Ask Kinh nghiệm đầu tư dàn máy Android + Sim 4G

thinhtran1

Newbie
Reactions
1
MR
0.033
Hi các bác. Mình có dự định đầu tư dàn máy Android tầm 100 con + Sim 4G để nuôi IP chạy task. Em thấy tên Taobao các pháp sư Trung Hoa bán 1 dàn 20-30 mainboard tầm 12 củ, có phần mềm quản lí trên máy tính. Về Sim thì e thấy trên shopee bán 350k 4GB/ngày trong 1 năm. Tính toán sơ bộ thì chi phí đầu tư ban đầu cho 1 máy tầm khoảng 800-1000k. Các bác ai có kinh nghiệm chia sẽ với ạ. Làm như thế có an toàn chưa, có cần làm thêm gì để tránh bị detect không? Nếu 100 máy chạy ở 1 chỗ thì nhà mạng có khóa sim không? Mua máy dàn từ Taobao có oke không? Với cả các bác có kèo nào kiếm tiền từ máy dàn như này không ạ? Mình cảm ơn.

buid ở việt nam cũng được mà bạn. quan và nó là phần mềm gì. ib mình tư vấn cụ thể vấn đề phần mềm cho

Upvote 0
có cần làm thêm gì để tránh bị detect không? Nếu 100 máy chạy ở 1 chỗ thì nhà mạng có khóa sim không?

Vụ này tui nghĩ là không đâu bạn nhé, mắc gì khóa sim mình. Nếu sím bán đã đăng ký chính chủ thì càng tốt

Upvote 0
Oppo 5 giờ về làm gì hả anh =)) lượt facebook còn chạy ko nổi đến cả reset win

Upvote 0
bác cho em xin link tao bao được không hoặc cho em xin tên sản phẩm cũng được, e không biết gõ bằng tiếng tàu kểu gì

Upvote 0
cái này cứ mua mấy con nào đơn giản mà xài , đừng mua mấy cái bóc màn tháo pin nhé , cứ 1 con máy hoàn chỉnh mà xài , vì về sau nó sẽ có nhiều cái vấn đề lắm , cứ mua máy hoàn chỉnh , test các kiểu

Upvote 0
Upvote 0
Máy thật mà ko cao.quỳ🤣
nhưng nó là cái box , tức là tháo màn bóc pin rồi , cứ làm đi sẽ biết , tui bị rồi nên mới hiểu vậy

Upvote 0
:)) chịu làm chán rồi. Đi so sánh ko màn với có màn chắc là robot biết🤣
lúc mà tải 1 app j về có phải nó hỏi là đc phép truy cập mic, camerra ..... ko , nếu là hàng box thì chắc no sẽ biết và bị nhà net phát hiện cho xem , tui xài rồi nên mới biết vụ đó , cứ mỗi máy riêng biệt đầy đủ hết mà xài là ok 100% nhé

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week

Back