Làm gì khi ngày 5/12 tới đây sẽ thu thập thông tin tài khoản ngân hàng và đánh thuế ?

Tranduykhuong58

MMO4ME United
Trader
Pre-verified
Reactions
120
MR
1.896
Insuree Balance
96632|500
Service Details
1||Sock|https://mmo4me.com/threads/sock-proxy-chuyen-oxylabs-smartproxy-shifter-io-911-re-sock-5g-proxy-private-phuc-vu-tat-ca-cac-mang.409926/|15|VIP2|0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chắc câu hỏi này nhiều anh em cũng tò mò như mình, nhưng ko biết có anh em nào từng bị chưa. Bản thân mình làm dịch vụ nên khối lượng giao dịch chuyển khoản qua lại khá nhiều. Anh em nào có tìm hiểu rồi cho xin ít bí kíp để lách vụ này với :D :D :D

giả sử tháng nào cũng đúng ngày đó về 50 củ, thì có bị nghi ngờ, đóng nộp thuế gì k bác @@
Bây giờ ai chả có mã số thuế bác. có cmnd là có mã số thuế rồi.
Mà quan trọng là nó đánh thuế như thế nào. giao dịch chuyển tiền cá nhân qua lại có bị đánh thuế hay không?
còn bất cập lắm bác ơi

Mình nghĩ ai nhận tiền từ Paypal, Facebook, Google sẽ bị tóm
Ngân hàng sẽ gửi thông tin nhận tiền từ Paypal, Facebook, Google hằng tháng cho thuế
Thuế cộng dồn các acc cùng CMND lại chẳng hạn, lọc ra và bắt đóng thuế
Việc này hoàn toàn khả thi
Hóng anh em.

Mình nghĩ ai nhận tiền từ Paypal, Facebook, Google sẽ bị tóm
Ngân hàng sẽ gửi thông tin nhận tiền từ Paypal, Facebook, Google hằng tháng cho thuế
Thuế cộng dồn các acc cùng CMND lại chẳng hạn, lọc ra và bắt đóng thuế
Việc này hoàn toàn khả thi
Hóng anh em.
giao dịch lớn và nhiều thì dễ dính

giao dịch lớn và nhiều thì dễ dính
Ví dụ một ngày mình chuyển đi 50tr rồi trong ngày mình nhận về thấp hơn hoặc cao hơn 50tr một tí. thì nó xác định nộp thuế như thế nào? vì đó là chuyển tiền giữa các cá nhân với nhau....và không phát sinh thu nhập lớn, vì chênh lệch giữa số tiền chuyển ra và vào rất thấp.

Bây giờ ai chả có mã số thuế bác. có cmnd là có mã số thuế rồi.
Mà quan trọng là nó đánh thuế như thế nào. giao dịch chuyển tiền cá nhân qua lại có bị đánh thuế hay không?
thế bạn k biết cái số đó mỗi lần làm lại cmnd là nó thay đổi hả , rồi thẻ cc nữa , nó cũng nhảy loạn cả lên

Như mình nói á, nó chỉ filter giao dịch nhận từ Paypal chẳng hạn
Và mặc định đó là doanh thu của bạn vì bạn nhận tiền từ Paypal (or Google) or tk các cty LỚN mà nó biết

Còn bạn chi phí bao nhiêu, lợi nhuận bao nhiêu thì THUẾ ko quan tâm
- 1 là bạn đóng theo % doanh thu đó
- 2 là bạn tự lên THUẾ giải trình tiền chuyển đi 50m đó là chi phí khấu trừ gì rồi sẽ đóng theo thu nhập

Mình đoán thế. hóng ý kiến anh em. Ở đây mình tin là việc export tiền nhận được từ Paypal, Google, Facebook đối với các ngân hàng là khả thi và họ làm được

Ví dụ một ngày mình chuyển đi 50tr rồi trong ngày mình nhận về thấp hơn hoặc cao hơn 50tr một tí. thì nó xác định nộp thuế như thế nào? vì đó là chuyển tiền giữa các cá nhân với nhau....và không phát sinh thu nhập lớn, vì chênh lệch giữa số tiền chuyển ra và vào rất thấp.
theo mình nghĩ các dạng đó k có cơ sở để đánh thuế hoặc nếu đánh sẽ thanh tra nếu giao dịch cá nhân chắc k chịu thế vì luật chưa rõ rãng nên sẽ mơ hồ lắm

Theo mình các giao dịch các nhân trong nước CHẮC CHẮN sẽ ko đánh thuế kiểu đó
Ví dụ mình chuyển cho vợ giữ 500m ko lẽ phải nộp thuế???

Nhưng chắc chắn các giao dịch nhận tiền từ các cty nước ngoài lớn như Paypal Google Facebook sẽ bị sờ gáy

Tiền nhận về sẽ bị tính % doanh thu và khấu trừ thuế !!!

Mình nghĩ cơ quan thuế muốn thu thuế thì không thiếu cách, họ có đầy đủ nghiệp vụ để truy thu thuế nếu muốn. Cơ bản là nếu thu thuế thì mấy ông lớn sẽ bị ảnh hưởng đầu tiên nên rất khó, rồi phanh phui nhiều vụ trốn thuế của mấy ông lớn, ảnh hưởng cả 1 dây chuyền ( Hiệu ứng Domino ).

Lần này mình nghĩ, mấy kênh Youtube nổi tiếng thu nhập tiền tỉ sẽ bị lên thớt đầu tiên. Tép riu như mình thì ko vấn đề gì đâu :popo_too_sad:

Theo mình các giao dịch các nhân trong nước CHẮC CHẮN sẽ ko đánh thuế kiểu đó
Ví dụ mình chuyển cho vợ giữ 500m ko lẽ phải nộp thuế???

Nhưng chắc chắn các giao dịch nhận tiền từ các cty nước ngoài lớn như Paypal Google Facebook sẽ bị sờ gáy

Tiền nhận về sẽ bị tính % doanh thu và khấu trừ thuế !!!
Đúng rồi bạn giao dịch giữa cá nhân với nhau thì không sao nhưng sl nhiều hàng tháng thì chắc cũng bị dòm ngó

Mình nghĩ cơ quan thuế muốn thu thuế thì không thiếu cách, họ có đầy đủ nghiệp vụ để truy thu thuế nếu muốn. Cơ bản là nếu thu thuế thì mấy ông lớn sẽ bị ảnh hưởng đầu tiên nên rất khó, rồi phanh phui nhiều vụ trốn thuế của mấy ông lớn, ảnh hưởng cả 1 dây chuyền ( Hiệu ứng Domino ).

Lần này mình nghĩ, mấy kênh Youtube nổi tiếng thu nhập tiền tỉ sẽ bị lên thớt đầu tiên. Tép riu như mình thì ko vấn đề gì đâu :popo_too_sad:
Lần này truy thu thuế từ ngoại tệ thôi, vì nhiều bất cập kiếm vài trăm triệu thậm chỉ bạc tỷ hàng tháng mà không đóng thuế :D

Cũng mong là vậy, Trung gian gd tháng có phát sinh vài trăm tr để kiếm vài xu lẻ mà nó đánh thuế chắc bán nhà quá. :popo_bye:

Mình nghĩ mẻ lưới này hiện chỉ để bắt mấy con cá lớn thôi. Nên anh em nào có nhận bank với số tiền lớn mà thường xuyên thì cũng cần lưu ý đó. Việt Nam mình thì đừng tin vào câu chữ trong văn bản. Họ thích thì họ làm thôi, nhất là gần đây có nhiều vụ scam bank và tránh thuế phải truy thu khá lớn.

trước sau gì cũng sẽ truy thế toàn dân, ko sớm cũng muộn :D nên chuẩn bị sẵn tinh thần thôi

Chắc câu hỏi này nhiều anh em cũng tò mò như mình, nhưng ko biết có anh em nào từng bị chưa. Bản thân mình làm dịch vụ nên khối lượng giao dịch chuyển khoản qua lại khá nhiều. Anh em nào có tìm hiểu rồi cho xin ít bí kíp để lách vụ này với :D :D :D
đóng thuế đi chứ còn gì.M không thoát đc đâu con trai.to be continue....

Về vấn đề này anh em có thể tham khảo vụ kiện này nè :

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,424
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back