Làm sao để hô biến trở thành 1 người Hoạt bát Vui tính?

mặt dày thì tự nhiên giao tiếp hoạt bát vui tính thôi,đừng có xoắn gì cả,hãy tự tin vào bản thân :)

Mua vé ra nha trang đi với mình 1 ngày :m131: .. Bày cho

Đi chơi nhiều với những người bạn cho là ko tẻ nhạt
P/s: Đừng cố trở thành 1 người khác. T vui tính nhưng t ít khi đùa. Nhưng bạn bè, người yêu đều thích kiểu ít nói, lạnh lùng, nói ít làm nhiều của t

Có gì đâu mà khó thớt. Cứ hồn nhiên yk. Lâu lâu tăng tăng cho tụi bạn chửi điên chơi <Mặc dù thằng nào trong đám cũng zậy :m146:>
Phải thế này :m146: đừng có thế này :m152:. Phương chậm của tớ là ~~~> Bùn có gì zui âu mà bùn? :m190:
Àk mà nhớ lên cơn đúng chỗ và đúng lúc nhé =)) Với lúc cần thiết thì phải thật chính chắn với cái đầu lạnh :m112:

Haha, tưởng mình là kẻ lập dị, hoá ra vẫn có người như mình đó là chủ thớt :binhsua88:

bạn thì khác mình nhỉ , mình thấy cô đơn cũng có cái hay của nó , suy nghĩ nhìu hơn , thấy " thông thái " hơn mà :binhsua112:

bạn thì khác mình nhỉ , mình thấy cô đơn cũng có cái hay của nó , suy nghĩ nhìu hơn , thấy " thông thái " hơn mà :binhsua112:
Đó là những lúc chưa có ji thôi B, chứ khi xãy ra chuyện ji đó thì thấy rất là tuổi thân,.....

Để hô biến thành 1 ngày Hoat bát vui tinh thì ---- Koi nhiều phim -- Hài dzo -- Nhất là của anh Châu Tinh Trì =]] -- Bảo đảm ngồi kế bên người ấy là 0 sợ 0 có chuyện để kể =]]

nhập hội với ta... mỗi lần đi chơi... mỗi lần cười xả lai =)) =))

Để hô biến thành 1 ngày Hoat bát vui tinh thì ---- Koi nhiều phim -- Hài dzo -- Nhất là của anh Châu Tinh Trì =]] -- Bảo đảm ngồi kế bên người ấy là 0 sợ 0 có chuyện để kể =]]
oogood !:binhsua56::binhsua56:

muốn trở thành hoạt bát vui tính...bác lấy cái búa tạ...đập cái máy tính đi là xong...nhìn thấy số post của bác là biết ngày bác ôm máy tính bao nhiu h.còn thời giân đâu mà hoạt bát với vui tính nữa:binhsua117:

không phải dễ thay đổi nhanh như thế đâu bạn,đơn giản như mình đây,rất hay chọc cho mọi người, bạn bè..cười được. mọi người bảo mình vui tính, nhưng với bạn gái, thực sự chẳng biết làm sao để cô ấy cười, vì mình ko thể coi cô ấy như bạn bè mình được, phải tỏ ra nghiêm chỉnh để bạn gái còn tin tưởng, chứ ko phải chém gió nhiều cười nhiều là hay, giờ suy nghĩ lại cũng đã muộn rồi.mình có thể chi cho bạn 1 số cách mình đã nghĩ ra để bạn gái mình ko nói mình là người khô khan nữa,mà có thể dần dần bạn thấy như thế cũng dc gọi là lãng mạn,bạn có thể rủ bạn gái đi xem phim, xem những bộ phim hài, clip, tiểu phẩm hài, lúc ấy 2 người sẽ cười dc nhiều và cả 2 bạn sẽ nhớ những sự việc gây cười,sau đó nếu bạn nhớ lại có thể kể về diễn viên này kia, hoặc áp dụng những sự việc đó vào cuộc sống để tạo ra không khí vui vẻ, 2 người có thể đi chụp hình cùng nhau,trong cuộc đi chơi nào đó chẳng hạn hay chỉ là đi uống nc,bạn gái sẽ thấy những hình này như kỉ niệm, và khi nhớ lại sẽ nghĩ bạn giàu cảm xúc...sẽ chẳng ai nghĩ bạn khô khan nữa mà nghĩ bạn chín chắn khi tạo ra cho bạn gái những cảm xúc như thế,mỗi người có cách khác nhau,nhưng con gái thường thích lãng mạn mà chứ ko ai muốn nghe chém gió quá nhiều để gây cười

không phải dễ thay đổi nhanh như thế đâu bạn,đơn giản như mình đây,rất hay chọc cho mọi người, bạn bè..cười được. mọi người bảo mình vui tính, nhưng với bạn gái, thực sự chẳng biết làm sao để cô ấy cười, vì mình ko thể coi cô ấy như bạn bè mình được, phải tỏ ra nghiêm chỉnh để bạn gái còn tin tưởng, chứ ko phải chém gió nhiều cười nhiều là hay, giờ suy nghĩ lại cũng đã muộn rồi.mình có thể chi cho bạn 1 số cách mình đã nghĩ ra để bạn gái mình ko nói mình là người khô khan nữa,mà có thể dần dần bạn thấy như thế cũng dc gọi là lãng mạn,bạn có thể rủ bạn gái đi xem phim, xem những bộ phim hài, clip, tiểu phẩm hài, lúc ấy 2 người sẽ cười dc nhiều và cả 2 bạn sẽ nhớ những sự việc gây cười,sau đó nếu bạn nhớ lại có thể kể về diễn viên này kia, hoặc áp dụng những sự việc đó vào cuộc sống để tạo ra không khí vui vẻ, 2 người có thể đi chụp hình cùng nhau,trong cuộc đi chơi nào đó chẳng hạn hay chỉ là đi uống nc,bạn gái sẽ thấy những hình này như kỉ niệm, và khi nhớ lại sẽ nghĩ bạn giàu cảm xúc...sẽ chẳng ai nghĩ bạn khô khan nữa mà nghĩ bạn chín chắn khi tạo ra cho bạn gái những cảm xúc như thế,mỗi người có cách khác nhau,nhưng con gái thường thích lãng mạn mà chứ ko ai muốn nghe chém gió quá nhiều để gây cười

Hay quá ta, phải thực hành theo mới được ;)) bác này trông chính chắn hơn hẳn những cmt #, bác chắc phải là người lớn tuổi rồi nhỉ :D

đọc xong có phải học thuộc rồi đi kể cho bợn gái nghe hok :m190:
Ko cần phải kể gì cả, tình huống nào thì áp dụng vào 1 tí thôi cũng là hài hước rồi. Đọc để bị lây tính hài hước chứ ko phải để bắt chước hài hước của ng khác

Thầy vào rubyxitrum.com , haivl.com, cab.vn, vietyo.com
xem trên youtube mấy kênh hài như
http://www.youtube.com/watch?v=8P9ic1nirPw&feature=g-all-c
và DAMTV http://youtu.be/D4vN4LFMKaI

Nói chung thik wen mấy vozer , chắc cười cả ngày :binhsua07:

Vấn đề chính của bạn chủ thớt là không vượt qua chính mình , ngượng ngùng e dè khi nói bất kỳ chuyện gì . Nhát gan ko dám đối mặt với những điều bản thân mình nói , mình suy nghĩ . Một phần cũng do mỗi lần nói chuyện với mọi người bạn không thể bắt được câu chuyện người ta đang nói cũng như khó mà vào đề một vấn đề bạn suy nghĩ và muốn mang ra nói . Gắng gượng => vô duyên

Bạn nên tiếp xúc với những người biết cách ăn nói , những người luôn có nhiều điều để nói và bạn cảm thấy khâm phục họ . Trong một thời gian bạn nên cố nói ra những điều mình suy nghĩ với những người đó mặc dù có thể rất vô duyên và ngớ ngẩn nhưng dần dần bạn có thể thay đổi được chính mình . Những người đó có thể là chú bác , cô , anh chị em trong họ hàng hoặc bạn bè thân thiết ....

Bạn cũng nên trau dồi mọi lĩnh vực bằng một cách đơn giản là hằng ngày lên mạng đọc báo , đọc tất cả các loại báo để tiếp thu những cách hành văn , cách vào đề , tiếp thu những câu chuyện để có nhiều chuyện để giao tiếp . Khi làm theo cách này những từ ngữ hay cách hành văn sẽ dần dần ngấm vào người mình và bạn sẽ tập luyện dần dần với những người thân thiết

Hãy vượt qua chính những nỗi sợ hãi , ngượng ngùng rụt rè cũng như xấu hổ khi nói chuyện , bày tỏ ý tưởng ý nghĩ một cách vô duyên trong thời gian đầu . Đừng tự ti vì bây h bạn đã biết cách rồi đó , nếu có tu vi tốt thì sau này bạn sẽ là một người có rất nhiều chuyện để nói , nói chuyện rất có duyên và được mọi người quý mến !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,477
Latest member
phamlaosu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom