Ask Làm sao để website/dev không biết minh đang dùng selenium?

hd2218586

Newbie
Reactions
2
MR
0.137
Như tiêu đề, em làm auto ở một số web thì cno biết mình đang auto và thông báo dằn mặt luôn @@

Solution
Câu hỏi của bạn quá chung chung, nó tựa như câu: "làm thế nào để làm việc xấu mà không ai biết?" thực tế là có trời biết, đất biết, bạn biết.

Mỗi 1 website thì họ sẽ có 1 cách nhận biết bot 1 cách khác nhau mình không thể biết được chỉ có tự tích lũy kinh nghiệm và tránh thôi.

Ví dụ với trường hợp của bạn có thể dính vào case click.

Thường thì bot khi click vào 1 button, 1 element trên web sẽ chỉ click vào tọa độ điểm trung tâm của element đó.
Nên cứ có tần suất click vào trung tâm thì nhận ra là bot ngay chứ chẳng cần kiểm tra driver gì cả.

Nếu bạn có nhu cầu thì giới thiệu với bạn phần mềm Auto Click rất mạnh với giao diện trực quan dễ hiểu.
Từ góc nhìn chung, không có cách nào đã được chứng minh để che giấu sự thật rằng bạn đang sử dụng bot tự động hóa web dựa trên Selenium.

Upvote 0
Em tìm ra cách rồi, em lấy ra position của đối tượng cần click sau đó truyền vào 1 phần mềm autoclick theo position đó website k nhận ra nữa, tuy k đa luồng dc nma nó xly vde của em :popo_pudency:

Upvote 0
Câu hỏi của bạn quá chung chung, nó tựa như câu: "làm thế nào để làm việc xấu mà không ai biết?" thực tế là có trời biết, đất biết, bạn biết.

Mỗi 1 website thì họ sẽ có 1 cách nhận biết bot 1 cách khác nhau mình không thể biết được chỉ có tự tích lũy kinh nghiệm và tránh thôi.

Thường thì bot khi click vào 1 button, 1 element trên web sẽ chỉ click vào tọa độ điểm trung tâm của element đó.
Nên cứ có tần suất click vào trung tâm thì nhận ra là bot ngay chứ chẳng cần kiểm tra driver gì cả.

Nếu bạn có nhu cầu thì giới thiệu với bạn phần mềm Auto Click rất mạnh với giao diện trực quan dễ hiểu.

Upvote 1
Solution
Em tìm ra cách rồi, em lấy ra position của đối tượng cần click sau đó truyền vào 1 phần mềm autoclick theo position đó website k nhận ra nữa, tuy k đa luồng dc nma nó xly vde của em :popo_pudency:
Web nào v b, cho mình test coi, mình thì đang bị cái cloudflare chặn do cái thư viện undetect chromedriver bị detect rồi chứ thấy click thì vẫn ổn

Upvote 0

có thể cho mình xin thêm keywork về những bot script này không ạ ?

Upvote 0

cái này dùng chống chế thôi bác ạ, chứ nó tù lắm cái tìm hình ảnh của nó dùng cũng hay lỗi (bản trả phí k phải crack) nó thay đổi 1 tí thôi là đã k nhận ra rồi mặc dù để độ giống 60%

Upvote 0
cái này dùng chống chế thôi bác ạ, chứ nó tù lắm cái tìm hình ảnh của nó dùng cũng hay lỗi (bản trả phí k phải crack) nó thay đổi 1 tí thôi là đã k nhận ra rồi mặc dù để độ giống 60%
Dùng 60% về bản chất đã là sai rồi bạn ạ, những người mình hỗ trợ kỹ thuật sử dụng hàng ngày, hàng tuần quét ảnh ngon luôn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back