Tutorial Lý thuyêt HYIP phần trên cơ bản : Cách check site và đầu tư hợp lý hiệu quả và an toàn

Status
Not open for further replies.

Trippinball

Newbie
Reactions
531
MR
2.001
Insuree Balance
0
Tui là Lân, giang hồ gọi là Kỳ Lân, hây Lân mồn. còn anh em hyip đều biết dưới tên duck. Hưởng ứng phong trào giúp đỡ newbie của các pro, tiếp theo tú bà và loimuonnoi, tui cũng đóng góp môt chút.

Như tôi đã nói trong topic bác last , lý thuyết là rất quan trọng, kêt hợp lý thuyết vơi kinh nghiệm sẽ ra 1 sự hiệu quả không ngờ, làm bất cứ lĩnh vực gì cũng cần kiến thưc và sự tìm hiểu nhất định, phải có học mới có hành, nếu chỉ hành ko vươn lên tầm cao đc.Còn ai ko tự xây dựng cho mình hệ thống kiến thức và lý thuyết với sự bổ xung kinh nghiệm thì chỉ luôn đầu tư một cách mò mẫm chơi theo, dep tiền rồi thắp hương thôi, chả bấu víu vào cái cơ sở gì. Các bạn có thể đọc rất nhiều bài tut , đọc một hồi rồi cũng ko biêt rốt cuộc pải dep hay ko dep site này site kia.

Trong phần đầu này tôi sẽ trình bày các thành phần cấu thành nên site, và các hoạt động liên quan đến site như quảng bá, add monitor, lên sticky forums.
Một số người nói rằng cái đó ko quan trọng quan trọng là admin trả tốt hay ko, điều này sai hoàn toàn, vì cái điều admin trả tốt hay ko bạn bít đc ngay đầu , gọi điện hỏi admin chăng, hoặc chờ đên lúc bít rồi thì site đã nguy hiểm, nên người ta pải xem xét các yếu tố site hay còn gọi là check site. Nói đơn giản, khi đi ký hợp động làm ăn, tại sao họ pải ăn mặc đẹp, đi ô tô xịn, tại sao công ty lớn lại pải có cơ sở trụ sở to đẹp, cưa hàng mặt tiền diên tích rộng. Sức ảnh hưởng của nó là ko thể phủ nhận.

Điều tôi muốn nhấn mạnh ở đây ko pải đâu là chuản mực cái tốt, các bác đừng vào ném gạch cái này phi thực tế, cái tôi nêu ra là để các bạn có khái niệm 1 chút admin mất bao nhiều tiền bạc và công sức cho 1 site. ko thể phủ nhận việc dep vào site admin đầu tư thật nhiều tiền bạc và công sức sẽ mang đến tính an toàn cao hơn nhiều 1 site làm cho xong đê sớm scam. Còn đương nhiên là thiên biến vạn hóa, áp dụng thế nào là tự các bạn ko ai dạy được.

các bạn đừng nói : thấy site làm tốt mà scam sớm, site làm cùi lại sống lâu, đó là vạch lá tìm sâu. Tôi xin nhắc lại, có nhiều ngoại lệ, vì HYIP phụ thuọc chủ yếu vào tình hình dep của investor. Nhưng đa phần là đúng. ngoại lệ chỉ là ngoại lệ, nếu áp dụng đúng đc đa phần là thành công rồi, bỏ đi dc những ngoại lệ bị sai, cũng đủ ăn
Những thứ check site này chỉ là 1 phần, và check tình hình dep rút của investor cũng thuộc vào check site, đừng mặc định, check site chỉ là check design, host, gì gì đó.
Điều tôi trình bày ko giúp các bạn khi site đã run lâu, mà sẽ giúp các bạn ngày đầu khi chưa có cơ sở gì. ngày đầu các bạn có biết đc nó sẽ sống lâu ko mà bảo site cùi sống lâu, làm thê nào để biết, ngồi đợi mất cơ hội, hoặc dep thử 1 cách cầu may? chẳng pải là pải dựa vào phân tích sao

Sau này rãnh tôi sẽ trình bày cách kiểm tra check site để biết có nên nhảy vào tiếp hay rút ra, áp dụng với những site đã run lâu ngày rồi,

Check site cũng có 2 phần : dựa trên lý thuyết và kinh nghiệm . Lý thuyêt là những điều hiển nhiên còn kinh nghiệm là những điều bạn đúc kêt, kêt hợp sử dụng các mối quan hệ như quen biết admin, quen biết qua promoter, nằm vùng tại các hội nhóm pro hyip các nước nơi thường đc share kín thông tin về các site hyip

Ok nói lý thuyết chẹck site trước, vậy để làm 1 site hyip cần những thành phần nào.

Tôi sẽ trình bay dần dần, script, design, host, ssl, ddos ….trong các phần tiếp theo.

1. SCRIPT

Probiz: Kiểm tra licensed : http://probizscript.com/

Shadow: Script rất đắt và chi tiết, giá dao động từ 400 đến 2000 tùy setting, Kiểm tra licensed http://www.shadowscripts.com/license-validator

Loại đặc biêt: vip lòi kèn là các admin tự đặt làm, như keyanyday.net ,malaysian-inc hay besionunion script lên cỡ 4000$ , một số admin nổi với script riêng như liquirity.com, mỗi lần ra site là đc dep rất đông

Goldcoder: Kiểm tra licensed http://www.goldcoders.com/?page=checkdomain

H-script và các biên thể: thường phải vào nạp tiền vào ví trước đã rồi mới dep, các thông tin thanh toán ghi mã số và invoice chứ ít ghi memo là username.

1 script đặt hàng : mượn ảnh bác rùa

Tips sô 1 : tuyệt đối tránh xa script goldcoder mà hàng lậu ko licensed , site có script đặt hàng xịn nên cân nhắc đầu tư kiếm lời

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
2. DESIGN

Design cũng như quần áo của 1 con người, nó nói lên rất nhiều điều về người mặc đó, người mặc đẹp, người giàu có mặc sang trọng, người ngèo ăn mặc rách rưới, người mặc đồ hiệu, người mặc hàng fake hàng nhái hiệu, từ đó mà quyết định làm ăn đầu tư vơi người nào

Cũng như vậy ta có trường hợp “thay áo”, là 1 site thay đổi giao diện, cũng là cơ hội lớn để đầu tư, do site vừa đầu tư 1 khoản và có ý định thay đổi để phát triển, nhưng có 1 số chú ý khi đầu tư những site này:

1- thay áo từ đồ lót lên quần áo : ngắn ngày như nightmoneyclub hay skipuprofit từ mặc đồ lót căn bản goldcoder nhảy lên có mặc quần áo chơi ngon đc cả chục ngày
2- thay từ áo này sang áo nọ : nếu áo đẹp và sang hơn hẳn thì nên chơi, còn nếu ko có sự nâng cấp hoặc plan ko hợp lý thì cũng ko nên chơi, ví dụ after90days thay áo nhưng plan quá dài chỉ chực bắt thăng nào dep plan tiền to rùi chạy, thì ko nên chơi.

Các yếu tô quan trọng của một design tốt là : độ nguyên bản, ko đụng hàng, độ sáng tạo tinh tế, độ đa dạng, độ chi tiết tỉ mỉ, độ tích hợp tốt với script

Theo tôi giờ tiêu chuẩn của 1 design tốt vẫn ko ai vượt qua đc thiêt kế của : bensonunion.net.
Họ thiết kế cả bộ sản phẩm liên quan như video, túi xách, bút máy, thẻ card, quà tặng investors. Gần đây có keyanyday.net cũng tạm
một điều nữa, ai phán các bạn là site cùng design là cùng admin là ko đúng, 1 admin họ ko sài 1 design 2 lần đâu, trừ site quá lởm. Nhưng phong cách có thể giúp bạn biết nhiều điều bạn sẽ kiểm chứng nó qua mối quan hệ và kinh nghiệm, ví dụ liquid là admin mà ai cũng bít có cách design độc nhất vô nhị.

bên trong của design tầm hàng hiệu:

Tips sô 2 : khi site thay áo , plan hợp lý có thể đầu tư kiếm lời, ngược lại khi site thay plan bất ngờ, với những plan ảo tưng chảo nên bỏ chạy, đừng quay lại nhặt dép

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

3. SSL

Từ topic này : http://mmo4me.com/showthread.php?127440-Wishprofits-Wishprofitsbiz
Thấy chủ thớt quá ngây ngô về ssl + chỉ copy paste chữ đầy dủ, làm sai lệch thông tin. nên tôi giải thích rõ giúp newbie:

SSL là viết tắt của từ Secure Sockets Layer. Đây là một tiêu chuẩn an ninh công nghệ toàn cầu tạo ra một liên kết được mã hóa giữa máy chủ web và trình duyệt. Liên kết này đảm bảo tất cả các dữ liệu trao đổi giữa máy chủ web và trình duyệt luôn được bảo mật và an toàn. SSL đảm bảo rằng tất cả các dữ liệu được truyền giữa các máy chủ web và các trình duyệt được mang tính riêng tư, tách rời Trong HYIP, SSL rất quan trọng vì nếu ko có nó, site rất dễ bi hack, mật khẩu và pass sẽ ra đi ầm ầm.
SSL giá rất vô cùng, từ rẻ nhất tầm vài $ đến đắt tầm ngàn $
Thường các site hay mua SSL rẻ như loại possitive của comondo giá tầm 20 đổ xuống tùy reseller,

Cách biết ssl : nhìn vào trình duyệt, cạnh thanh địa chỉ có chữ https màu xanh + ổ khóa là có ssl, bấm vào đó để ra thông tin về ssl
Cách chi tiết hơn: vô đây gõ tên domain sẽ có chi tiêt http://www.sslshopper.com/ssl-checker.html

Một số ssl cao cấp đc gọi là green bar, đương nhiên là đắt và an toàn hơn , greenbar là thanh màu xanh ghi tên công ty ở trước đỉa chỉ domain, ví dụ dễ thấy nhất : :D
https://www.vietcombank.com.vn/

Thường những site dài ngày lớn mới mua greenbar, khả năng thành công đầu tư vào những site này là cao.

Tip sô 3 : tránh các site ko có ssl, admin hoàn toàn ko nghiêm túc vơi tiền của bạn, site có green bar là 1 yếu tố tốt có khả năng đầu tư

một số định dạng ssl và greenbar hiện thị trên các trình duyệt

update 5/8
4. DOMAIN (tên miền)

Tên miền giá rất rẻ chỉ tầm 15$ đổ xuống cho cả năm. nên nó ko pải quyết định gì đến tài chính đầu tư làm site của admin, vậy 1 điều đơn giản như tên miền thì sẽ ảnh hưởng quái gì đến site ?

Đầu tiên, domain có những loại miễn phí, những site sài domain miễn phí thì tuyệt đối tránh xa, vì đến cái rẻ nhất admin còn ko chi tiền thì các bạn còn mong đợi gì. ví dụ điển hình là các site với tên miền .tk ra hàng loạt hàng ngày, ko site nào hoạt động cả chỉ chực lừa tiền. Một monitor việt nam cùi bắp của 1 mem trên mmo4me này thường xuyên add và promote site tk này lừa newbie : hyipfriend.net

Thứ hai, domain mang lại 1 hiểm họa là tịch thu domain hoặc close domain từ registar (nhà đăng ký domain) trong các trương hợp bị khiếu nại, report quá nhiều về spam lừa đảo, hoạt động hacking phi pháp …đến từ các đấu thủ site cạnh tranh hoặc ngẫu nhiên. Bị dính cái này rất khó xử lý vì support của registar xử lý rất lâu, mà vơi hyip thời gian là quan trọng, để lâu ko ai vào đc, ko ai đâu tư, ko ai rút đc dẫn đến sập site pải scam. Ông lớn crystal blue là 1 ví dụ dính chưởng này. dù đã move qua .org nhưng mọi người đều sợ bỏ chạy dẫn đến sập site. Như vậy nên tránh những site lấy tên miền registar dễ bị thu như godaddy chả hạn

Thứ ba, tuyệt đối ko đầu tư site có tên miền dùng lại với thời gian cách nhau giữa 2 site là nhỏ hơn 1 năm.

Thứ tư, các site ngon nhiều khi sẽ đầu tư nhiều tên miền tạo nên hệ thống tốt tránh sự cố như Keyanyday với hệ thống 9 tên miền, đây là dấu hiệu tốt để đầu tư.

Tips no 4 : Tuyệt đối ko đầu tư site tên miền miễn phí như .tk, ko đầu tư site tên miền sài lại, site tên miền lạ , site có nguy cơ cao bị tịch thu tên miền. Những site đầu tư nhiều tên miền backup là dấu hiệu tốt để cân nhắc đầu tư

update 6/8

5. HOST, DDOS

Khái niệm chung, tại sao pải check host

Việc kiểm tra host của một HYIP là cần thiết. Vì hosting là 1 trong những khoản lớn trong số vốn admin cần bỏ ra để mở một site HYIP trừ site cùi. Đa số các HYIP cực tốt đều sử dụng hosting tốt và mắc tiền.Nên tôi nhắc lại, xin đừng vào nói cái câu vô nghĩa : host quan trọng gì quan trọng admin trả tốt hay ko. Nói câu đây 1 là dạng dep tiền rùi thắp hương chờ admin pay hay ko pay, hai là dạng chơi loanh quanh site cùi, chả bao giờ đặt chân vào site to hoành tráng. Đặc biệt các site dài ngày lớn, host là một yếu tô cực kỳ quan trọng, Tuy nhiên nói đi thì nói lại, với những site tầm trung, nó cũng chỉ là 1 yếu tố, ko thể chỉ dựa vào nó mà nói site tốt site cùi, còn pải cân nhắc nhiều phương diện. Check để ước lượng tiền của admin.

Check host ngoài phán đoán site lúc đầu, còn có một tác dụng khá quan trọng khác là để tính ngày site sắp hết hạn host mà chuồn, Anh em trong zoom chắc cũng biết hàng chục vụ tôi check host phán site quýt dựa trên hạn host đúng như in, nhờ đó tránh đc ăn scam những site đang sống, vì site tầm trung rât ít admin trả tiền host tiếp cho kì bill tiếp theo.

Hosting chia làm nhiều loại lắm : server riêng, server shared, server ảo hoặc đám mây…

Vậy nói một cách nôm na host như là căn nhà. Site xịn xài server riêng thì như có biệt thự, nhà riêng, trong server riêng thì cũng chia làm nhiều loại, cấu hình cao hay thấp, có chống dddoss mạnh hay ko, cũng như nhà to hay bé, có bể bơi sân vườn bảo vệ hay ko. Cách vi von này cũng đúng vơi server shared, nếu như server shared tốt tôt tý, nó như 1 dãy nhà trọ, môi người 1 gian nhỏ nhỏ, còn server cùi cùi nó như 1 phòng kí túc xá cả chục con người ở chung (chục site chung nhau), còn đại gia site vip ví dụ KAD thì mua luôn vài căn nhà ở cho sướng,

DDoS là kiểu tấn công làm cho mục tiêu, các trang web, dịch vụ trực tuyến, trở nên quá tải dẫn đến sập. Người dùng ko vào đc, thì dep và rút tiền làm sao, Site hyip quan trọng nhất thời gian mà nằm nguyên ngày ko truy cập đc thì đóng cửa sớm còn gì. đó là lý do pải chống ddos. Thủ phảm của ddos là tụi ddos kiếm tiền, bắt admin pải nôn tiền, cũng có thể là các đối thử cạnh tranh.

Để check host, có thể vào : whois.domaintools.com hoặc who.is hoặc nhanh thì vào allmonitor.net check

Các thông tin ở đây chỉ cần chú ý DNS , registar và hotsting provider là đủ, các thông tin còn lại, admin nó đã đăng ký dịch vụ whoisprivacy rùi, nó đều bị ẩn hoặc fake sang địa chỉ bên mỹ bên tây rùi.

Các nhầm lẫn về host:

- mãy móc, thây tên hãng mà ko bít là gói sản phẩm cùi hay loại tốt, có bán qua reseller hay ko, lao đầu vào dep, blaclotus xịn đây dep thôi, xong ôm hận

- 1 điều mà nhiều người chơi và cả pro hay nhầm lẫn. khi check host thấy cùng ip đó có nhiều site khác rồi về phán mấy site trước của admin đó thế này thế kia. thật nực cười. Xin nhắc là cùng ip trừ khi khoảng cách giữa những site đó nhỏ hơn 1 tháng. mà kể cả nhỏ hơn 1 tháng với loại host shared mình nói rồi, nó như nhà trọ, cả chục thằng cùng sống đc. Hơn nữa , thực ra cùng admin họ ko bao giờ làm site cùng ip cả vậy trừ quá cùi. nếu cùng host họ sẽ mua thêm IP khác mà vẫn giữ host đấy.

- Còn một site lầm nữa là nhièu ông check whois xong thấy cái expried bảo là còn năm nữa hêt hạn thì xin thưa rằng đó là hạn domain, ko pải hạn host. tính hạn host cũng pải trừ đầu trừ đuôi vài ngày cho chắc vì từ khi giao tiền đên khi lên host 1 ngày.

Vậy khi site bị ddos thì sao, nếu site vừa ra đã bị ddos yên chí lớn đi, admin sợ lỗ sau khi ddos dậy sẽ khá ngon đấy, investor trẻ trâu cũng chạy bớt rồi.
Còn khi site đang run mà bị ddos nằm cho nguyên ngày, ko có tiền dep vào mà vãn pải tính lãi cho bọn đang dep , chêt cmn chắc rùi, cố mà rút ra rôi

Tips số 5: check host với 2 tác dụng kiểm tra xem admin có đầu tư hay ko và check đẻ chuồn trước ngày hết host. Site tầm cùi và tầm trung có thể ko quan trọng nhưng site xịn chắc chắn đi kèm vơi host ngon. Nhà cung câp host chỉ là cái tên, pải chú ý gói sản phẩm là gói sản phẩm nào, tránh thấy blacklotus, blockdos là nhảy vào đầu tư ào ào

update 9/8

6. STATICS.

Statics hay còn gọi là thông số của site là 1 phần tối quan trọng để nắm tình hình về site.
Statics cơ bản sẽ bao gồm những thông tin chính như số ngày bắt đầu, số ngày chạy site, lượng member tham gia, lượng member active (có đép tiền), tổng lượng tiền dep, tổng lượng tiền rút.
Stats phụ sẽ cung cấp cho bạn những thông tin về 10 người dep cuối, 10 người đc pay cuối, những nguười dep lớn nhất, những người đc giới thiệu nhiều nhất.

Thông số statics có 2 loại, loại thật và loại giả. (fake)

Tại sao pải giả thông số, fake để làm gì, là admin nên để thật hay fake ?

Đơn giản chi là 1 mẹo để tự đánh bóng mình, fake lên cho thấy site mình khủng, mọi người tin tưởng đầu tư ác, dân newbie nhìn vào tự thưởng cho 1 mình 1 tâm lý đám đông: “người ta dep nhiều thế kia cơ mà, mình theo chút ko sao” Nói đơn giản, như bạn đi kí hợp đồng làm ăn mượn xe xịn, đi tán gái cũng mượn xế hộp đẹp.

Một tác dụng thứ 2 của fake là khiến người chơi không biết đằng mù nào mà lần, ko có cơ sở để đánh giá đẻ check, chỉ mò mẫm.

Tác dụng thứ 3, chỉ có tác dụng vơi newbie , là fake nhiệt tình để lên cái Fast growing ở allmonitor.net , 1 cái trang làm việc máy móc, ko cần biêt fake hay ko cứ cho lên top,
newbie nhìn thấy ô site của mình dep đang dẫn đầu kìa, chắc ngon ta , thế là tạch

Tuy nhiên fake cũng phản tác dụng, đôi khi nó khiến người chơi có cảm giác sợ, rồi chạy mất. Và nói chung những site fake thường khó đc tin tưởng hơn, vậy rốt cuộc phải làm sao

Tôi lấy cho bạn 1 ví dụ ngược lại, khác lả phải linh hooạt, phải sử dụng cái đầu của mình.
Trường hợp khi thị trường đang ổn định các site chỉ fake nhẹ, hoặc ko fake, bỗng xuât hiện một site trông ngon, mọi người thi nhau dep, ví dụ moneywood, site dep lên đên 10k và ko pay 1đồng nào, admin sau đó quýt luôn. Site ra ngày hôm sau là Orbit theo thói quen của admin fake dep lên cao, mà ko để ý tình hình dân tình đang sợ xanh mặt từ vụ trươc đó, nên ế chỏng ế chơ , không một ai bén mảng dep. site sập.

Đó là 2 ví dụ đơn giản cho thấy fake cũng là 1 nghệ thuật. và lúc nào cần fake, lúc nào ko, fake chừng nào là vừa, hay tuyệt đối ko, hãy dùng cái đầu của mình, lắc qua lắc lại. với người đầu tư cũng dựa vào thế suy nghĩ mà đầu tư hợp lý . Tránh tổn thất cho những site fake và ko fake sai thời điểm.

Làm sao để nhận biết 1 site fake ?

Bạn có thể xem nhưng thông tin phụ từ last investor cho đên top deposit. Với phần mềm autofake bạn sẽ thấy sự hiện hữu của những những nick vơi 1 tên tiêng nước ngoài chuẩn đi kèm với 4 con số dep 1 số tiền lớn ví dụ jamescarter1612 dep 3200$ ….

Với fake bằng tay, cách nhận biết là có những con số quá chẵn, ví dụ nhưng member dep 1000
500, 2000. hoặc những con sỗ quá lẻ chả đâu vào đâu : 777, 567, 834 Nếu dep thật họ thường sẽ dep 1001, 501, 2001 vì là những mốc có thể nhảy lên 1 plan có lãi cao hơn. Tuy nhiên một số admin chăm chỉ sẽ ngồi fake khá chi tiết cái này cho giông thật.

Một cách nữa để phát hiện fake, khi phát hiện 1 member dep lớn, bạn có thể dạo vòng các monitor xem các request RCB có member đó thật ko, vì chả ngu gì 1 người chơi lại bỏ phí lượng RCB cho dep lớn như vậy. Hơn nữa nếu lượng dep lớn đc khoe trên site facebook hay đâu đó của các promoters thì đó là giả.

Nếu bạn thấy xuất hiện request RCB ở monitor và username đó của nhưng investor pro nổi tiếng quen thuộc thì đó là thật.

Ọk, giờ quan trọng nhât, vậy xem statics thê nào và vận dụng ra làm sao.:

tôi sẽ trình bày dần dần cách xem từng mục một : Started day và running day , total member và active member, top deposit, last deposit, top referrer.

1. Started day và running day :

Cái này vơi nhưng site chạy đã hàng trăm ngày thì ko nói, còn những site mới chạy ngắn ngày có 1 số tips như sau.

Tại những mốc chẵn ngày (10, 20 30 ,40 ,50) bạn nên dừng lại để nghe ngóng hoặc giảm luượng dep xuống, tôi chi nói hóng chứ ko khuyên bản bỏ hẳn, qua ngày ngon lại dep tiếp,
vì những mốc chẵn ngày các site hay kỉ niệm số ngày online kèm theo những việc gửi thư, thêm bonus, plan mới dẫn đến việc site bị sập.

Điều này cũng trở thành truyền thống, khiến tạo ra một hiệu ứng ngợc lại , investor Nga ngố hay dừng lại hóng ở những ngày này dẫn đên lượng dep sụt giảm các site cũng vì thế hay ra đi vào ngày này.

Một số site giả số ngày chạy lâu, bạn nên kiểm tra tình hình site tại các monitor và forums xem scam chưa, hay có ván đề gì ko.

2. Total member & active member

Total member : cái này hầu hết ko quan trọng, chủ yếu để lướt nhanh thấy độ phổ biến của site
và để xem site có fake member ko thôi

Active member: active member là thông tin rất quan trọng ví nó là thông tin những người đã dep site, tuy nhiên điểm thiếu sót của nó là nó ko phân chia theo ngày mà là tổng chung
thông tin này cho bạn dự đoán số lượng tương đối sát lượng tiền bằng việc nhân mức dep trung bình với con số này

3. Last deposit & newest member:

Tại sao tôi lại xếp 2 cái này cạnh nhau, vì 2 cái này liên quan chặt chẽ vơi nhau, là cách nhanh nhất phát hiện admin đang ngôi fake.
Nếu bạn nhìn thây newest member là anh A mà lại thấy last deposit ko pải anh A, sau đó qua bảng last 10 deposit lại thấy anh A, thì anh A là fake 100%
Newest member còn hữu ích giúp bạn ăn bonus của monitor, nhât là các bạn tuyển ref thì có thể lập topic sớm hơm mà vẫn ăn rcb

Ok giờ đến cái quan trọng nhứt . Top deposit và Paid out sau đó Top referrers

Xin lỗi mọi người, tự dưng má 2 nó gọi đi khuân đồ, đêm về viết tiếp

CUỐI MỖI MỤC SẼ LÀ 1 TÍP TỔNG KÊT LIÊN QUAN ĐẾN MỤC ĐÓ CHO CÁC BẠN, CÓ THỂ KO GIÚP CÁCBẠN KIẾM KHOẢN LỜI KHỦNG KHIẾP VÌ CÒN CẦN THỜI GIAN NGHIÊN CƯU ÁP DỤNG, NHƯNG ÍT RA TÔITIN GIÚP CÁC BẠN KO MẤT TIỀN VÀO NHỮNG VỤ ẤM ỨC, HAY CÒN GỌI LÀ TIỀN NGU

THẤY OK THÌ BẤM THANK NHA, AI CHÓT BẤM THANK RÙI THÌ BẤM THANK VÀO COMMENT UPDATE CHAP CỦA MÌNH Ở TRANG CUỐI NHA

hơn nữa, mục đích cũng là đưa các bạn cần câu chứ ko pải con cá, nhiều bạn cứ hỏi pro chơi site này site kia đc ko, hoặc theo các sư phụ, nhưng mãi chỉ là dep theo người ta chỉ thôi.

chú ý:
1 .copy thì các bạn nên ghi lại nguồn
2. bài viết giúp newbie ko pải PR, ai nghĩ PR thì khỏi đọc, khỏi bấm thanks.
3. ko đầu tư vào những site tôi lấy làm ví dụ trong bài viết (từ chap đầu đên cháp cuối sau này ) vì đó chỉ là ví dụ, có thể site đã đóng cửa rùi, hoặc nếu còn hoạt động thì có thể nguy hiểm
4. Nghĩ đc gì thêm chú ý sau. tạm thời đọc lại các chú ý trên.

Last edited by a moderator:
tem bác kakakakkakakaaaa

đù, thanks cho cái ủng hộ nè, rất nhiều kiến thức bổ ích :binhsua172: dự là 40 thanks

Phải ghi nhớ ngay bí kíp vàng ngọc của bác duck cao thủ thôi, thanks mạnh :D Dự đoán được 38 thanks

duck vịt ra tay rồi nhỉ? :))
thanks phát vì tinh thần share
dự đoán 34 thanks

kiến thức bổ ích cho mọi người chơi hiyp, hóng phần 2 của bác :binhsua168:

56 thanks

endlesslovemmo nhé 28tks nhé :D

BÀi viết rất hay và cảm động. Cảm ơn bác Lân nhé

Kỹ thuật check site là cái mà newbie đang thiếu nhất, hay lắm duck:binhsua169:

cũng chỉ là lý thuyết thôi- bài cũng khá hay nhưng chưa chi tiết dc

dạo này có nhiều bài viết hay về HYIP quá, newbi như mình tha hồ nghiền ngẫm :D

Chờ các PRO share hết thì HYIP cũng đến hồi kết. Cứ chờ nhé, không còn lâu nữa đâu.

Mấy cái này nên share private thôi.
Chứ mấy thằng admin hyip nó cũng vào đây đọc đấy.

Tôi nói rồi, cứ đưa thông tin ra như 1 định luật để khẳng định rằng 1 site có đầu tư thì là đang đi theo con đường mòn, admin nó cũng biết thay đổi từng ngày vì nó đã từng là investor, nó đã nắm được tâm lý của investor thì mọi lý thuyết trở nên vô nghĩa. Các bạn cứ mặc định script nào, design như nào là tốt thì các bạn dần đi vào đường cụt rồi đấy. Nói thế cho các bạn dễ hiểu. À mà nói thêm rằng : chơi HYIP là phải bí mật, sự bí mật đảm bảo sự tồn tại của 1 site HYIP, những kẻ chia sẻ site vô tội vạ thì có 2 trường hợp. 2 Trường hợp này là thế nào xin mời đón đọc trong blog hyip-king.org vào ngày mai thứ Hai 5/8/2013 nhé.

- - - Updated - - -

Mấy cái này nên share private thôi.
Chứ mấy thằng admin hyip nó cũng vào đây đọc đấy.

Chả việc gì phải chia sẻ private vì admin nó thừa biết cái này, cái này chỉ dành cho các chú gà hay thích hỏi : anh chỉ em cách check site được không thôi :)

Bài viết hay quá. Hóng tip 2 của anh :binhsua157: Dự là 63 thanks ;;)

Công nghệ thông tin nói chung và thiết kế web nói riêng đang thay đổi từng ngày, nên những bài viết trên đây chỉ là để tham khảo thêm cho newbie, quan trọng là newbie phải tự học hỏi liên tục

hình như hơn 20 thanks là lên sticky mà phải hok ta :binhsua58:

bài này đáng sticky đấy :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,492
169,817
Latest member
ngoctay