000
ví dụ :MPEG-4 | 1.609 GiB | 1280x720 | AVC @ 2 299 Kbps | AC3 @ 320 Kbps - 6 channels | 1h 27mn

mấy bác biết auto nào lấy info của file movie kiểu tương tự thế này không giúp em với :binhsua03:

Reactions
200
MR
0.023
Chat with me via Skype
File: xxxxxxxxx
Size: 894424924 bytes (852.99 MiB), duration: 01:28:55, avg.bitrate: 1341 kb/s
File: xxxxxxx
Size: 837137020 bytes (798.36 MiB), duration: 01:23:11, avg.bitrate: 1342 kb/s
Audio: mp3, 44100 Hz, stereo, 128 kb/s
Video: mpeg4, yuv420p, 720x480, 29.97 fps(r)

mình lấy bằng mtn thumbnailer, vài ngàn phim/phút :))

thanhbaker

Junior
Reactions
69
MR
0.000
Call me! Call me! Chat with me via Skype
:binhsua02:code 1 tool cắt text đưa vào xếp lại hợp lý là xong mà cậu dùng hàm replace sẵn trong c# là ok thôi

Kai_it

Junior
Reactions
149
MR
0.001
thì đơn giản mà,toàn kỹ năng Word thui,tớ ko thể giải thích dc trong này vì nó dài dòng lắm :( lắt nhắt replace ,ví dụ Ctrl F lên Find what : , yuv420p, .Replace with : | ,xong tiếp theo ), duration: bằng | ,cứ thế mà làm,mò tí là ra mà.

vậy cái mẫu text đưa vào cũng phải theo thứ tự à, bác nói qui trình và mẫu đi em code share cho ae xài free.

tớ toàn xóa audio đi vì ko quan tâm lắm :D có cần tớ chụp hình quá trình làm ko.

bác chỉ cần nói cách làm hàng loạt

ví dụ: dạng list nguồn đưa vào, 1-3 cái thôi, rồi cần xuất ra sao (cái này có thể chọn nhiều kiểu nếu muốn)
list xuất ra yều như thế nào.

Nếu nói tùy biến theo mỗi người thì sẽ làm từ từ, còn nguồn như thế xuất ra như thế thì ok, mình nghĩ ai biết code cũng làm được, quan trọng là tool sẽ hỗ trợ thêm cho nhanh. Mình chưa chơi khoản này nên không rõ nhu cầu, nên mọi người góp ý, rồi mình viết chức năng vào, tạm thời thử đọc text nguồn và xuất ra cái đã.
Coming soon!

p/s: Bác ko biết code mà mày mò các để auto thì quả thật pro hơn cả coder rồi, làm gì cũng nên nghĩ tới làm thế nào để auto, mình biết code sơ sơ, nhưng sẽ cố viết 1 cái tool hỗ trợ nhanh hơn các macro của bác 1 chút để cám ơn bác :D

chà, mỗi người mỗi ý, có người thích giữ nguyên từ mtn thumbnailer nên viết tool chỉ để replace có vẽ không xài được :D

chỉ có nước theo mẫu bác mad cố định rồi thêm dần dần thì may ra.

vừa làm xong phần replace với 1 file text, bác nói là import nhiều file text thành 1 file word :-S. Bác cứ mô tả tính năng đi, em viết :D

mình chưa xài cái mtn bao giờ, công đoạn các bác chèn link ảnh làm bằng cách nào? Xem mình có auto hàng loạt được ko.

Last edited by a moderator:

wild5horse

Junior
Reactions
88
MR
0.023
lấy tất cả info vào 1 file text thì làm ntn hả mấy bác , em chỉ lấy dc thumbnail thui chứ chưa bít cách trích hết info ra file text .
bác nào chỉ em zới
thank nhìu

:binhsua11: cậu download notepad++ về nó cho mở all file txt lên mà nếu sợ nhầm thì soạn hết vào từng txt rồi replace 1 loạt xong close all cứ chọn yes no save đến hết thì nó tắt thôi :) khi đó râu ria tỉa cũng như vậy các bước thì làm y chang như madmadmad chỉ :binhsua11:

mình biết C# à,

có vài ý tưởng tiếp theo là làm nhiều tùy chọn, có thể chọn và bỏ râu ria nào nhưng tốn nhiều thời gian, hiện tại vẫn đang phải cày kiếm cháo vì thất nghiệp đây.

Ae xài thử nhé. Còn vụ ghép nhiều file txt với ghép hình thì cho biết qui trình các bác làm cái đã.

sau ko đính kèm được nhỉ.
Tool: http://www.mediafire.com/?h3ar6opai63upn4
yêu cầu máy có .net framework 4: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=17718

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,787
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week