Làm ăn đã khổ thế mà rút tiền về lại khổ hơn !

có tiền mà báo cáo là quá tốt rồi

thì báo cáo thôi
tiền sạch lo gì

Chia ra làm 3 lần.. mà wire về là hết phải báo cáo. :D.

Chuyển tiền điện tử trên 1.000 USD ra nước ngoài phải báo cáo

ủa ra nước ngoài mà nhỉ

ra -vào bác ơi

theo tớ bác cứ chia ra làm 4 lần cũng dc nó chắc ăn còn hơn phải giải trình hoặc bác rút về nhiều ngân hàng mỗi ngàn hàng 500

Cái bài báo là chuyển ra mà.
Còn vào có sao ta ?
Rút 3k 4k từ paypal thẳng về. Lần 1 thì cần chứng minh thu nhập. Từ lần 2 chả ai thèm hỏi.

mỗi lần rút về 950$ để lại 100$ nuôi acc cũng đc sao pải xoắn :cool::cool:

Các bác yên tâm, Việt Nam cần kiều hối và dòng tiền từ nước ngoài đổ về, chỉ thắt chặt dòng tiền USD đổ ra ngoài thôi. Trên 1000 USD gửi ra nước ngoài mới bị soi, nếu soi luôn tiền nước ngoài gửi về thì thằng Western Union bị soi nhiều nhất, chưa đến lượt Paypal đâu. Còn 1 tin nữa, kiều hối (tức tiền USD về VN) là nguồn ngoại tệ đứng thứ 2 VN, chỉ thua vốn FDI thôi, hơn cả vốn ODA đã giải ngân. Việt Nam không ngu gì làm khó trong chuyện này.

Các bác yên tâm, Việt Nam cần kiều hối và dòng tiền từ nước ngoài đổ về, chỉ thắt chặt dòng tiền USD đổ ra ngoài thôi. Trên 1000 USD gửi ra nước ngoài mới bị soi, nếu soi luôn tiền nước ngoài gửi về thì thằng Western Union bị soi nhiều nhất, chưa đến lượt Paypal đâu. Còn 1 tin nữa, kiều hối (tức tiền USD về VN) là nguồn ngoại tệ đứng thứ 2 VN, chỉ thua vốn FDI thôi, hơn cả vốn ODA đã giải ngân. Việt Nam không ngu gì làm khó trong chuyện này.
Đúng rồi chỉ sợ là các bác trên ấy không la liếm được gì nên làm khó để kiếm cháo thôi

Công dân tốt thì khai báo hết cho các cơ quan, Nộp thuế là yêu nước mà bạn.
kì vậy, ta.
chỉ là thông báo nhưng chả thấy là hướng dẫn báo cáo bằng cách nào. chứ cái này ngân hàng họ tự báo cáo chứ

kì vậy, ta.
chỉ là thông báo nhưng chả thấy là hướng dẫn báo cáo bằng cách nào. chứ cái này ngân hàng họ tự báo cáo chứ
Mình thấy chả cần khai báo gì hết khi nhận tiền. Mình ra ngân hàng lãnh Western Union nhiều có ít có, trên 1000$ cũng có. Có lần nào thấy ngân hàng hỏi lí do nhận tiền đâu. Cái này do ngân hàng thôi. Về căn bản, tiền Western Union và Paypal về VN đều như nhau. WU nó còn liên kết với nhiều ngân hàng, PP chỉ liên kết duy nhất 1 ngân hàng trung gian là City Bank, từ City Bank nó mới chuyển ra ngân hàng địa phương cho bạn.

ủa lạ nhỉ chicken này hok biết có nói gì bậy bạ hem mà trong list ignore của mình ta :oops:, ko nhớ luôn

Chứng minh thu nhập với ai, phải báo với ngân hàng hay qua công an báo
Với giao dịch trong nước, tổ chức cung cấp dịch vụ thanh toán phải báo cáo Cục Phòng, chống rửa tiền (Ngân hàng Nhà nước) từng giao dịch chuyển tiền điện tử trong nước có giá trị từ 500 triệu đồng trở lên hoặc ngoại tệ có giá trị tương đương. Quy định này cũng được áp dụng với với chuyển tiền điện tử quốc tế ra vào Việt Nam, trị giá từ 1.000 USD trở lên hoặc bằng ngoại tệ khác có giao dịch tương đương.

đây nầy bác ! Nếu bị kêu lên hỏi ko lẽ nói suông mình làm offer mà có :( Nhờ thằng network nó scan cái biên lai mà nó gửi tiền rồi send cho mình dc ko nhĩ :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom