Ask Lỗi sock SSH xin giúp đỡ!!!

notspampls

Senior
Reactions
186
MR
0.398
Tình hình là mình mới buy 1 ít sock, check time out 10s ra đc 80%. Thế nhưng mình connect những con đã check fresh thì hầu hết báo lỗi này:
The SSH2 session has terminated with error. Reason: Error class: LocalSshDisconn, code: KeyExchangeFailed, message: FlowSshTransport: no mutually supported key exchange algorithm. Local list: "ecdh-sha2-1.3.132.0.10,ecdh-sha2-nistp521,ecdh-sha2-nistp384,ecdh-sha2-nistp256,diffie-hellman-group14-sha1". Remote list: "diffie-hellman-group1-sha1".
Ai biết cách khắc phục vui lòng giúp đỡ vs! Thanks all!

58.179.159.109|admin|admin|Australia (AU)|Victoria|Carlton North|3054
149.135.49.179|admin|admin|Australia (AU)|Queensland|Brisbane|Unknown
111.92.176.197|monitor|monitor|Australia (AU)|Unknown|Unknown|Unknown
3 con cho các bác test thử xem connect được ko hay bị lỗi như em vậy >"<

Bác dùng win gì thế. Em dùng win10 cũng tình trạng giống bác trả biết fix thế nào. Hóng cao nhân chỉ điểm

KeyExchangeFailed - FlowSshTransport: no mutually supported key exchange algorithm.

Lên bản Bitvise mới nhất để xài dc nhé.

đang xài bản mới nhất download trên site của bit đây bác ơi!

Của mình đang là Bitvise 6.08 và đang log 1 con của cậu trên đó nhé. (Trùng IP 1 con AU của mình), hôm qua vẫn lướt web vèo vèo.

Của mình đang là Bitvise 6.08 và đang log 1 con của cậu trên đó nhé. (Trùng IP 1 con AU của mình), hôm qua vẫn lướt web vèo vèo.
Cho mình xin link down bản của c đc ko, cố gắng hạ xuống bit 4.6 mà khi cài nó toàn báo lỗi I/O gì gì đó, hix hix!

1- Vào tab SSH trên Bitsive SSH
2- Click vào Key Exchange => Tích vào 2 cái ô đang bỏ trống => Ok là đc

Trước em cũng bị lỗi này ! Em cài lại bản 4.60 thì k bị nữa nhưng nó cứ lag lag ấy ! không được như bình thường ! htaij vẫn đang cố gắng dùng

Em bị lỗi này.
Connecton failed. FlowSocketConnector: Failed to connect to target address. Windows error 10060: A connection attempt failed because the connected party did not properly respond after a period of time, or established connection failed because connected host has failed to respond.
The SSH2 session has been terminated.

Em cũng đang dính 1 lỗi cả nữa tháng nay mà k biết nó bị gì ! Pro nào biết thông giúp em vs ạ
Khi em login con ssh1 thì vào web cũng k đc, ch play càng k đc ! proxifer thì như này

Tiếp đó em login con ssh2 thì sẽ làm bình thường ! Không phải do mạng hay IP đâu ạ ! Vì 10 lần như 10 đều phải bỏ con ssh thứ nhất ! thay tiếp con khác vào thì mới load đc :( cho dù làm ban ngày hay ban đêm khuya gì cũng nzay :( !

như của mìng có 3 cái trống cơ, phải tích những cái nào cậu nói rõ đc ko ?
Tích tất các ô, ko để ô nào trống cả rồi Ok là đc

Tích tất các ô, ko để ô nào trống cả rồi Ok là đc
Pro fix được lỗi này không pro. Connecton failed. FlowSocketConnector: Failed to connect to target address. Windows error 10060: A connection attempt failed because the connected party did not properly respond after a period of time, or established connection failed because connected host has failed to respond.

Pro fix được lỗi này không pro. Connecton failed. FlowSocketConnector: Failed to connect to target address. Windows error 10060: A connection attempt failed because the connected party did not properly respond after a period of time, or established connection failed because connected host has failed to respond.
Cái này là do SSH die , ko phải bị lỗi gì cả :3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,560
170,649
Latest member
khanh2925
Back
Top Bottom