Mail Scam==>bị lừa login>chưa confim LR ->nhưng hết tiên trong balace

Mình check kiểm tra lui tới thất vẫn là mail
[email protected]. vui quá ! vì sang nay mới mua pos trong JSS nên tưởng nó thưởng 100$ thật. Mình login vào và nói thanh toán phí mất 0.5$ có sao. nếu scam thì cũng là 1 bài học kinh nghiệm. và rồi khi login pin vào chưa confim master key mà nó tự thoát ra trang chủ LR. mail thông báo đã sent hết $ trong Balace. may mà sáng này vừa dep và sell cho baotrung.vn hết LR . nên còn lại vài $. nhưng cũng khiếp muôn đời !!
Anh em cẩn thận nó nhé !!!:binhsua163:

:)) -=)) nó có thông báo trên site mà không chịu đọc, còn click vào nữa chứ :)) -=))
mình đăng nhập vào thấy chữ Important phát click vào đọc luôn :)) -=))
nó thông báo mấy dạng Mail y hệt như này :)) -=))

Ẩu hết mức -> Đó là tiền học phí thôi mà -> Ghi nhớ 1 điều mail của LR không bao giờ gửi kèm theo 1 link bất kỳ nào -> Đặc điểm đặc biệt nhất ko đâu có :binhsua146:

ôi, mịa ơi,sao không thấy cái "Qua ns226338.Ovh.net" nhỉ

thắc mắc ở chỗ sao chưa có master key mà send đc tiền nhỉ :-?

Choáng
Ko có master key mà vẫn bị mất tiền
Đúng là ko hiểu sao

Không cần master key đâu. Ngay cả login key cũng không cần ấy chứ.
Đơn giản là khi hacker đã có được account và password vào LR thì chỉ cần có 1 phần mềm duyệt master key từ 001 tới 999 là ra được master key ngay.

Một bài học đắt giá vì cái tội không chịu nhìn tất cả các link, Chiêu này đã quá cũ rồi mà còn có người mắc phải.

Mình cũng bị tương tự. Tuy là nó báo thanh toán 1 hay 2$ nhưng sau đó là send hết. K hiểu đó là lổi của lr hay j?

Sao ai chơi JSS cũng có mail đó nhỉ hay là bọn JSS tự tạo ra đây :)

Các bác lưu ý : Hãy nhớ kỹ chính xác tên miền của LR nhé. Bác nào dính chuyện này thì đổi pass lại hết đi.

Tên miền của nó chỉ khác 1 chữ so với tên miền thực của LR thôi. Vậy là mất hết tiền đó bác.

Mình nhìn biết ngay nên xóa lun.Up cho các bạn khác vào tham khảo.:binhsua44:

cái mail của tôi hầu như ko liên quan gì đến justbeenpaid mà nó cũng nhắn vào "YOU WON $100 LR !" pó tay bọn này thiệt, giở đủ mọi trò để moi tiền

CỨ nhớ là mail LR ko bao h chứa Link
Và cũng ko bao giờ click vào link gì trong mail ( học đc từ thời còn chơi Võ Lâm)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,489
171,537
Latest member
thien3718g

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back