Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

[HELP] e cần dùng bản imacros cũ thì phải dùng ff56 nhưng cài addon thì gặp ntn, trong khi ff66 thì không bị nhưng nó chỉ cho chạy bản imacros10 (chạy như sh!t), có bác gặp tình trạng này chưa help e với
View attachment 129188
ủa bác có click vào ok thử chưa? thấy dòng đỏ báo tải thất bại là do kết nối mà :D

ủa bác có click vào ok thử chưa? thấy dòng đỏ báo tải thất bại là do kết nối mà :D
rồi bác, click cái popup đó là e cài bằng xpi, còn màu đỏ là cài trực tiếp
cái kết là cả 2 đều fail
ff66 thì cài vô tư nhưng nó bắt phải chạy imacros10 mà thằng này bắt đối tượng tệ đừng hỏi tới

ae nào có bản crack hay key của imacros cho trình duyệt chrome không nhỉ? em muốn đọc file data .csv để nó tự điền vào nhưng em thấy bản free không đọc được data thì phải? có bác nào biết không chỉ cho e với e sẽ hậu tạ

thím tải bản opera về xài, rồi làm theo hd để fix datasources
https://drive.google.com/open?id=0Bzx7YRrZdDqUOU1iTUVrMll1RzQ
[HELP] e cần dùng bản imacros cũ thì phải dùng ff56 nhưng cài addon thì gặp ntn, trong khi ff66 thì không bị nhưng nó chỉ cho chạy bản imacros10 (chạy như sh!t), có bác gặp tình trạng này chưa help e với

1. do thím dùng bản 56 ko tắt update, nên ff update chạy ngầm ko cài được.
2. tải file .xpi 8.9.7 về máy, rồi cài offline trên ff (tắt update imacro đi)

Last edited:
56 cài đc 8.9.7 bác ah, cái k cài đc là các addon khác
thằng này đây bác
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/uaswitcher/

thím tải bản cũ cũng được mà, m tải bản version 1.1.2 thì ok,
bản cao hơn bị chặn do firefox hoặc do trong addon nó giới hạn phiên bản ff.
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/uaswitcher/versions/

mà useragent imacro cũng code được mà, cần j phải tải addon, ae share cả rồi, lục lại là thấy.
ngồi click tay để nó đổi useragent, thế thì m cũng chịu thím rồi, hahaha :popo_big_smile:

cho mình hỏi mình muốn bắt nút ở html dưới thì dùng ntn, mình dùng vài cái rồi cũng không được.

<label for="_Q0_C8" class="label-with-mrSingle highlight-me h-label"><input name="_Q__171_QBP_C" id="_Q0_C8" class="mrSingle" style="" value="__9" type="radio">
<span class="mrSingleText" style="">9</span>
</label>

thím tải bản cũ cũng được mà, m tải bản version 1.1.2 thì ok,
bản cao hơn bị chặn do firefox hoặc do trong addon nó giới hạn phiên bản ff.
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/uaswitcher/versions/

mà useragent imacro cũng code được mà, cần j phải tải addon, ae share cả rồi, lục lại là thấy.
ngồi click tay để nó đổi useragent, thế thì m cũng chịu thím rồi, hahaha :popo_big_smile:
đó chỉ là 1 trong 1 đống combo addon e cần add thôi bác, thử trên vps vs máy tính đều k đc

K hiểu sao ff từ 3-4 hôm nay nhiều add-on k cài dc. Những cái cài rồi ff nó xóa. Những add-on về recaptcha vs vài add-on đều bị xóa đi. Ae có biết nguyên nhân k

Cần thuê 1 bạn code Imacro đơn giản

- Mình chỉ cần truy cập vào 1 bài viết wordpress sau đó thêm 1 đoạn mã vào url rồi save lại

Bạn nào làm được vui long inbox giúp mình

Bác nào biết cách random sock trong đoạn code này không ạ. Giúp e với
Code:
var pref = Components.classes["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(Components.interfaces.nsIPrefService);
for(var i=1;i<=100;i++){
    code="SET !DATASOURCE D:\\listip.txt\n";
    code+="SET !DATASOURCE_LINE "+i+"\n";
    code+="SET !EXTRACT {{!COL1}}";
    iimPlayCode(code);
    var ip=iimGetExtract().split(':');
    var a = pref.getBranch("network.proxy.");
 a. setCharPref("socks", ip[0]);
 a.setIntPref("socks_port", ip[1]);
 a.setIntPref("type", 1);
    iimPlay("thaotac.iim");
}

Last edited:
Bác nào biết cách random sock trong đoạn code này không ạ. Giúp e với
Code:
var pref = Components.classes["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(Components.interfaces.nsIPrefService);
for(var i=1;i<=100;i++){
    code+="SET !DATASOURCE_LINE "+i+"\n";
    iimPlayCode(code);
 a.setIntPref("type", 1);
    iimPlay("thaotac.iim");
}

Code:
for(var i=1;i<=100;i++){
var random = Math.floor((Math.random() * 100) + 1);
   code+="SET !DATASOURCE_LINE "+random+"\n";
   iimPlayCode(code);
 a.setIntPref("type", 1);
   iimPlay("thaotac.iim");
}

mấy pro cho hỏi ngu phát: mấy file imacros ở dưới nó nằm ở chỗ nào trong máy tính? lúc trước mình nhớ nằm trong ổ C:\\............Document mà giờ tìm không thấy nằm ở đâu :D:D:D

mấy pro cho hỏi ngu phát: mấy file imacros ở dưới nó nằm ở chỗ nào trong máy tính? lúc trước mình nhớ nằm trong ổ C:\\............Document mà giờ tìm không thấy nằm ở đâu :D:D:D

View attachment 129948
imacros bên chrome xài bản free kg truy cập đc vào thư mục chứa file iim đâu bạn. cái bạn đang nói là bên firefox.

imacros bên chrome xài bản free kg truy cập đc vào thư mục chứa file iim đâu bạn. cái bạn đang nói là bên firefox.
vậy giờ cài trên firefox có cách nào truy cập được mấy file đó k bạn ?
Mọi người cho mình hỏi xíu : làm cách nào để tạo file javascript trong imacros luôn, mấy version hồi trước chỉ cần copy bỏ vô còn bây giờ mò lại version mới này khó mò quá :(:(:(

Last edited:
vậy giờ cài trên firefox có cách nào truy cập được mấy file đó k bạn ?
Mọi người cho mình hỏi xíu : làm cách nào để tạo file javascript trong imacros luôn, mấy version hồi trước chỉ cần copy bỏ vô còn bây giờ mò lại version mới này khó mò quá :(:(:(
- Bên firefox thì bản nào cũng truy cập đc file imacros mà, nó nằm ở Documents\iMacros\Macros
- Bạn nên cài firefox 56 vs imacros 8.9.7, nhớ tắt update cả ff vs imacros nhé
- Bạn muốn tạo file javascript thì chỉ cần đổi đuôi iim sang js rồi viết code js vào file mới đổi đó thôi.

View attachment 130072 Mấy bác cho em hỏi làm cách nào để ký tự văn bản trên này trả về là chữ IN HOA nhỉ. E bỏ ảnh vào gửi lên thì nó trả về chữ thường web nó không chịu
Ý bác có phải như này k. iim nè :
Code:
SET !EXTRACT hello
SET !EXTRACT EVAL("var s=\"{{!EXTRACT}}\"; s.toUpperCase();")
PROMPT {{!EXTRACT}}

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back