Ask Làm cách nào tăng sóng wifi

Nhà em mới chuyển vào chung cư ở. Giờ dùng chung wifi với tòa nhà nhưng sóng yếu quá. load ytube cũng k dc mượt. 4G sóng cũng yếu luôn.
Có lẽ do lượng ng dùng đông, qua các tầng nữa nên yếu. Có cách nào hay mua thêm cái j để kéo sóng khỏe hơn dc k các cao nhân ơi.

Monmoon

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
515
MR
4.443
$1,000.00
Follow me on Facebook
Nhà em mới chuyển vào chung cư ở. Giờ dùng chung wifi với tòa nhà nhưng sóng yếu quá. load ytube cũng k dc mượt. 4G sóng cũng yếu luôn.
Có lẽ do lượng ng dùng đông, qua các tầng nữa nên yếu. Có cách nào hay mua thêm cái j để kéo sóng khỏe hơn dc k các cao nhân ơi.
4g mà cũng yếu là do vùng rồi, phải kéo mạng riêng mới ok đuợc

Upvote 0
CHung cư họ k cho kéo mạng Lan.
chà luật mới à.hay là phải xài đúng mạng của chung cư mới được.mình chỉ nghe nói chung cư xài mạng của nhà thầu chứ chưa nghe nói không cho kéo LAN.không cho kéo lan thì sao xài mạng.sóng wifi không phát xa được đâu bạn ơi.cái này là vô lý nhé.Bạn hỏi lại thử xem.không cho kéo lan thì chẳng ma nào thèm mua đâu bạn

Upvote 0
Trừ khi B ở chung cư mini thì mới ko cho lắp đặt đường truyền Internet riêng, chứ chung cư nào cũng lắp đặt được cả chỉ có là đa số chung cư điều ký hợp đồng độc quyền với nhà mạng nào đó
Thì đúng r bác. Mini mà nên k cho kéo LAN.
Giờ mua sim data về cũng sợ yếu k lên đc

Upvote 0
Chung cư mini thì chịu rồi ko kéo line riêng được , B xài mấy gói 4 hay 5G có dung lượng 4gb/ ngày trở lên ấy xài tạm, nếu dùng YouTube hay Tiktok nhiều thì mua mấy gói chuyên về nó.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week