Làm gì khi ngày 5/12 tới đây sẽ thu thập thông tin tài khoản ngân hàng và đánh thuế ?

Tranduykhuong58

MMO4ME United
Trader
Pre-verified
Reactions
120
MR
1.896
Insuree Balance
96632|500
Service Details
1||Sock|https://mmo4me.com/threads/sock-proxy-chuyen-oxylabs-smartproxy-shifter-io-911-re-sock-5g-proxy-private-phuc-vu-tat-ca-cac-mang.409926/|15|VIP2|0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chắc câu hỏi này nhiều anh em cũng tò mò như mình, nhưng ko biết có anh em nào từng bị chưa. Bản thân mình làm dịch vụ nên khối lượng giao dịch chuyển khoản qua lại khá nhiều. Anh em nào có tìm hiểu rồi cho xin ít bí kíp để lách vụ này với :D :D :D

Nếu anh em giao dịch mua bán check coi pháp luật qui định loại sản phẩm đang mua bán có phải là tài sản có giá trị trên pháp luật không thì rõ thôi !

Về vấn đề này anh em có thể tham khảo vụ kiện này nè :

Bro này 1 thời làm anh em forum điêu đứng :popo_surrender:

Giữa các tài khoản cá nhân chuyển tiền cho nhau thì ko gọi là nộp thuế thu nhập nha các anh, chỉ nguồn tiền mình kiếm đc từ các dịch vụ hoặc doanh nghiệp lớn đã đc liệt kê sẵn thôi :3

nghe cũng đỡ lo

Giữa các tài khoản cá nhân chuyển tiền cho nhau thì ko gọi là nộp thuế thu nhập nha các anh, chỉ nguồn tiền mình kiếm đc từ các dịch vụ hoặc doanh nghiệp lớn đã đc liệt kê sẵn thôi :3
nói thế mấy cha cá độ gửi tiền nhau liên tục sao biết :v

Mình bên FBI xin tư vấn ae thế lềy. Chuyển qua lại số tiền không cố định thì chả sao cả , ae cứ yên tâm nhé , thuế chỉ muốn cắn vào tiền nước ngoài chuyển về , bán hàng online . Nước ngoài chuyển về thì easy game rồi , còn bán hàng online là hàng ngày có hàng trăm giao dịch giống nhau về số tiền, lúc nó sẽ có người gõ cửa. Chớ chuyển qua chuyển lại local bank thì tra bằng niềm tin.

nói thế mấy cha cá độ gửi tiền nhau liên tục sao biết :v
Các bác ấy vẫn đang nghiên cứu và bước triển khai tiếp theo là vừa ra thêm luật ai che giấu người ko kê khai nộp thuế bị phạt đó :3

giao dịch hẳn từ những năm 2008 :popo_big_smile:

ban lo xa thi cu co tai khoan pm, keu khach vao san mua pm send truc tiep vao vi pm cua ban thoi.

Nếu anh em giao dịch mua bán check coi pháp luật qui định loại sản phẩm đang mua bán có phải là tài sản có giá trị trên pháp luật không thì rõ thôi !
link này em nghĩ chuẩn hơn nè

Chiều 21/9, TAND tỉnh Bến Tre tuyên hủy Quyết định số 714 của Chi cục trưởng Chi cục Thuế TP.Bến Tre về việc buộc ông Nguyễn Việt Cường (33 tuổi, P.Phú Khương, TP.Bến Tre) phải nộp hơn 2,6 tỷ đồng thuế giá trị gia tăng và thuế thu nhập cá nhân về hành vi kinh doanh mua bán tiền kỹ thuật số trên mạng internet.

Thật lòng mà nói vẫn luôn muốn được pháp luật thừa nhận để đóng thuế ,đỡ phải lo lắng nơm nớp .

Mấy thằng khác ko nói chứ PO, Paypal bản chất nó là cung cấp dịch vụ như bank. Người thân mình ở nước ngoài dùng Paypal chuyển tiền về cho mình, và tiền này đc miễn thuế :)). Tép riu như mình kê khai như vậy nha, chứ mấy bác tiền tỉ hàng tháng thì thuế nó méo tin đâu.

Sợ không được đóng thuế thôi, vì những loại hình mà đăng ký kinh doanh được thì người ta mới có cơ sở để đánh thuế, chứ việc anh em mua bán , TUT, tiền ảo .... thì theo mình có muốn đóng thuế cũng khó mà được đóng vì các loại hình này chưa được nhà nước cấp phép.
Nên anh em đang làm thì cứ làm bình thường, vì vụ thuế má này với anh em mmo còn xa vời lắm. Còn ốm mới được đóng

Bản thân mình cũng mong sẽ có ngày được đóng thuế cho nhà nước trong phương diện kiếm tiền online này đây.

Nghỉ việc mmo, ra ngoải kiếm việc cty cho mấy bác dễ dàng quản lí cho r, chứ ace toàn phá đảo thế giới ảo như này làm nhọc mấy bác ở sở cũng tội,,, :popo_burn_joss_stick:

link này em nghĩ chuẩn hơn nè

Chiều 21/9, TAND tỉnh Bến Tre tuyên hủy Quyết định số 714 của Chi cục trưởng Chi cục Thuế TP.Bến Tre về việc buộc ông Nguyễn Việt Cường (33 tuổi, P.Phú Khương, TP.Bến Tre) phải nộp hơn 2,6 tỷ đồng thuế giá trị gia tăng và thuế thu nhập cá nhân về hành vi kinh doanh mua bán tiền kỹ thuật số trên mạng internet.
Exchanger như mình khoái vụ này nha

Thật lòng mà nói vẫn luôn muốn được pháp luật thừa nhận để đóng thuế ,đỡ phải lo lắng nơm nớp .
Tớ quan điểm khác. Công dân đc làm những j PL ko cấm. Nên MMO bọn mình như giờ là thoải mái nhất, PL chưa can thiệp nên mình ko sai (vụ Bến Tre bên trên điển hình).
Nếu PL can thiệp là khác ròi. Phương thức, thuế má... show ra hết mới khó thở!

mình chỉ mong có nhiều tiền như chủ thớt để được đánh thuế đây này :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back