Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

trong đây có nhiều pro viết bằng javascript nữa mà.
dc anh em share kinh nghiệm thì tốt quá

chổ set user agent có code nào random được 1 list user ko thớt :D

chổ set user agent có code nào random được 1 list user ko thớt :D

được hết chứ bác:

SET !DATASOURCE C:\useragent.csv
set !var1 eval("Math.floor((Math.random()*1000)+1);")
SET !DATASOURCE_LINE {{!var1}}
set !var2 eval("var s=\"{{!col1}}\" ; var n=s.replace(\"<\",\",\"); n;")
SET !USERAGENT {{!VAR2}}

Như trên là ví dụ tớ để 1000 user agent trong file "C:\useragent.csv" , trong file này những dòng nào có ký tự "," tớ đã thay bằng dấu "," thành "<" ( do file csv nó phân cách bằng dấu "," nên nếu để dấu "," trong user agent là sẽ lỗi, chỗ nào có dấu "," là nó ngắt thành 2 cột và chuỗi user agent sẽ bị thiếu ) nên phải có dòng code để đổi "<" thành "," như ban đầu. đoạn code này sẽ lấy ngẫu nhiên 1 trên 1000 user agent trong "C:\useragent.csv", các bác học tốt imacro đi, làm đc mọi thứ auto trên web luôn: tự động điền info ngẫu nhiên hoặc tuần tự, chọn ngẫu nhiên trường trong form(thích hợp cho offer), extract, vượt captcha... imacro làm được hết.

thêm cái này chắc có bạn cần:
imacros://run/?m=iim_player1.js

khi truy cập vào địa chỉ "imacros://run/?m=iim_player1.js" imacro sẽ chạy đoạn script iim_player1.js (có thể là file iim), nếu bạn đặt nó làm home page thì cứ bật firefox lên là nó chạy :D, chúc các bác thành công!

Dự là thím ấy vẫn ko thể hiểu :D
Mình ko có ý gì nhưng vì ko muốn phá hỏng mục đích của bác thớt nên không dám nói nhiều :D

Vậy trong đống code bạn đưa mình có đoạn nào thực hiện fake ip chỉ mình xem :oops::oops:
Mình ko dám nói là pro, nhưng dùng và code imacros lặt vặt cũng hơn 2 năm rồi, cái code loop đó mình dùng mòn bàn phím luôn rồi ạ :oops:
Nói chung là cám ơn bạn đã support, nhưng thông tin bạn support mình ko chính xác nên mình góp ý thế thôi :D

Giờ e muốn cái mình cần bỏ qua thì nó tự bỏ còn cái mình cần điền Và enter thì nó tự động ( Kiểu random và lặp lại ý nó tự phân biệt) có được k ạ

Vậy trong đống code bạn đưa mình có đoạn nào thực hiện fake ip chỉ mình xem :oops::oops:
Mình ko dám nói là pro, nhưng dùng và code imacros lặt vặt cũng hơn 2 năm rồi, cái code loop đó mình dùng mòn bàn phím luôn rồi ạ :oops:
Nói chung là cám ơn bạn đã support, nhưng thông tin bạn support mình ko chính xác nên mình góp ý thế thôi :D
Mình đã nói rồi mình ko dám nói nhiều vì ko muốn phá hỏng ý đồ của chủ thớt, và mình cũng nói rõ là nếu bạn ko áp dụng được đoạn code đó cho fake IP thì chịu khó chờ thêm tuts của chủ thớt.
"Người ta chỉ cho các bạn cái cần câu còn câu bằng phương pháp nào đó là do bạn" - đây cũng là mục đích của chủ thớt giúp các bạn tự tìm tòi học hỏi.

Còn cái đoạn code đó mà bạn gọi là code loop thì mình cũng ko dám ý kiến gì thêm nữa. :confused:

Mình đã nói rồi mình ko dám nói nhiều vì ko muốn phá hỏng ý đồ của chủ thớt, và mình cũng nói rõ là nếu bạn ko áp dụng được đoạn code đó cho fake IP thì chịu khó chờ thêm tuts của chủ thớt.
"Người ta chỉ cho các bạn cái cần câu còn câu bằng phương pháp nào đó là do bạn" - đây cũng là mục đích của chủ thớt giúp các bạn tự tìm tòi học hỏi.

Còn cái đoạn code đó mà bạn gọi là code loop thì mình cũng ko dám ý kiến gì thêm nữa. :confused:
Mình comment là cần học cách change sock theo list thì bạn đưa cái đống code đó xong bảo là cái mình cần, mình bảo ko phải cái này bạn còn nhấn mạnh chính là nó luôn o_O Từ đầu cách diễn giải của bạn đã ko rõ ràng còn nói là mình ko hiểu thì cũng bó tay thật :oops:

Thứ 2 là mình chưa tìm ra câu lệnh thay sock nên mình mới hỏi, trong bài chỉ có proxy thôi, bạn thử "áp dụng" từ đống code đó thực hiện thay sock theo list cho mình học hỏi với :D

Mình comment là cần học cách change sock theo list thì bạn đưa cái đống code đó xong bảo là cái mình cần, mình bảo ko phải cái này bạn còn nhấn mạnh chính là nó luôn o_O Từ đầu cách diễn giải của bạn đã ko rõ ràng còn nói là mình ko hiểu thì cũng bó tay thật :oops:

Thứ 2 là mình chưa tìm ra câu lệnh thay sock nên mình mới hỏi, trong bài chỉ có proxy thôi, bạn thử "áp dụng" từ đống code đó thực hiện thay sock theo list cho mình học hỏi với :D
Lệnh thay sock là file .js đó bạn ! nếu chạy trên *.iim thì chỉ change đc proxy . nhưng viết javascript thì thay đc socks5

Lệnh thay sock là file .js đó bạn ! nếu chạy trên *.iim thì chỉ change đc proxy . nhưng viết javascript thì thay đc socks5
Cám ơn bạn nhiều, tại nào giờ chưa vọc code trên file js nên ko biết cách change sock :D còn comment đó mình đang trêu bạn kia chứ ko phải hỏi bạn đâu :D

Mới update lại bài viết do có chút nhầm lẫn:oops: Đi ngủ mai tính tiếp :p

yeuay said:
Nếu trg hợp trang web mình đang dùng imicro bị lỗi error gì đó vd 403 500 không chạy đc tiếp thì sao ?
Nó có biết retry không bác ?, như kiểu voz hay lỗi 500 , database ý, vậy phải thêm mã gì vào ạ ?

yeuay said:
Nếu trg hợp trang web mình đang dùng imicro bị lỗi error gì đó vd 403 500 không chạy đc tiếp thì sao ?
Nó có biết retry không bác ?, như kiểu voz hay lỗi 500 , database ý, vậy phải thêm mã gì vào ạ ?
trường hợp lỗi mặc định nó sẽ dừng. thêm SET !ERRORIGNORE YES vào đầu code để gặp lỗi nó vẫn chạy tiếp các code khác

trường hợp lỗi mặc định nó sẽ dừng. thêm SET !ERRORIGNORE YES vào đầu code để gặp lỗi nó vẫn chạy tiếp các code khác

Tức là nó bỏ qua lệnh đang chạy khi web bị lỗi hả :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back