What's new

LÀM THẾ NÀO ĐỂ BÁN ETH ĐƯỢC GIÁ CAO?

Vir28

Newbie
Reaction score
0
Cách đây ít hôm, mình có thử đầu tư mua 2 đồng ETH tại exchangeno1.com với giá là khoảng 7tr/đồng. Mình định vẫn cứ để đấy như một khoản tiết kiệm dài hạn cho đứa con gái đầu lòng. Tuy nhiên mình có một thắc mắc về chênh lệch giữa giá mua và giá bán ở exchangeno1, santienao, remitano,... là khá cao. Các pro đi trước cho hỏi có cách nào để hạn chế được điều đó không và có cách nào để bán được ETH cũng như các loại tiền khác (BTC, LTC,...) với đúng tỷ giá trên web hoặc các sàn lớn trên TG ko???

Tại thời điểm viết bài giá 1 ETH mình tham khảo trên Coingecko.com là 304,86$, trong khi giá mua tại các santienao hay exchangeno1 là khoảng 6tr5 (~285$)

Mình là newbie, hiểu biết còn hạn hẹp. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các ACE.

Tks so much!!!

lutuhu

Hero
Reaction score
748
Google Plus
Follow me on Google Plus
bác mua trên web đó đi :v

pokervn2012

Hero
Verified
Reaction score
1,810
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Cách đây ít hôm, mình có thử đầu tư mua 2 đồng ETH tại exchangeno1.com với giá là khoảng 7tr/đồng. Mình định vẫn cứ để đấy như một khoản tiết kiệm dài hạn cho đứa con gái đầu lòng. Tuy nhiên mình có một thắc mắc về chênh lệch giữa giá mua và giá bán ở exchangeno1, santienao, remitano,... là khá cao. Các pro đi trước cho hỏi có cách nào để hạn chế được điều đó không và có cách nào để bán được ETH cũng như các loại tiền khác (BTC, LTC,...) với đúng tỷ giá trên web hoặc các sàn lớn trên TG ko???

Tại thời điểm viết bài giá 1 ETH mình tham khảo trên Coingecko.com là 304,86$, trong khi giá mua tại các santienao hay exchangeno1 là khoảng 6tr5 (~285$)

Mình là newbie, hiểu biết còn hạn hẹp. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các ACE.

Tks so much!!!
Cách bán sát giá nhất là bạn bán ETH ra USDT rồi vào box money exchange bán USDT ra VND. Sau này bạn đầu tư gì thì cũng mua USDT rồi dùng USDT mua coin, như vậy chênh lệch không nhiều

Vir28

Newbie
Reaction score
0
Cách bán sát giá nhất là bạn bán ETH ra USDT rồi vào box money exchange bán USDT ra VND. Sau này bạn đầu tư gì thì cũng mua USDT rồi dùng USDT mua coin, như vậy chênh lệch không nhiều
Cảm ơn bác nhiều. Tí nữa em test thử luôn ^^ ma mới còn non nớt mà nhìn cái chênh giá cao làm hoang mang quá bác ạ :confused:

Vir28

Newbie
Reaction score
0
bác có thể chỉ thêm cho em cách bán eth ra USDT ko ạ? em vô thử exchangeno1 nhưng nó ko hỗ trợ đổi :(

dsdcxcx

Verified
Reaction score
197
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
tìm người mới hơn rùi pr cho họ eth tiềm năng lắm mua giờ mai lãi gấp đôi rồi sell cao nhất có thể :D hehe

loichoi0123

Junior Member
Reaction score
39
bác có thể chỉ thêm cho em cách bán eth ra USDT ko ạ? em vô thử exchangeno1 nhưng nó ko hỗ trợ đổi :(
Vụ này thì bạn phải vào mấy sàn như Poloniex hay Bittrex ấy.

xindungiu4nh

Senior Member
Reaction score
126
Facebook
Follow me on Facebook
eth cuả bạn đang ở sàn nào

Vir28

Newbie
Reaction score
0
Vụ này thì bạn phải vào mấy sàn như Poloniex hay Bittrex ấy.
e đăng sign up thử vô poloniex thử nhưng nó đòi passport rùi id photo này nọ phiền quá :(

animax1991

Staff member
Super Moderator
Reaction score
9,222
Insuree Balance
200
Service Details
1|tino_tino75|Thẻ DT
Phone Number
Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
e đăng sign up thử vô poloniex thử nhưng nó đòi passport rùi id photo này nọ phiền quá :(
Không cần passpord ID đâu, chừng nào rút khối lượng trị giá trên 2000$/ ngày mới phải up.

loichoi0123

Junior Member
Reaction score
39
Polo hiện tại khó đăng ký lắm. Bittrex thì dễ hơn, có điều fee cao hơn

mkcvnvn

Senior Member
Reaction score
931
Insuree Balance
0

Tks so much!!!
Khuyên bro đợi 3 ngày nữa sàn BTC-E mở cửa thì vào đấy mà bán, rút thành $, trade BTC-E CODE có giá lắm, hoặc giá bị đè quá thì rút về bank. Đừng mua bán qua các site auto, thứ nhất là bị ép giá, thứ 2 là có ngày phải đi giải trình với cơ quan chức năng đấy :D

Vir28

Newbie
Reaction score
0
Polo hiện tại khó đăng ký lắm. Bittrex thì dễ hơn, có điều fee cao hơn
tại sao mình lại ko chuyển tiền đc từ ví blockchain sang bittrex đc vậy bác. Nó cứ báo là Sending to contract address is disable :(

Vir28

Newbie
Reaction score
0
Khuyên bro đợi 3 ngày nữa sàn BTC-E mở cửa thì vào đấy mà bán, rút thành $, trade BTC-E CODE có giá lắm, hoặc giá bị đè quá thì rút về bank. Đừng mua bán qua các site auto, thứ nhất là bị ép giá, thứ 2 là có ngày phải đi giải trình với cơ quan chức năng đấy :D
sàn bittrex có phai sàn auto ko nhỉ bác?

l4m4nh7jen

Junior Member
Reaction score
22
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Site auto xài mua chát mà bán thì rẻ lắm, vào box money mà mua bán. remitano cũng có eth mà

MuaBanUSDT

Newbie
Reaction score
4
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mấy sàn như poloniex... là sàn trung gian nên bác sẽ bán được giá hơn cho người cần.
Còn mấy sàn bác nói là họ tự đứng ra thu mua nên chênh lệch giữa rate mua và bán sẽ cao hơn để hạn chế rủi ro.

Dantri1998

Junior Member
Reaction score
16

Tks so much!!!
cậu đăng kí tài khoản và xác minh remitano( cái này bắt buộc để nhỡ cậu dùng bitcoin hay eth bẩn vào bán để đổi ra tiền hoặc ăp cắp bank của ai rồi mua btc hay eth) , mấy k member verify chơi đầy có sao đâu, an toàn nhất hiện nay nếu chơi bitcoin hay ethereum theo cảm nhận của mình so với để ở sàn nước ngoài mạo hiểm =)))
http://cafef.vn/vi-mo-dau-tu/kinh-doanh-tien-ao-tai-viet-nam-co-vi-pham-phap-luat-khong-20151209150211246.chn
đến 2019 rồi tính tiếp, hiện nay mình chơi đúng luật mà :):):)

Last edited:

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
346,733
123,774
Latest member
Tinyboo

Follow us