Lý do chính Google deindex URLs của website?

markdruban

Newbie
Reactions
2
MR
0.129
Mình có một website phần bài viết copy hoàn toàn của trang web khác, những bài viết này đã được Google index trong khoảng một thời gian (khoảng 3-5 tháng).
Sau đó thì traffic web của mình giảm đột ngột khoảng 90% (ví dụ từ 2k mỗi ngày xuống còn 200 sau 1 ngày).
Mình kiểm tra trong GSC thì thấy chỉ số Total impressions/clicks cũng giảm khoảng 90% trong thời điểm đó.

Mình đoán có thể có 2 nguyên nhân:
1. Do spam (khoảng 2 tháng trước khi traffic giảm thi thoảng mình có spam mail, có kèm tên website và link đến website).
2. Dính report bản quyền từ chủ sử hữu.

Mình thực sự muốn biết nguyên nhân chính là gì?
Nhờ ae có kinh nghiệm giúp mình vụ này với để còn có action tiếp theo cho hợp lý :D

Bổ sung thêm những URL bị deindex là mất luôn khỏi danh sách kết quả tìm kiếm của Google vì mình tìm ở tất cả các trang đều không thấy.

Thanks all!

Trùng lắp nội dung thì chỉ index trước hay sau mà thôi, hoặc ko được index. Trên mạng đầy nội dung trùng lắp mà ko bị phạt
Về index thì mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng mình đang thắc mắc về vấn đề bị deindex, chưa rõ nguyên nhân cụ thể là gì.

Upvote 0
ăn gậy bản quyền thôi =))

Upvote 0
web em trung bình ngày ăn 50 link bản quyền :popo_cry::popo_cry::popo_cry:

Upvote 0
Ngày nào cũng nhận đóng Gmail kiểu này ~ .. mấy chỉ mục bay khỏi google luôn :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: ~ cứ thông báo vậy .. min 30 link max là 500 link ~ mấy bài lên top bay màu hết :popo_cry: :popo_cry: :popo_cry:

Attachments

194.6 KB · Views: 124
Upvote 0
Thanks bác. Web của em thì không bị như vậy :popo_cry:
bọn nó gửi gmail tới vps nữa kìa .. yếu cầu xóa web nữa mới ghê :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: .. chứ bị như trên thấm vô đâu

Upvote 0
VPS em nghĩ chắc nó ngó lơ thôi, nếu phải đổi VPS thì tiếc cái reputation của IP thôi :D
trước mới vào làm WEB dùng vps thằng vultr .. nó báo bản quyền... NÓ xóa luôn cái vps. méo lấy dc data khóc dài đó bác

Upvote 0
VPS em nghĩ chắc nó ngó lơ thôi, nếu phải đổi VPS thì tiếc cái reputation của IP thôi :D
tuỳ nhà cung cấp nhé dính DCMA đa phần sẽ có mail bắt bạn gỡ nội dung nếu bạn ko chịu gỡ sẽ bị xoá VPS thôi :popo_big_smile:

Upvote 0
tuỳ nhà cung cấp nhé dính DCMA đa phần sẽ có mail bắt bạn gỡ nội dung nếu bạn ko chịu gỡ sẽ bị xoá VPS thôi :popo_big_smile:
trước mới vào làm WEB dùng vps thằng vultr .. nó báo bản quyền... NÓ xóa luôn cái vps. méo lấy dc data khóc dài đó bác
Thanks 2 bác đã giúp em mở mang thêm.

Upvote 0
Mình có một website phần bài viết copy hoàn toàn của trang web khác, những bài viết này đã được Google index trong khoảng một thời gian (khoảng 3-5 tháng).
Sau đó thì traffic web của mình giảm đột ngột khoảng 90% (ví dụ từ 2k mỗi ngày xuống còn 200 sau 1 ngày).
Mình kiểm tra trong GSC thì thấy chỉ số Total impressions/clicks cũng giảm khoảng 90% trong thời điểm đó.

Mình đoán có thể có 2 nguyên nhân:
1. Do spam (khoảng 2 tháng trước khi traffic giảm thi thoảng mình có spam mail, có kèm tên website và link đến website).
2. Dính report bản quyền từ chủ sử hữu.

Mình thực sự muốn biết nguyên nhân chính là gì?
Nhờ ae có kinh nghiệm giúp mình vụ này với để còn có action tiếp theo cho hợp lý :D

Bổ sung thêm những URL bị deindex là mất luôn khỏi danh sách kết quả tìm kiếm của Google vì mình tìm ở tất cả các trang đều không thấy.

Thanks all!
Này đơn giản là bác bị google gõ nhé.Craw content thì auto bị gõ,chỉ là sớm hay muộn thôi.Em khuyên bác nên bỏ web vì giờ nó vô black list của google rồi.

Upvote 0
Này đơn giản là bác bị google gõ nhé.Craw content thì auto bị gõ,chỉ là sớm hay muộn thôi.Em khuyên bác nên bỏ web vì giờ nó vô black list của google rồi.
Nếu em mua tên miền mới + mông má lại body của page một chút chắc ổn bác nhỉ?
Nếu ổn thì với tên miền hiện tại em 301 redirect sang tên miền mới chắc cũng không sao nhỉ?
Cảm ơn bác.

Upvote 0
o_O nó khóa tài khoản e luôn bác ạ, năn nỉ mở ra cho xóa post mà ko cho nhé, Oceancloud
ai cũng bị lân rồi rút kinh nghiệm

Upvote 0
Nếu em mua tên miền mới + mông má lại body của page một chút chắc ổn bác nhỉ?
Nếu ổn thì với tên miền hiện tại em 301 redirect sang tên miền mới chắc cũng không sao nhỉ?
Cảm ơn bác.
Không bác ạ.Bác chỉ có thể dùng gmail mới để làm một web mới hoàn toàn thôi.Direct 301 chỉ đơn giản là bác khai báo chuyển sang địa chỉ mới thôi,chứ án phạt thì vẫn còn.Em khuyên bác nên làm content sạch đi vì site craw sớm muộn cũng bị gõ thôi.Mấy site cào bài lớn nhất nhì việt nam như pho*** bị gg gõ 1 phát đem bán luôn tên miền cũng chả ai dám mua nữa mà.

Upvote 0
Ngày nào cũng nhận đóng Gmail kiểu này ~ .. mấy chỉ mục bay khỏi google luôn :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: ~ cứ thông báo vậy .. min 30 link max là 500 link ~ mấy bài lên top bay màu hết :popo_cry: :popo_cry: :popo_cry:
bạn copy gì khiếp vậy, mà có được cơm cháo gì không.

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week