Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

-một là thím click vào link active trong mail để nó kích hoạt luôn
-hai là cắt đoạn code đó.
TAG POS=1 TYPE=A ATTR=TXT:*<SP>là* EXTRACT=TXT
SET !VAR1 {{!EXTRACT}}
SET !VAR1 EVAL ("var string=\"{{!EXTRACT}}\"; string.substr(1,4);")
//1,4 vị trí đoạn code, rồi gán chỗ nào thì tùy
Cái này giờ mới biết, rất hay :D
Cho mình hỏi 2 câu nhé:
1. Giả sử mình extract được một giá trị là 5.23 , giờ mình muốn làm tròn xuống số nguyên nhỏ hơn gần nhất ( là số 5 ) thì làm sao?
2. Cũng là giá trị extract 5.23 nhưng mình muốn giảm đi 0.01 thành 5.22 thì làm sao ?

Cái này giờ mới biết, rất hay :D
Cho mình hỏi 2 câu nhé:
1. Giả sử mình extract được một giá trị là 5.23 , giờ mình muốn làm tròn xuống số nguyên nhỏ hơn gần nhất ( là số 5 ) thì làm sao?
2. Cũng là giá trị extract 5.23 nhưng mình muốn giảm đi 0.01 thành 5.22 thì làm sao ?

làm tròn thực tiễn thì ít xài lắm thím, với lại m nghĩ câu này thím hỏi chơi thôi :)
nên m cũng ko đi sâu vào, hiểu câu lệnh là thím viết được thôi ko thì sớt gg nó cũng hướng dẫn cả rồi.
1.xài math.round() để làm tròn một số đến số nguyên gần nó nhất, nếu 5.23 sẽ ra 5, nếu 5.62 sẽ ra 6
2.dùng phép trừ...

Cho mình hỏi, ví dụ mình có 5 file theo thứ tự 1.iim,.....,5.iim. Có cách nào cho nó chạy thứ tự từ 1-2-3-4-5 không? mình click vào 1.iim sau khi nó chạy xong thì nó sẽ chạy qua 2.iim và sau khi 2.iim chạy xong thì nó sẽ chạy tiếp 3.iim ấy. Cám ơn anh em!

Cho mình hỏi, ví dụ mình có 5 file theo thứ tự 1.iim,.....,5.iim. Có cách nào cho nó chạy thứ tự từ 1-2-3-4-5 không? mình click vào 1.iim sau khi nó chạy xong thì nó sẽ chạy qua 2.iim và sau khi 2.iim chạy xong thì nó sẽ chạy tiếp 3.iim ấy. Cám ơn anh em!
Đặt dòng này cuối file 1.iim để chạy file 2.iim: URL GOTO=imacros://run/?m=2.iim
Đặt dòng này cuối file 2.iim để chạy file 3.iim: URL GOTO=imacros://run/?m=3.iim
Cứ thế cho các file còn lại nhé bạn.
Còn các file iim nằm trong nhiều folder lồng vào nhau thì: URL GOTO=imacros://run/?m=Folder1/Folder2/file.iim

Đặt dòng này cuối file 1.iim để chạy file 2.iim: URL GOTO=imacros://run/?m=2.iim
Đặt dòng này cuối file 2.iim để chạy file 3.iim: URL GOTO=imacros://run/?m=3.iim
Cứ thế cho các file còn lại nhé bạn.
Còn các file iim nằm trong nhiều folder lồng vào nhau thì: URL GOTO=imacros://run/?m=Folder1/Folder2/file.iim
tuyệt vời, thank c nhìu nhìu!!!!

trước m có share ae code change mac, h rảnh share ae code change timezone theo ip (múi giờ của pc) bằng imacro tầm 2-3s chậm thì 5s. change timezone thì để tăng ẩn danh (10% whoer), kiểm tra múi giờ: run >> cmd > timedate.cpl

lúc đầu m tính nhét chung 1 files mà nó lên gần 2 nghìn dòng code, sợ chạy nó chậm lên cuối cùng m tách ra cho nó nhẹ.
code thì đơn giản cũng gồm js, php, vbs, cmd...link tải: https://goo.gl/1uLrhC tương tự fake ngôn ngữ theo ip cũng vậy.
cách xài thì copy mục vbs vào trong ổ D, còn timezone.js copy vào trong ổ imacro rồi chạy là xong.

image.php

nếu muốn lồng vào các đoạn mã khác thì bạn thêm code ở dưới, ở đây m ko xài "URL GOTO=imacros://run/?m=1.js" nó chớp cái nhìn tức mắt lắm, mà nhìu thím trong 4rum vẫn xài được. còn sao .iim phải thêm clear thì do cache cũ chạy nhiều bị treo ý, thì get php sẽ bị nhầm, nên cứ thêm clear cho chắc ăn:)
Code:
function readExt(filename) {
    return imns.FIO.readTextFile(imns.FIO.openNode(filename))
}
function Gam() {
    f = 'C:\\Users\\iMacros\\Macros\\timezone.js' /*đổi timezone*/
    s = readExt(f);
    eval(s);
    iimPlay(`#Current.iim`); /*files iim thì nhớ thêm CLEAR*/
    /*____CODE____*/
    /*____CODE____*/
}
Gam();

Last edited:
Bác nào có code upload video lên youtube không vậy cho e xin với ạ!

Mình thêm TAB OPEN vào rồi mà nó chỉ mở một tab mới nhưng ko chạy link ở trong đó "about:blank"
mở tab mới thì bạn phải chuyển
TAB T =2 chứ, T=1 thì sao nó chạy link trong tab mới đc

Okie mình chạy được rồi bạn . Mình dùng firefox 4.8 chạy đc rồi
mình toàn chạy ff 56, mấy bản 50 đổ xuống chạy time dài k chuẩn, như WAIT 1000 thì xong 1000s rồi nó vẫn còn đếm cỡ 100s nữa mới xong.

Mấy bạn ơi mình cần một một lệnh imarcos với thao tác như sau
1.Truy cập vào trang web
2. Search thấy dòng chữ số (ví dụ 0/0)
3. Thì thao tác click tại 1 tọa độ
4. Sau đó rs chạy lại từ đầu.

Ai giúp mình với nhé.

Các bác e hỏi chút, e convert iim sang js, mà nó k thể chạy đc cái up video lên ytb. Bác nào biết chỉ điểm e chút. thank
function upload()
{
var up = "CODE:";
up += "TAB T=1"+"\n";
up += "URL GOTO=https:\/\/www.youtube.com\/upload"+"\n";
up += "TAG POS=8 TYPE=BUTTON ATTR=TXT:"+"\n";
up += "TAG POS=1 TYPE=INPUT:FILE ATTR=* CONTENT={{!COL1}}"+"\n";
iimPlay(up)
}

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics