Report LỜI CẢNH BÁO GIÀNH CHO NEWBIE!

Chào toàn thể ae đang đọc Topic này. Dạo gần đây mình thấy tình trạng buôn bán TUT, thuê sư phụ, mở lớp học trong Forum đang rộ lên khá là nhiều. Free hay yêu cầu ref thì mình không nói đến, cái đáng chú ý là có nhiều TUT bán với giá 50$~100$ thậm chí 200$>>> là chuyện bình thường. Với quảng cáo rất hấp dẫn đại loại như: "1 ngày 10$, 20$, 30$" "cam kết 2 ngày hoặc 3 ngày hoặc 1 tuần sẽ hoàn vốn" "giá TUT 50$ cậu đưa trước mình 25$ cũng được"...
Mình nghĩ Newbie có tí vốn, bước chân vào MMO chả biết gì hoặc biết sơ sơ rất muốn tìm SƯ PHỤ để dễ dàng hơn trong việc kiếm tiền. Nhưng mình nghĩ nên cẩn thận hơn với các tình trạng như thế này để tránh thiệt hại trong con đường MMO.

Nếu có ý định mua TUT hoặc gì đấy, đừng ngại dùng dịch vụ trung gian để hold số tiền đó(tức là nhờ trung gian giữ hộ tiền đến khi bạn đạt được mục đích) khi hold nhớ đặt ra mục đích rõ ràng và 3 bên chấp thuận(kể cả trung gian) để có việc gì có thể lấy lại số tiền hold đấy...

Những lời này là theo suy nghĩ của mình viết ra thôi, không có ý đả động ai. Tất cả chỉ muốn tốt cho NEWBIE, mình cũng chả tài giỏi gì nên không giúp ích được nhiều, mong các bậc TIỀN BỐI chỉ bảo! :oops::oops:

À bác nào đang đọc còn thức thì ngủ ngon nhé, Fap ít thôi giữ sức mà cày :D:D

LilKr

Hero
Reactions
225
MR
0.003
Follow me on Facebook
newbie giờ cũng khá linh hoạt và thông minh mấy vụ này rơi vào nhiều người có vốn mà không biết làm gì :)

Upvote 0

VirgoOx

Master
Verified
Solutions
3
Reactions
939
MR
3.570
$500.00
Chat with me via Yahoo Messenger
newbie giờ cũng khá linh hoạt và thông minh mấy vụ này rơi vào nhiều người có vốn mà không biết làm gì :)
Post lên ai đọc được mà chưa biết còn có cách mà phòng chống :oops:

Upvote 0

sockscheap

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
927
MR
2.814
Chat with me via Yahoo Messenger
cái này nói bao nhiêu lần rồi mà không ai nghe, lớn rồi mà như con nít, người ta nói gì cũng tin, cuối cùng chính mình chịu thiệt, nếu tut đó mà kiếm tiền được thì họ bán làm gì ăn một mình không sướng à, suy ra lừa đảo :D

Upvote 0
cái này nói bao nhiêu lần rồi mà không ai nghe, lớn rồi mà như con nít, người ta nói gì cũng tin, cuối cùng chính mình chịu thiệt, nếu tut đó mà kiếm tiền được thì họ bán làm gì ăn một mình không sướng à, suy ra lừa đảo :D
Bởi vậy :))))

thế thích làm đệ tử anh không xem chữ ký anh nhé :eek:
Poker... nghe mùi nhang a ạ :oops:
fap fap fap :mad:
vừa ra shot thứ 2 :D feel the best :p:p

Upvote 0

wing

Banned
Reactions
517
MR
0.000
Trung gian thì cũng có 1 cái nhược điểm.

Tức là sau khi thằng mua tut nó học hết toàn bộ các kiến thức rồi.
nó chơi cờ hó bảo là thằng bán tut dạy nó những cái nó biết hết rồi, hay đại loại nó bảo tut lỡm. bảo trung gian phải trả tiền lại cho nó. lúc đó thì sao :rolleyes:
nói chung giờ chỉ có nước thằng bán tut với thằng mua tin tưởng nhau mà sống thôi :rolleyes:

Upvote 0

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
ké 1 slot-- Tút thông Ass ko gãy tờ trym:D đảm bảo tút hoạt dộng bền vững-- an toàn kín đáo:oops: học xong là làm nghề ngay và lun:D thu nhập tuỳ vào độ dẻo dai và sức khoẻ của chính mình:D

Upvote 0
cái gì share free & public thì dùng, còn ko hẳn phải có nguyên nhân nào đó, bởi làm thầy thiên hạ đâu có dễ :3
Ý mình nói cẩn thận về cách thức giao dịch. chứ mình k đả động gì đến những người bán TUT ::D
Trung gian thì cũng có 1 cái nhược điểm.

Tức là sau khi thằng mua tut nó học hết toàn bộ các kiến thức rồi.
nó chơi cờ hó bảo là thằng bán tut dạy nó những cái nó biết hết rồi, hay đại loại nó bảo tut lỡm. bảo trung gian phải trả tiền lại cho nó. lúc đó thì sao :rolleyes:
nói chung giờ chỉ có nước thằng bán tut với thằng mua tin tưởng nhau mà sống thôi :rolleyes:
cái này do thỏa thuận của 2 bên mà. bên Bán giao TUT cho bên Mua hoặc điều kiện gì đấy là okey mà :oops:
ké 1 slot-- Tút thông Ass ko gãy tờ trym:D đảm bảo tút hoạt dộng bền vững-- an toàn kín đáo:oops: học xong là làm nghề ngay và lun:D thu nhập tuỳ vào độ dẻo dai và sức khoẻ của chính mình:D
TUT này dễ mà bác cũng bán à :eek: Nguyên liệu chỉ cần Gel bôi trơn + Ba Con Sâu là okey mà :rolleyes::rolleyes:
tut ngày kiếm đc 10$ , sao nó bán chứ.................... theo mình hiểu nó chỉ là hên xui mà thôi.
Mình chỉ lấy ví dụ thôi bạn :cool:

Upvote 0

phamdoan8x

Senior
Reactions
317
MR
0.186
Ngại nhất những tut yêu cầu này nọ...

Thực tế lục tìm box Other có rất nhiều tut đẹp và chuẩn (tức là ko yêu cầu ref hay tiền bạc)

Mình cũng vào mmo4me được vài tháng vì thất nghiệp và có nhiều thời gian. Cũng may tay trắng nhưng gặp vụ stellar rồi cso chút vốn và tìm hiểu VPS, Adly.... bitcoin :D và làm offer

Giờ cũng kiếm được chút cháo sống qua ngày....

THank mmo4me

Upvote 0

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.686
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
em cũng thất nghiệp mong các anh chỉ bảo kiếm chút cháo sống . ai nhận em làm đệ chỉ vẽ đường đi với :(

Nói thật lòng là chả có ai chỉ đường cho bạn đâu :) Mọi con đường đều có trong các box, cậu tự mình nghiên cứu xem phù hợp với con đường nào và đi được bao xa thì hoàn toàn phụ thuộc vào cậu.

Mọi kiến thức đều có trong forum và trên google. Nếu muốn kiếm tiền lâu dài và ổn định thì nên như vậy.

Còn việc đi theo người khác thì đa số là chộp giật 1 vài site, 1 vài cách kiếm tiền thời vụ thôi. Không ổn định và cũng chả đc bao nhiêu cả.

Newbie nên học cách tự tìm tòi và thử nghiệm, có thể thất bại nhưng đừng nản lòng vì kiến thức phải tích lũy dần dần. Nhưng nếu bạn ko có đc cái ý chí này mà chỉ muốn "ăn sẵn" thì 100% là bạn sẽ thất bại và văng ra khỏi lĩnh vực MMO này :)

Upvote 0

TongNhat

Banned
Reactions
188
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
hê hê. Chả biết nói j.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays