Làm thế nào để biết 1 site PTC có SSL secured, DDos protection?

Reactions
16
MR
0.000
Mong các Pro chỉ giáo cho em câu hỏi:
" Làm thế nào để biết 1 site PTC có SSL secured, DDos protection? "
Thanks các Pro.:binhsua85:

hỏi nó ấy, nó nói cho ^^

Sax pồ tèo đùa chắc? thế thì mình zo đây hỏi làm gì cho mệt. Đại ca k biết thì đừng nó linh tinh. Em chém gió chỗ nào k phải mong lượng thứ:))
các Pro rành về cái này mong chỉ giúp nhé. Thanks Pro. vấn đề này mà giả quyết dc thì sẽ rất tốt cho newbie chọn site PTC để chiến lâu dài đó các Pro.
1 lần nữa mong các Pro giúp vấn đề này

Upvote 0
Mà bác hỏi cái vấn đề ấy để làm gì ? để chắc chắn là nó sẽ không nhanh chóng scam khi phải bỏ nhiêu tiền để mua mấy cái mác đó á. Đừng hy vọng quá nhiều vào điều đó.

Upvote 0
Mà bác hỏi cái vấn đề ấy để làm gì ? để chắc chắn là nó sẽ không nhanh chóng scam khi phải bỏ nhiêu tiền để mua mấy cái mác đó á. Đừng hy vọng quá nhiều vào điều đó.

Theo em thấy ít ra thì có mác đó thì nó cũng ít k scam và hoạt đông trên 6 tháng ( đa số pác nhé ). Chỉ mong site sống dc 6 tháng là em cũng ăn đủ ăn cháo các Pro ah :))

Last edited by a moderator:
Upvote 0
=)) hỏi để scam
google gõ Buy SSL domain
đừng nghĩ làm site PTC là dễ kiếm =)) mình làm cả chục site cũng chả ăn ngon đâu :x

Upvote 0
Upvote 0
để xem site đó có ssl không thì bạn vào http://www.sslshopper.com/ssl-checker.html?hostname= , gõ tên site vào , nếu site đó có ssl thì nó sẽ thông báo .
ngoài ssl ra còn phải xem site đó có sử dụng máy chủ chuyên dụng không bằng cách vào whois.domaintools.com , gõ tên site vào , thấy có dòng chứ vcbux.com is hosted on a dedicated server. thì là máy chủ chuyên dụng
ngoài ra còn có thể xem site đó đăng kí domain bao lâu .
Rồi xem site đó có đăng kí zues bản quyền hay k bằng cách vào xeoncoder.com .nếu site bản quyền thì nó hiện ra dòng chữ
Domain ( lotbux.com ) uses legal Xeon S.C. software ( Zeus v2.X ) license.

từ những thông tin này chúng ta đánh giá thời gian nó scam nhé :

nếu site nào mà k có dedicate server , không có ssl , k đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 1 ngày đến 1 tuần là scam
nếu site nào mà k có dedicate server , có ssl , có đăng đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 1 tuần đến 1 tháng là scam

nếu site nào mà có dedicate server , không có ssl , k đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 3 ngày đến 1 tháng là scam
nếu site nào mà có dedicate server , có ssl , đăng kí zues bản quyền thì site đó chắc chắn hoạt động trên 1 tháng

Upvote 0
để xem site đó có ssl không thì bạn vào http://www.sslshopper.com/ssl-checker.html?hostname= , gõ tên site vào , nếu site đó có ssl thì nó sẽ thông báo .
ngoài ssl ra còn phải xem site đó có sử dụng máy chủ chuyên dụng không bằng cách vào whois.domaintools.com , gõ tên site vào , thấy có dòng chứ vcbux.com is hosted on a dedicated server. thì là máy chủ chuyên dụng
ngoài ra còn có thể xem site đó đăng kí domain bao lâu .
Rồi xem site đó có đăng kí zues bản quyền hay k bằng cách vào xeoncoder.com .nếu site bản quyền thì nó hiện ra dòng chữ
Domain ( lotbux.com ) uses legal Xeon S.C. software ( Zeus v2.X ) license.

từ những thông tin này chúng ta đánh giá thời gian nó scam nhé :

nếu site nào mà k có dedicate server , không có ssl , k đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 1 ngày đến 1 tuần là scam
nếu site nào mà k có dedicate server , có ssl , có đăng đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 1 tuần đến 1 tháng là scam

nếu site nào mà có dedicate server , không có ssl , k đăng kí zues bản quyền , domain 1 năm : thì site đó hoạt động từ 3 ngày đến 1 tháng là scam
nếu site nào mà có dedicate server , có ssl , đăng kí zues bản quyền thì site đó chắc chắn hoạt động trên 1 tháng

Thanks. mới học được thêm chút ít. PTC = Phát Triển Cam mà, yên tâm đi, sớm muộn cũng cam à. !

Upvote 0
Thanks 2bạn nhiều :)

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

Đó là vấn đề SSL đã giả quyết. còn vấn đề :Làm thế nào để biết 1 site PTC có DDos protection? các Pro cho ý kiến với nhé!^^

Upvote 0
clix-cents làm gì có dedicated server ng ta vận hoạt động nè . lâu ùi đó . anh giảu thix sao nè

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,389
170,501
Latest member
12betgreen

Most viewed of week

Most viewed of week

Back