Ask Làm thế nào để tránh nhà cung cấp vps truy cập vps ?

kegiaumat055

Pre-verified
Reactions
73
MR
0.291
Insuree Balance
0
Mình muốn mua vps xài nhưng hơi e ngại vấn đề nhà cung cấp truy cập trái phép vps của mình. Có cách nào để bảo mật dữ liệu trên vps không ?
Ví dụ như lock cái thư mục nhạy cảm, phải có password mới mở .

Mình muốn mua vps xài nhưng hơi e ngại vấn đề nhà cung cấp truy cập trái phép vps của mình. Có cách nào để bảo mật dữ liệu trên vps không ?
Dùng phần mềm mã hoá dữ liệu sau đó upload lên vps

nén lại, đặt pass.

Bác mã hóa dữ liệu lại thôi.

1. Mua của re-seller thì nên change pass và change port. Nhưng cũng k tránh trường hợp reseller đó cài sẵn virus trong đó.
2. An toàn nhất là dùng của vultr hoặc các dịch vụ khác cho tự cài HĐH. -> Tìm bản cài sạch và cài vào thôi.

dạ em cảm ơn ạ

xài oceanCloud đi bác, mé e năn nỉ nó vào mà nó còn ko chịu vào luôn đấy o_O:rolleyes:

Bên mình thì ko đụng đến vps khách, trừ khi có ticket nhờ hỗ trợ và được sự cho phép của khách hàng

Mình muốn mua vps xài nhưng hơi e vấn đề nhà cung cấp truy cập trái phép vps của mình. Có cách nào để bảo mật dữ liệu trên vps không?
Ví dụ như khóa cái thư mục nhạy cảm, phải có mật khẩu mới mở .
Thường khách nhận về sẽ đổi mật khẩu VPS, kèm chữ,số, ký tự đặc biệt để đỡ bị scan pass nữa ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,773
Latest member
milfnutlife

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom