Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

có cách nào chỉnh để từ ẩn qua hiện lên k mấy anh

Mọi người cho hỏi sao mình không chỉnh được đường dẫn lưu iMacros nhỉ. Vào setting thì thấy phần path nó không cho chọn để đổi được. Mình dùng chrome

Mọi người cho hỏi sao mình không chỉnh được đường dẫn lưu iMacros nhỉ. Vào setting thì thấy phần path nó không cho chọn để đổi được. Mình dùng chrome
bản cũ mới hỗ trợ

Mấy bác cho em hỏi có cách nào chặn triệt để thằng firefox tự động mở tab mới ko? Hoặc extension nào cho FF để chặn cũng đc. Tks ạ

Mấy bác cho em hỏi có cách nào chặn triệt để thằng firefox tự động mở tab mới ko? Hoặc extension nào cho FF để chặn cũng đc. Tks ạ
chặn popup thì thím xài lệnh .js
PHP:
pref = imns.Cc["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(imns.Ci.nsIPrefBranch);
pref.setCharPref("dom.popup_allowed_events", "Made by Gam");

imacro cũ dành cho chrome thì kéo về các page cũ là có đấy thím.

chào các bác mình 25 profire firefox từ p1-p25 và có 1 file imacros này .
Code:
SET !DATASOURCE C:\Users\Administrator\Documents\iMacros\mail\Data.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR4}}
SET !EXTRACT {{!COL1}}
làm sao để chỉ với 1 file chứa code này mà mỗi 1 profile là cái !VAR4 kia nó ứng với 1 giá trị cụ thẻ được ví dụ p1 thì cái !VAR4 cố định là 1 P25 thì !VAR4 cố định là 25. mong các bác chỉ giúp

chào các bác mình 25 profire firefox từ p1-p25 và có 1 file imacros này .
Code:
SET !DATASOURCE C:\Users\Administrator\Documents\iMacros\mail\Data.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR4}}
SET !EXTRACT {{!COL1}}
làm sao để chỉ với 1 file chứa code này mà mỗi 1 profile là cái !VAR4 kia nó ứng với 1 giá trị cụ thẻ được ví dụ p1 thì cái !VAR4 cố định là 1 P25 thì !VAR4 cố định là 25. mong các bác chỉ giúp
thím đổi data.txt sang data.csv nhé, với csv nó sẽ chia thành nhiều cột dễ thao tác.
{{!COL1}} lấy dữ liệu cột 1, {{!COL2}} dữ liệu cột 2...
tương tự mấy cái sau cũng vậy thôi.

thím đổi data.txt sang data.csv nhé, với csv nó sẽ chia thành nhiều cột dễ thao tác.
{{!COL1}} lấy dữ liệu cột 1, {{!COL2}} dữ liệu cột 2...
tương tự mấy cái sau cũng vậy thôi.
mình muốn 25 profile đó cùng chạy 1 file.iim hoặc .js mà nó không lấy email trùng nhau. hoặc lấy mail nào xóa mail đó mà thử đoạn code xóa line mãi không được.

@0822 bác ơi cho em hỏi, giờ em muốn thêm chức năng fake refer ngẫu nhiên trong file txt hoặc csv vào dòng code random link bên dưới thì phải làm sao ạ, em cảm ơn.
p/s: dạng như khi random link thì cái refer cũng sẽ random theo link đó ạ ( để khi check thì thấy đc link này là từ refer nào)
Code:
SET !VAR1 EVAL("var min = 1; var max = 5; var randomNumber = Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min; randomNumber;")
SET !DATASOURCE D:\\listurl.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
URL GOTO={{!COL1}}

bác có bản imacros cũ dành cho chrome ko, cho em xin với ạ
bản mới nó bắt trả phí mới dùng đc :(
imacro 8.9.7+firefox 52 nha

Mọi người cho hỏi làm sao để imacros tác động được đến pop-up windows vậy, ví dụng mình click vào 1 trang và nó nhảy ra một cửa sổ pop-up window để điền thông tin đăng ký, giờ mình muốn dùng imacros để auto điền thông tin, pro nào biết cách chỉ mình với. Many thanks!

@0822 bác ơi cho em hỏi, giờ em muốn thêm chức năng fake refer ngẫu nhiên trong file txt hoặc csv vào dòng code random link bên dưới thì phải làm sao ạ, em cảm ơn.
p/s: dạng như khi random link thì cái refer cũng sẽ random theo link đó ạ ( để khi check thì thấy đc link này là từ refer nào)
Code:
SET !VAR1 EVAL("var min = 1; var max = 5; var randomNumber = Math.floor(Math.random() * (max - min + 1)) + min; randomNumber;")
SET !DATASOURCE D:\\listurl.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
URL GOTO={{!COL1}}
Có ai giúp em vs ạ.

Có ai giúp em vs ạ.
cái list URL kia thành csv. Cột 1 là link. Cột 2 là ref.
Code VAR1 kia là để random 1-5
làm 1 cái var2 như vậy nữa
( để tránh việc mapping 1-1 giữa link và ref )
thì bạn có thể add đc var2 vào dòng nào thôi.

Chào mọi người,
Mình là newbie, mình muốn nhờ cao nhân giúp mình code imacros, "change profile firefox ngẫu nhiên". Xin cảm ơn

có bác nào biết dòng code iim phát âm thanh khi nó bị lỗi khi chạy không vậy? chỉ mình với :popo_dribble: :popo_dribble: :popo_dribble:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,376
170,496
Latest member
bk8139

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom