Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

một thanh niên trình newbie chia sẻ, .js mà dễ hơn .iim thì cái topic này cũng chả còn :confused:
còn nếu convert từ .iim sang .js thì cũng chỉ là trình .iim thôi.
còn thím @nanadnmylove thì nhờ người đi viết thuê thôi, chứ chả ai rảnh mà đi viết free cả.
nó dễ nhưng viết cũng rất mất thời gian + test lỗi >> 30p...
còn về useragent m thấy rất nhiều ae fake sai, dùng tiện ích hoặc đơn giản xài chrome
vào whoer.net tìm appVersion so sánh giữ chrome và firefox, cứ fake sai thì ad nó cũng biết m cheat.

ah, bạn kia hỏi mình mô tả cụ thể trường hợp của mình nên mình mô tả thôi bạn ah, ai giúp thì giúp ko thì thôi, góp ý gợi ý gì mình cũng tiếp thu chứ mình đang tự nghiên cứu và tự viết. Còn về user agent thì mình có topic này cũng đã hỏi và đc pro @tunvit chỉ bảo tận tình, nên bữa giờ vẫn xài theo định dạng trong topic ấy

https://mmo4me.com/threads/help-xin-list-user-agent-moi-nhat-hien-tai.372943/

Các bác cho e hỏi. e muốn cop 1 đoạn text URL vào tẽxt thì làm sao ạ. e làm nó dán y nguyên từ text sang. k thay thế được cái cũ
Bạn nói chẳng hiểu gì cả. Copy từ đâu vào ? text là file text hay như nào ?

cop từ file text vào dòng code trong imacros ấy ạ. ở nó nằm theo chiều dọc, ở imacros làm sao để nó thành 1 hàng ạ.
Đây nhá vd File Text nó chia như excel : hàng thì là từng dòng, cột chia thì cahcs nhau dầu phẩy " , "

VD File Tẽxt như này :
[email protected],pass123
[email protected],pass12345
[email protected],pass456

Giờ muốn gọi giá trị nó thì :
Gọi Giá trị của : [email protected],pass123 :

SET !DATASOURCE text.txt
SET !DATASOURCE_LINE 1
SET !DATASOURCE_COLUMNS 2
SET email {{!COL1}}
SET pass {{!COL2}}

Ở đây Gọi dòng nào thì thay SET !DATASOURCE_LINE n (n là số dòng)
Còn Cột 1 là !COL1 cứ thế mà bem.

Mấy bác cho em hỏi với, em muốn điền 1 email nằm trong file D:\Mail.txt vào web xong xoá ngay luôn dòng email đó trong file D:\Mail.txt thì phải làm sao mấy bác.

Mấy bác cho em hỏi với, em muốn điền 1 email nằm trong file D:\Mail.txt vào web xong xoá ngay luôn dòng email đó trong file D:\Mail.txt thì phải làm sao mấy bác.

Điền mail:
var imacros = "CODE:";
imacros += "SET !DATASOURCE D:\\Mail.txt\n";
imacros += "SET !DATASOURCE_LINE 1\n";
imacros += "SET !EXTRACT NULL\n";
imacros += "SET !EXTRACT {{!COL1}}\n";
iimPlay(imacros)
var a = iimGetLastExtract();
=> Như vậy mail đã đc thêm vào biến a và cậu có thế mang biến "+a+" đi điền khắp thế gian.

hoặc điền như này:

var imacros = "CODE:";
imacros += "SET !DATASOURCE D:\\Mail.txt\n";
imacros += "SET !DATASOURCE_LINE 1\n";
imacros += "SET !EXTRACT NULL\n";
imacros += "SET !EXTRACT {{!COL1}}\n";
imacros += "TAG POS=x TYPE=x ATTR=ID:/CLASS:x CONTENT={{!EXTRACT}}\n";
iimPlay(imacros)

Xóa mail thì có 1 bác đã share code bác chịu khó tìm lại trong post này hoặc nó đây t đã chộp lại:
var fileTxt = imns.FIo_OpenNode("D:\\Mail.txt");
lines = imns.FIO.readTextFile(fileTxt).split("\r\n").slice(1).join("\r\n");
imns.FIO.writeTextFile(fileTxt, lines);

P/s: Tự nhiên cái emoji khốn nạn nó lại nhảy vào code nằm nên t thêm cái img cho cậu xem đó.

Last edited:
E có đoạn này:
<span class="recaptcha-checkbox goog-inline-block recaptcha-checkbox-unchecked rc-anchor-checkbox" role="checkbox" aria-checked="false" id="recaptcha-anchor" dir="ltr" aria-labelledby="recaptcha-anchor-label" aria-disabled="false" tabindex="0"><div class="recaptcha-checkbox-border" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-borderAnimation" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-spinner" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-spinnerAnimation" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-checkmark" role="presentation"></div></span>

Em muốn dùng imacros thay thế đoạn trên bằng đoạn bên dưới:
<span class="recaptcha-checkbox goog-inline-block recaptcha-checkbox-unchecked rc-anchor-checkbox recaptcha-checkbox-checked" role="checkbox" aria-checked="true" id="recaptcha-anchor" dir="ltr" aria-labelledby="recaptcha-anchor-label" aria-disabled="false" tabindex="0" style="overflow: visible;"><div class="recaptcha-checkbox-border" role="presentation" style="display: none;"></div><div class="recaptcha-checkbox-borderAnimation" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-spinner" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-spinnerAnimation" role="presentation" style=""></div><div class="recaptcha-checkbox-checkmark" role="presentation" style=""></div></span>

Làm thế nào các bác?

mọi người ơi. e đang bị sự cố khi chạy imacro. vẫn như trình tự bình thường. nó chạy ko cố định. lúc thì chạy dc mấy lần lặp lại xog imacro đứng im ko chạy nữa. pause r continued lại cũng ko chạy. phải stop hẳn. chạy lại mới dc :(

mọi người ơi. e đang bị sự cố khi chạy imacro. vẫn như trình tự bình thường. nó chạy ko cố định. lúc thì chạy dc mấy lần lặp lại xog imacro đứng im ko chạy nữa. pause r continued lại cũng ko chạy. phải stop hẳn. chạy lại mới dc :(
mình thấy chạy 2 js khác nhau trên cùng 1 profile hay bị vậy.pro chạy khác profile xem.còn iim thì chạy thoải mái.

làm sao để download các link trong những item trên site này, b nào rảnh cho mình ý tưởng nha, nếu có thể bỏ chút thời gian mần xem.

mình chỉ nghĩ ra click tọa độ nhưng lại không scroll được nên k donwload hết 1 page
http://sachvui.com/

Khi trong wepsite báo Thành công thì imacros chạy tiếp
Thì dùng lệnh nào các bác . vì thời gian confirm không cố định đó các bác.

Khi trong wepsite báo Thành công thì imacros chạy tiếp
Thì dùng lệnh nào các bác . vì thời gian confirm không cố định đó các bác.
Cho click vào chữ Thành Công đó. Và cho Time delay lệnh lên cao vào. Khi có chữ THành công nó xong lệnh đó.

làm sao để download các link trong những item trên site này, b nào rảnh cho mình ý tưởng nha, nếu có thể bỏ chút thời gian mần xem.

mình chỉ nghĩ ra click tọa độ nhưng lại không scroll được nên k donwload hết 1 page
http://sachvui.com/
1. Scroll có scroll : url goto=javascript:window.scrollBy(0,1000). Tự chỉnh sô 1000 đó cho phụ hợp.
2. Imacros k bgio nên click tọa độ, vì nó k chính xác. cứ click theo thẻ bt rồi thêm EXtract= HREF ở cuối. Tìm đúng thẻ chưa Link nhé.

Mình muốn chạy random 1folder imacros bao gồm 10 file .iim thì phải làm tnao các bác
Mò mẫm cả tuần nay mà k ra
Ai biếtgiúp e cái này với

Cho click vào chữ Thành Công đó. Và cho Time delay lệnh lên cao vào. Khi có chữ THành công nó xong lệnh đó.

Time nó không cố định bác ạ . có khi 10s , có khi 1000s . nếu để cao thì chờ quá lâu .
muốn cỡ 20s nó F5 và check có Thành công thì chạy tiếp không thì đợi tiếp ý bác .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,806
Latest member
tnmt

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom