Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

Tks bác mà cái bác viết e ko hiểu nên ko dùng, e ko biết :)))

cái của em chỉ đơn giản như này ạ.

SET !DATASOURCE C:\Users\Desktop\name.csv
SET !DATASOURCE_LINE {{!LOOP}}
SET !DATASOURCE_COLUMNS 3

TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtAbodeOne CONTENT={{!COL1}}
TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtCity CONTENT={{!COL2}}
TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtPostCode CONTENT={{!COL3}}
TAG POS=1 TYPE=INPUT:SUBMIT FORM=ID:form ATTR=ID:btnStep1

Trong file name.csv có nội dung dạng như này
Nguyễn Thu Hà, Hà Nội,23807295
Trần Thu Huyền, Hải Phòng,245645645
Lê Văn Đức, Nam Định,5665456

Thì khi nhập vào form trên web ko nhập đc chữ có dấu, nó bị lỗi font tiếng viết tè le luôn ạ.
Code đó dùng cho javascript trên firefox. Mình cũng chạy thử ok rồi.
Trên chrome thì mình ko biết.
Nếu bạn biết javascript thì có thể tự viết tiếp. Nếu ko thì mình viết cho bạn tham khảo.

Code đó dùng cho javascript trên firefox. Mình cũng chạy thử ok rồi.
Trên chrome thì mình ko biết.
Nếu bạn biết javascript thì có thể tự viết tiếp. Nếu ko thì mình viết cho bạn tham khảo.
bác viết kiểu imacros đc ko ạ, cái js e đọc ko hiểu gì cả :((
hay bác thử viết mẫu js cho cái imacros của em đc ko ạ
em cảm ơn.

bác viết kiểu imacros đc ko ạ, cái js e đọc ko hiểu gì cả :((
hay bác thử viết mẫu js cho cái imacros của em đc ko ạ
em cảm ơn.
var path_file="C:\Users\Desktop\name.csv"; // sửa khi đường dẫn file txt hoặc csv thay đổi

var req = Components.classes["@mozilla.org/xmlextras/xmlhttprequest;1"].createInstance();
req.open('GET', "file:///" + path_file.replace(/\\\\/g,'/').replace(/ /g,'%20'), false);
req.send();

var all_line=req.responseText.split('\n');

var all_line_length=all_line.length;
for(var a=0;a<all_line_length;a++){
var line=all_line[a].split(',');

var macro="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtAbodeOne CONTENT="+line[0]+"\n";
macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtCity CONTENT="+line[1]+"\n";
macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtPostCode CONTENT="+line[2]+"\n";
//macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:SUBMIT FORM=ID:form ATTR=ID:btnStep1"; // bỏ dấu // phía trước để click button nếu đã điền thông tin đúng

iimPlayCode(macro);

iimDisplay("điền thông tin dòng thứ "+(a+1)+", click continue điền dòng kế tiếp");
iimPlayCode("PAUSE");
}

iimDisplay("đã điền hết các dòng trong file");

Bạn vào site cần điền thông tin chạy thử, đúng rồi thì bạn edit code bỏ dấu // ở chữ macro.
Bạn tìm hiểu biến, vòng lặp, mảng, hàm split trong javascript là gì thì sẽ hiểu.
Bạn nên tập viết code javascript vì javascript hỗ trợ nhiều hơn mà vẫn có thể dùng đc code iim.

var path_file="C:\Users\Desktop\name.csv"; // sửa khi đường dẫn file txt hoặc csv thay đổi

var req = Components.classes["@mozilla.org/xmlextras/xmlhttprequest;1"].createInstance();
req.open('GET', "file:///" + path_file.replace(/\\\\/g,'/').replace(/ /g,'%20'), false);
req.send();

var all_line=req.responseText.split('\n');

var all_line_length=all_line.length;
for(var a=0;a<all_line_length;a++){
var line=all_line[a].split(',');

var macro="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtAbodeOne CONTENT="+line[0]+"\n";
macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtCity CONTENT="+line[1]+"\n";
macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:TEXT FORM=ID:form ATTR=ID:txtPostCode CONTENT="+line[2]+"\n";
//macro+="TAG POS=1 TYPE=INPUT:SUBMIT FORM=ID:form ATTR=ID:btnStep1"; // bỏ dấu // phía trước để click button nếu đã điền thông tin đúng

iimPlayCode(macro);

iimDisplay("điền thông tin dòng thứ "+(a+1)+", click continue điền dòng kế tiếp");
iimPlayCode("PAUSE");
}

iimDisplay("đã điền hết các dòng trong file");

Bạn vào site cần điền thông tin chạy thử, đúng rồi thì bạn edit code bỏ dấu // ở chữ macro.
Bạn tìm hiểu biến, vòng lặp, mảng, hàm split trong javascript là gì thì sẽ hiểu.
Bạn nên tập viết code javascript vì javascript hỗ trợ nhiều hơn mà vẫn có thể dùng đc code iim.
dạ e cảm ơn bác nhiều ạ, để e thử ^^

Thấy code fake ua này hiệu quả hơn iim, iim chỉ đc 1 phiên là hết fake nên share lại cho ai cần thì dùng( bữa cũng thấy trên này mà k rõ chỗ nào)
Code:
function getRandomInt(min, max) {
    return Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min;
}

function readExt(filename) {
    return imns.FIO.readTextFile(imns.FIo_OpenNode(filename))
}
function changeua()
{
agent = readExt('C:\\random_user.csv')
arrData = agent.split('\r\n')
pref = imns.Cc["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(imns.Ci.nsIPrefBranch);
str = imns.Cc['@mozilla.org/supports-string;1'].createInstance(imns.Ci.nsISupportsString);
str.data = arrData[getRandomInt(0, arrData.length - 1)];
pref.setComplexValue('general.useragent.override', imns.Ci.nsISupportsString, str);
iimPlayCode("URL GOTO=whoer.net")
}[\CODE]
bác ơi cho e hỏi chút. e cop code này vào file js của macros chạy k đc. ạ. bác có thể hướng dẫn e đc. k

chấm mút gì, có gì sahre mần với tui khộ quá rồi
mình đang tập tành imacro nên đánh dấu để xem khi cần ấy mà. Dạo này rảnh quá ko biết làm gì nên học thêm ngôn ngữ :popo_ah:

Thấy code fake ua này hiệu quả hơn iim, iim chỉ đc 1 phiên là hết fake nên share lại cho ai cần thì dùng( bữa cũng thấy trên này mà k rõ chỗ nào)
Code:
function getRandomInt(min, max) {
    return Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min;
}

function readExt(filename) {
    return imns.FIO.readTextFile(imns.FIo_OpenNode(filename))
}
function changeua()
{
agent = readExt('C:\\random_user.csv')
arrData = agent.split('\r\n')
pref = imns.Cc["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(imns.Ci.nsIPrefBranch);
str = imns.Cc['@mozilla.org/supports-string;1'].createInstance(imns.Ci.nsISupportsString);
str.data = arrData[getRandomInt(0, arrData.length - 1)];
pref.setComplexValue('general.useragent.override', imns.Ci.nsISupportsString, str);
iimPlayCode("URL GOTO=whoer.net")
}[\CODE]
này nguyên lý ntn vậy bác?
nó có ở đc vĩnh viễn phải ko ạ, chỉ sau khi bấm lần nữađể thay thì mới hết?

có bác nào nghiên cứu lập trình trên chromedriver không, imacro+ff52 cũ quá rồi

mình có file 100 acc đăng nhập vào trang web nhận coin. nhưng chạy xong 100 acc thì nó nghỉ. mình set loop 9999 thì lần thứ 101 + n nó cứ lấy acc 100 chạy.
bác nào giúp mình code chạy xong 100 acc đó rồi bắt đầu chạy lại từ đầu với . cám ơn

mình có file 100 acc đăng nhập vào trang web nhận coin. nhưng chạy xong 100 acc thì nó nghỉ. mình set loop 9999 thì lần thứ 101 + n nó cứ lấy acc 100 chạy.
bác nào giúp mình code chạy xong 100 acc đó rồi bắt đầu chạy lại từ đầu với . cám ơn
thì làm danh sách copy lại 100 acc đó bác lên :))

Làm sao thế bác cũng đang có cùng câu hỏi @@
Dùng EVAL để thay thế nhé.
Tìm chuỗi `www.facebook` thay bằng `mbasic.facebook`

chuẩn rồi, mình cũng lấy từ đây ra

Mình làm được rồi cám ơn nha

Có cách này cũng hay bn lm thử xem.

Đầu tiên bạn login vào tìm cái chỗ nào mà login nó hiện mà còn khi chưa login nó k hiện. Rồi ta làm lệnh vd click vào chỗ đó chẳng hạn, nhưng mấu chốt cho cái timeout lệnh lỗi nó cao lên.
Vd: khi nó login có thể click dc vào đây hay tẽxt nào đó
TAG POS=1 TYPE=DIV ATTR=ID:passwordNext
mà bên chưa login k hiện thì ta lm như này

Code:
SET !TIMEOUT 9999999999999
TAG POS=1 TYPE=DIV ATTR=ID:passwordNext

Có nghĩa khi chưa login nó k tìm thấy lệnh kia nó chờ từng kia time. Khi nào có thì nó tự chạy tiếp thôi.
thanhk bạn mình đã giải quyết gần như được vấn với đoạn code này
tìm mấy tuần nay mới được giải quyết

ae nào có soure dạng điền thông tin từ file vào web không cho e xin vài mẫu về tự vọc với :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,223
170,372
Latest member
quangtien123456
Back
Top Bottom