Tutorial Kinh nghiệm tránh mất tiền trong account PM

cái này mỗi ngày phải thay đổi code à thế thì mất time lắm
ai bảo, lúc bạn chọn code card nó gửi vào mail 1 cái hình giống như cái thẻ
trên đó có đánh vị trí như sau
1: xxxxx
2: xyzab
3: nnnnn
đó, mỗi lần có vấn đề gì về send tiền là nó hiện lên cái ô bắt phải điền vào đó mã ở vị trí thứ n thì đánh đúng mới cho qua

Mình thấy trong security có 4 lựa chọn, cái lựa chọn cuối cùng API là cái gì thớt ơi

ai bảo, lúc bạn chọn code card nó gửi vào mail 1 cái hình giống như cái thẻ
trên đó có đánh vị trí như sau
1: xxxxx
2: xyzab
3: nnnnn
đó, mỗi lần có vấn đề gì về send tiền là nó hiện lên cái ô bắt phải điền vào đó mã ở vị trí thứ n thì đánh đúng mới cho qua
mình chưa sử dụng tính năng này bao giờ nhưng nghe bảo cái thẻ này chỉ tồn tại trong 24h mà

chủ thớt cho hỏi lựa chọn bảo mất số 3 code card gì đó khi chuyển tiền thấy an toàn rồi, nhưng hacker nó lấy tiền bằng cách tạo E-voucher gì đó thì sao nhỉ. cũng mất tiền.có cách nào ko

vậy túm lại la đuôi .is hay .com...mình mới đăng kí 1 acc .com???:eek:
Mình không chắc nhưng mình đang xài là (.is) nên cậu xem lại cho chắc nhé.

giờ https mà k thấy cái chứng nhận màu xanh nữa nhỉ?

muốn chuyển tiền mua ads trong paidvert bằng pm có an toàn kg vậy các bạn?

ko liên quan nhưng e muốn hỏi bác là Verify tk PM thường mấy ngày xong nhỉ ? em gửi cmnd với hóa đơn rồi mà ko thấy nó rep ??thanks

ko liên quan nhưng e muốn hỏi bác là Verify tk PM thường mấy ngày xong nhỉ ? em gửi cmnd với hóa đơn rồi mà ko thấy nó rep ??thanks
Của mình 2 ngày là có kết quả rồi bạn.

mình chưa sử dụng tính năng này bao giờ nhưng nghe bảo cái thẻ này chỉ tồn tại trong 24h mà
Nó tồn tại các số codecard trong PM 24h. Sau đó nó sẽ tự động xoá. Còn cái codecard nó gửi vào email mình rùi. Mỗi lần send tiền là lấy code đó ra dùng thui.

mình vẻifi 1 acc Pm rồi bây giờ verifi 1 acc PM khác . vậy khi chơi 1 web với 2 acc cùng 2 acc PM đó thì site có biết ko ?

mình vẻifi 1 acc Pm rồi bây giờ verifi 1 acc PM khác . vậy khi chơi 1 web với 2 acc cùng 2 acc PM đó thì site có biết ko ?
ko phải là acc con thì okay hết!

ko phải là acc con thì okay hết!
là 1 người verifi 2 acc - vậy site nó biết à ?
Account security dùng cả 2 cách được ko - hay chỉ được 1 cách . mình dùng cách 1 lẫn cách 3 nhưng nó chỉ chấp nhận 1 cách thì phải ?

Hôm qua có bạn kêu account PM bị hack, mất tiên vậy mình xin chia sẻ kinh nghiệm để tránh mất tiền khi bị hack. Minh biết là 90% các bạn không sử dụng tính năng security của PM

Vậy khi login vào account PM cac bạn hãy vào mục Account security:
nhấn vào change security, trong do co 4 mục
1 Identity : xác lập này nhận dạng thay đỏi địa chỉ IP login nếu on khi ip thay đỏi sẽ co 1 mã xác thực được gửi về mail (ưu điển chống được hack pass, nhược điểm các bạn hay di chuyển thi hơi bất tiện, vẫn mất tiền nêu mất cả mail)
2 SMS login: mỗi lần login sẽ có 1 sms xác thực gửi đến phone (ưu điểm: an toàn tuyệt đối, nhược điểm bất tiện, do phụ thuộc vào mạng viễn thông, không phải lúc nào cũng nhận được sms)
3 Code card: ngay khi các bạn bật tính năng này hệ thống sẽ tự tạo cho các bạn một thẻ xác thực giống cai thẻ đông a bank ấy, thẻ này sẽ tồn tại trong account 24h, sau 24h tự hủy các bạn chỉ việc load về in ra hoặc save vào, mỗi lân send tiền no sẽ yêu câu xác thực 1 sô bât kỳ trong thẻ, không co thẻ không thể send tien đi được, cách này rất an toàn và tiện lợi, tiền đã vào account thì không thể bị mất vì thể là dạng file ảnh không sợ troịan nhuang nều các bạn làm mất thể cũng đòng nghĩa với viêc tiền bị đóng băng luôn

Tóm lại các bạn nên chọ ít nhât 1 trong 3 cách xác thực đẻ bảo vệ tiền trong account, con nữa nhiều khi mât tiền là do chủ quan của mình hãy cài 1 phầm mềm internetsecurity (KIS chẳng hạn)
Cuối cùng: kiếm tiên rất khó nhưng giữ tiền cũng không dễ, chúc các bạn kiếm nhiều tiền và tránh thất thoát
Bạn nào thấy có ich thì thanks cai nhé
cái thứ 3 codecard , nó cài trojan máymình thì nó cũng có mail..nó vào mail nó lấy cũng được v @@ tốt nhất là cách 2 mất ít tiền phí sms nhưng an toàn :D
cho e hỏi cái thứ 3 nó kêu 24h là sao là mình xài 24h xong lại vào đăng ký lại hả hay cứ 24h nó lại gửi 1 hình khác về mail mình

Announcements

Forum statistics

Threads
418,564
170,656
Latest member
TrangDoji
Back
Top Bottom