Lựa chọn nghề nghiệp nào cho tương lai

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.077
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào tất cả các bạn trẻ, đặc biệt các em học sinh lớp 12. Vậy là năm tháng bản lề của các em đã đến, chỉ còn vài tháng nữa thôi là cuộc đời em có 1 ngã rẽ mới. Có em đi học, có em đi làm. Cho dù là lựa chọn nào thì sau cùng vẫn là chọn 1 công việc, 1 nghành nghề gắn bó với các em suốt cuộc đời.
Việc chọn nghề quan trọng và luôn được đưa ra để bàn luận trước khi chuẩn bị bước vào ngưỡng của cuộc đời. Tuy nhiên chọn nghề nào cho phù hợp với mỗi cá nhân thì không phải ai cũng trả lời được. Tại bài viết này mình giới thiệu về việc làm online để các em có thêm lựa chọn nghề nghiệp cho bản thân

Về thực tế xã hội: xã hội hiện đang rất phát triển, đòi hỏi lao động phải có trình độ chuyên môn rõ rệt. Để tồn tại với nghề chúng ta phải chuyên tâm theo đuổi tới cùng để đạt tới cảnh giới cao nhất của nghề đấy. Chính vì thế nghề online cũng như những nghề khác ngoài xã hội, đòi hỏi các em phải có thái độ nghiêm túc với nó thì mới mong gặt hái được thành công.

VềtThu nhập: các khoản thu nhập của kiếm tiền online thường không rõ ràng, nó phụ thuộc rất nhiều vào khả năng của các em, đôi khi còn là may mắn nữa. Nhưng có 1 điều với bất nghề nào cũng vậy, trước khi kiếm được nhiều tiền nhờ nghề đó, thì trước đó chúng ta phải chấp nhận nhiều đêm mất ngủ hàng tháng, hàng năm.

Nghề thời thượng. Ưu thế của làm việc trực tuyến là về thời gian. Công việc trên mạng không gò bó về thời gian, không gian làm việc. Đồng thời, nghề trực tuyến được coi là nghề thời thượng nhất của xã hội hiện nay. Hơn nữa, việc làm trực tuyến cũng mang lại nguồn thu nhập cao, đảm bào cho chất lượng cuộc sống cuả các em sau này.

Cũng như xã hội bên ngoài. Kiếm tiền online cũng có nhiều hình thức, các em dựa vào năng lực thực tế của bản thân để lựa chọn công việc phù hợp với bản thân các em nhất.

Nếu may mắn chọn được đúng nghề mà mình yêu thích, thậm chí là đam mê với nghề. Đó là yếu tố tâm lí thuận lợi để kích thích khả năng làm việc của các em, giúp các em tự bồi dưỡng năng lực của bản thân khiến các em gặt hái được thành công trong nghề.

Vấn đề quan trọng hiện nay với các em không chỉ là chọn nghề gì mà còn là quan niệm, suy nghĩ như thế nào về lựa chọn ấy. Việc lựa chọn dựa trên cảm tính, ý thích nhất thời rất dễ khiến các em chọn sai nghành, học sai nghề, dẫn đến những hệ lụy sau này. Chúc các em ó lựa chọn sáng suốt cho cuộc đời mình.

nói k trôi chảy chỉ quanh đi quẩn lại 2 vấn đề , lân sau nên soạn ra giấy trước hay lên hình như thế sẽ trôi chạy hơn và dễ nghe hơn
nghề j cũng thế thôi , chủ yếu là cái tư tưởng tư do , khi đã tư do rồi thì học gì cũng ok

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,446
Latest member
longpnc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom