Làm sao để duy trì phong độ đánh Poker

Reactions
4
MR
0.000
Tôi bắt đầu vào con đường thi đấu poker chuyên nghiệp từ năm 2006. Trong chuyến thi đấu quốc tế đầu tiên tôi phải sử dụng bốt điện thoại để liên lạc. Những chuyến đi, những giải đấu đã giúp tôi có nhiều tình bạn, chúng tôi có chung niềm đam mê poker. Cạnh tranh là điều tất yếu nhưng điều này mang lại niềm vui và sự tiến bộ, đúng vậy đó là một phần của poker.

Nhưng thời gian không buông tha cho ai, hầu hết những người chơi tôi đã gặp chỉ còn vỏn vẹn vài người còn đánh poker. Một số người chiến thắng tại các giải đấu lớn sau đó nghỉ hưu hoặc làm một lĩnh vực khác. Nhưng không nhiều người may mắn như vậy, quá tải, và mất dần động lực thi đấu mới là nguyên nhân chính khiến họ phải rời xa poker. Điều này không hề liên quan đến kỹ năng chơi poker, đa số họ đều rất giỏi nhưng không thể trụ được lâu vì thiếu điều độ.

Vậy làm sao để duy trì được phong độ thi đấu đỉnh cao khi đánh poker. Những lời khuyên sau sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn:

Những sở thích lành mạnh​

Đa số người chơi thành công mà tôi gặp thường không chỉ đánh poker. Họ thích đọc sách, nhảy dù, đánh golf, hay đi phượt… Thường thì mỗi người sẽ có 4 đến 6 tiếng làm việc bùng nổ trong một ngày. Sau thời gian làm việc họ chú tâm đến những thú vui nhẹ nhàng và rời xa chiếc điện thoại của mình. Theo nghiên cứu những người có những thú vui thể thao và ngủ đủ 8 tiếng một ngày có thời gian làm việc tập trung cao hơn (8 – 10 tiếng).

Poker là một trò chơi, nhưng bạn buộc phải tập trung cao độ, vì vậy sau những giờ chơi căng thẳng bạn nên chọn những sở thích lành mạnh để phục hồi não bộ nhé!

Đừng quá sức​

Có thể bạn đã nghe về “Luật 10,000 giờ” của Malcolm Gladwell đã nêu ra rằng nếu tập luyện 10,000 giờ với một lĩnh vực bất kỳ ai cũng thành bậc thầy. Điều này thật ngớ ngẩn, bạn vẫn có thể gặp những người làm công việc của họ nhiều hơn 10,000 giờ nhưng vẫn dở tệ. Thay vào đó bạn chỉ nên chơi trong những khoảng thời gian tập trung nhất, và đừng quên giành lại ít năng lượng cho việc đánh giá và rút ra bài học. Giả sử bạn có khả năng tập trung cao độ trong 6 tiếng thì bạn chỉ nên chơi poker trong 4 hoặc 5 tiếng. Sau đó dành thời gian còn lại để suy nghĩ về cách bạn đã làm trong các ván bài. Bạn cũng có thể tạo ra những đoạn nghỉ ở giữa các cuộc chơi để tinh thần luôn đạt trạng thái tốt nhất.

Thử tưởng tượng một anh dân văn phòng phải làm việc 12 tiếng mỗi ngày, với cột sống dần thoái hóa, bụng càng phình to ra… Bạn không cần thiết phải chịu đựng những vấn đề như vậy, cân bằng lịch trình, thời gian chơi ngắn hơn nhưng hiệu quả sẽ tăng lên.

Những ván bài giải trí​

Nhiều người đã quá quen với những cuộc cạnh tranh mà quên rằng poker được tạo ra như một trò chơi giải trí. Với người chơi chuyên nghiệp hiển nhiên chiến thắng luôn quan trọng, nhưng thi thoảng đừng quên các ván bài với mục đích giải trí.

Bạn có thể tạo một tài khoản poker trực tuyến và thử ngay cuộc chơi giải trí với $5/$10. Hay tìm những bàn chơi nghiêm túc và quậy tung nó lên, 4-bet nhiều một chút, thử bluff nhiều một chút. Hãy xem đó là một trò chơi giải trí thực thụ, điều này cực kỳ hiệu quả để bạn giải sầu và yêu thích poker hơn.

Bạn có nhiều thời gian để chơi poker​

Bạn có thể dễ dàng tìm được một ông già 80 tuổi vẫn còn thi đấu poker chuyên nghiệp. Chúng ta có quá nhiều thời gian, vì vậy bạn không cần đánh poker với một cường độ cao. Nhiều người xem poker là một công việc thực thụ, nhưng với công việc này bạn cần đề cao sự hiệu quả hơn là cường độ làm việc. Hãy chỉ tìm đến poker khi bạn cảm thấy thoải mái, không phải theo thói quen, cũng không phải đang thực hiện một nhiệm vụ mỗi ngày.

Hy vọng những chia sẻ trên hữu ích với bạn, đừng quên gửi bài viết này đến những người bạn cùng đam mê poker như chúng ta nhé ! Chúc bạn luôn may mắn với những vàn bài của mình.
Nguồn: https://diendanpoker.com/duy-tri-phong-do-danh-poker-dinh-cao-nhu-the-nao/

4r mềnh có trùm póc kơ kiêm hót gơ @vjxjnh0122 đấy :popo_sweet_kiss:

Một Poker chuyê nghiệp ngoài đời họ luôn có qui tắc thắng bại cho mỗi lần giao dịch và tự động nhấc đít khi đặt mục tiêu chứ không có liều ăn nhiều. Trên thực tế 'sòng' nhẵn mặt mấy cụ này nhưng vẫn tiếp đón niềm nở vì giao dịch đều đặn không có bất ngờ nào cả!

Em thấy ông Jul Trần này hay có các video phân tích theo kiểu GTO em đang học, các bros xem thế nào.

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,565
170,657
Latest member
fi88kiwi1
Back
Top Bottom